Cách tẩy lông mu như thế nào ạ?

Cách tẩy lông mu như thế nào ạ?

Chia sẻ trang này

1. matmotmy

matmotmy New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 5,816 Lượt xem

• 18 Lượt trả lời

Mọi người ơi em có một vấn đề khá là "tế nhị" muốn hỏi mọi người. Có ai biết cách tẩy lông mu không ah?:p Không biết tẩy lông mu có giống với tẩy lông chân, lông nách không nhỉ?:D Tại vì trước giờ em chỉ tẩy lông chân và lông nách thui chứ chưa bao giờ tẩy lông vùng kín cả. Mong mọi người chỉ cho em cách tẩy lông vùng kín nha! Đa tạ mọi người nhiều!

2. thuloan

thuloan New Member

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tẩy lông mu bạn có thể lấy dao cạo râu của nam giới cạo đi là được mà, nhưng hơi đau đấy.
    Mình toàn lấy dao cạo râu của ox mình dung thôi ah :D

3. autumnheart

autumnheart Active Member

• 162 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Sau khi wax làn da của bạn sẽ yếu đi, bạn nên ưu ái vùng da này bằng cách dùng tay xoa bóp nhẹ nhàng vùng da vừa wax. Tốt hơn hết là nên dùng những lọai kem làm mềm hoặc sữa dưỡng và làm mát da với chiết xuất nha đam, dưa leo, giúp da mềm mại và làm dịu đi cảm giác đau rát nhé

4. Money_money

Money_money Member

• 64 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Giời ơi bạn ơi dùng cái cạo râu để cạo lông mu ấy hả?
    Xong rồi chồng bạn lại lấy cái đó để cạo râu á? không an toàn tẹo nào đâu

5. only_roses

only_roses Member

• 90 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Waxing
    Đây là một phương phá phổ biến để loại bỏ lông vùng mu. Việc wax bằng sáp là một trong những biện pháp giúp loại bỏ tóc tạm thời.
    Đây cũng là biện pháp mà phù hợp với hầu hết chị em nếu như họ không có làn da nhạy cảm.
    Nhược điểm của phương pháp tẩy lông này là nó có thể gây đau đớn. Bởi vì nếu một người phụ nữ có làn da nhạy cảm, thì việc tẩy lông này có thể khiến da bị viêm và đỏ.
    Ngoài ra, vùng bikini cũng dễ bị nhiễm trùng nếu waxing không được thực hiện tại một thẩm mỹ viện.
    Trong thực tế, chị em tốt nhất nên waxing vùng kín tại một thẩm mỹ viện. Bởi vì nơi này thường khá sạch sẽ, và các dụng cụ cũng như thiết bị được khử trùng dùng một lần.

6. toicodon

toicodon Member

• 118 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình thấy triệt lông vùng kín ở thẩm mĩ viện cũng đắt lắm. Tầm 5-6tr đấy. Mà waxing thì cũng sợ đau lắm. Mình dùng dao cạo còn đỡ hơn. Chỉ cần vệ sinh dao cạo sạch sẽ và cẩn thận là được rồi

7. Thanh Huyền

Thanh Huyền Active Member

• 586 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

triệt lông 5-6 triệu cho vùng kín mình thấy cũng hợp lý mà bạn, ko đắt lắm đâu, xong chỗ đó của bạn gọn gàng hơn và 1 thời gian dài sau vẫn ổn đó

8. chuột mickey

chuột mickey Member

• 106 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình tưởng triệt hết lông vùng kín thì tầm 5-6tr chứ chỉ triệt bớt cho gọn đi thôi mà cũng 5-6tr thì hơi đắt ah. Mà dùng kem tẩy lông mu thì sao hả mọi người? Cách này không đau nhưng có an toàn không?

9. Kìu non

Kìu non Active Member

• 702 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Triệt hết đi mất thẩm mỹ lắm. :D Triệt 1 phần cho gọn thôi, mà bạn muốn triệt hết thì giá vẫn thế thôi mà

10. Mèo vằn

Mèo vằn Member

• 351 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

5-6 triệu là rẻ rồi bạn ơi, có chỗ còn đến 10 triệu ấy chứ. Đến spa họ làm triệt để và ko đau như mình tự làm tại nhà đâu

11. Bà mẹ trẻ

Bà mẹ trẻ Active Member

• 662 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Triệt lông ở spa và thẩm mỹ viện thì chỗ nào tốt hơn các bạn nhỉ? Mình thấy họ cũng quảng cáo các cách triệt lông giống nhau

12. Buồn ơi chào mi

Buồn ơi chào mi Active Member

• 542 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Tẩy lông mu bạn dùng kem tẩy lông hoặc wax cũng được đấy. Chịu khó chút làm tại nhà cũng rất hiệu quả đấy bạn ạ

13. Thỏ trắng

Thỏ trắng Member

• 107 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ở spa thì họ có cả dịch vụ wax lông và triệt lông vĩnh viễn trong khi tmv chỉ có triệt lông vĩnh viễn thôi. Mình thấy các spa hay tmv đều quảng cáo ứng dụng công nghệ mới nhưng không biết nhân viên của họ có được đào tạo bài bản về cách sử dụng công nghệ không nhỉ?

14. Nắng sớm mai

Nắng sớm mai Member

• 119 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Những trung tâm thẩm mỹ lớn thì chắc có đào tạo về sử dụng công nghệ mới thôi bạn. Tẩy lông mu bằng wax chắc là đau lắm. Bạn chủ thớt mua loại kem tẩy lông mu mà dùng cho khỏi đau

15. nhomaingayay

nhomaingayay Member

• 119 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Kem tẩy lông dùng cho chân hay nách được chứ dùng cho vùng kín thì sợ ảnh hưởng lắm bạn ah. Mà đi tmv triệt lông vùng kín 1 phần thì làm gì mà đến 5, 6tr hả mọi người! Chỉ tầm 3-4tr thui chứ!

16. banghan

banghan Member

• 113 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Triệt lông vùng kín vĩnh viễn chỉ tầm 2tr thôi bạn ah. Đấy là bạn tẩy bớt 1 phần. Còn nếu tẩy hết thì mới mất đến 5 hay 6tr cơ :p

17. Ngocanh

Ngocanh Active Member

• 644 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Tẩy lông vùng kín mình thấy khá đắt chứ ko phải rẻ đâu. Hay các bạn thử dùng kem tẩy lông đi, chi phí thấp mà lại hiệu quả. :D

18. Mèo vằn

Mèo vằn Member

• 351 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Đâu có ảnh hưởng gì đâu bạn, bình thường như các vùng da khác thôi mà. Mình bôi ngoài da thì cũng như các vùng da khác chứ làm gì ảnh hưởng gì

19. hoxuanhuong

hoxuanhuong Member

• 118 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bình thường dùng kem tẩy lông cũng có thể bị dị ứng như ngứa, nổi mẩn đỏ mà. Nếu bôi vùng kín mà bị dị ứng thì cũng đáng lo ngại đấy chứ bạn :(