Cách tẩy lông tay tự nhiên hiệu quả vĩnh viễn

Cách Tẩy lông tay tự nhiên như thế nào tốt nhất?

Chia sẻ trang này

1. Carolinee

Carolinee New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 8,107 Lượt xem

• 27 Lượt trả lời

các bạn cho mình hỏi cách Tẩy lông tay tự nhiên như nào tốt nhất với.

Hiện tại thì Lông tay mình khá dài và đen nên mình muốn tẩy sạch để trông đẹp và sáng hơn. Không biết các cách từ tự nhiên thì cách nào tẩy lông ở tay tốt nhất các bạn nhỉ?

Mình nghe nói có cách dùng mật ong chưng lên rồi đắp lên tay nhưng ko rõ cách đó thế nào.

2. giotnangbenthem

giotnangbenthem Active Member

• 475 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trong những cách tẩy lông tay tự nhiên thì dùng mật ong cũng là 1 cách hiệu quả. ĐÓ là trộng mật ong với chanh, chưng lên rồi đắp lên tay, để một lúc rồi giật lớp mật ong ra khỏi da một cách dứt khoát. Như thế sẽ tẩy lông tay đấy

3. Nắng sớm mai

Nắng sớm mai Member

• 119 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cách tẩy lông tay tự nhiên bằng mật ong chưng lên cụ thể là thế này nè bạn: Đun sôi hỗn hợp đường, mật ong, chanh đến khi nó bắt đầu chuyển sang màu vàng. Tiếp tục đun sôi riu riu cho đến khi hỗn hợp chuyển sang màu nâu vàng. Trước khi sử dụng để tẩy lông tại nhà, để tránh hỗn hợp quá nóng sẽ làm bỏng da bạn, bạn thử một ít lên da tay, nhiệt độ tầm 40 độ C là thích hợp cho việc tẩy lông.

4. Mèo vằn

Mèo vằn Member

• 351 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

40 độ liệu có nóng quá ko bạn nhỉ? Mình thấy tầm đó có vẻ nóng đấy, khéo bỏng tay. :-ss Mà nghe tả thế này có vẻ đau đấy

5. thocon

thocon Member

• 121 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bạn chỉ cần thử một ít hỗn hợp lên tay và thấy ấm là được rồi. Chứ bình thường mình có đo lường chính xác nhiệt độ đâu. Cách tẩy lông tay tự nhiên này nhiều người dùng rồi mà. Có thấy ai kêu bỏng đâu nhỉ?

6. lazycat

lazycat Member

• 48 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

dụng kỹ thuật tẩy lông waxing đơn giản nhưng cũng rất hiệu quả. Với kỹ thuật này, bạn nên áp dụng sáp với một con dao thoa bơ trên diện tích lông. Hãy nhấn xuống với một tờ giấy bóng kính hoặc dải vải, và wax chúng theo hướng ngược lại sự phát triển tóc.

Waxing cũng sẽ làm cho vi ô lông mọc dày hơn, nhưng tốc độ tăng trưởng của chúng sẽ giảm trong thời gian dài nếu bạn tiếp tục áo dụng biện pháp này thường xuyên nhé :D

7. Lan Nhi

Lan Nhi Active Member

• 315 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Bạn nói chung chung quá, bạn nói rõ hơn cách làm cho mọi người cùng biết đi. Sáp gì mới được chứ. @@ CHia sẻ là hạnh phúc mà. :p

8. Bà Tưng

Bà Tưng Member

• 85 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

hi tắm, bạn áp dụng xà phòng và chà cánh tay của bạn nhẹ nhàng với một viên đá bọt mỗi ngày. Điều này tuy sẽ mất một thời gian, nhưng với sự kiên nhẫn của bạn vi ô lông sẽ dần dần giảm bớt và giảm hẳn.

9. lee sang yeob

lee sang yeob New Member

• 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Đá bọt hay đá mài hả bạn? Đá bọt thì mềm thế làm sao mà tẩy được lông tay? mình thấy đá mài có khi mới làm rụng lông tay được chứ ?!

10. hoxuanhuong

hoxuanhuong Member

• 118 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình cũng thấy người ta bảo dùng đá mài tẩy lông. Mà mình nghĩ cách nhanh gọn nhất là mua máy cạo lông về cạo cho nhanh. Vừa tẩy lông tay hiệu quả, an toàn, không đau mà giá cả lại rẻ. Máy cạo lông chỉ tầm vài chục ngàn thôi mà

11. Kìu non

Kìu non Active Member

• 702 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Dùng dao cạo râu của nam giới rẻ mà, đúng là chỉ mấy chục ngàn thôi. Còn máy triệt lông thì đắt lắm bạn ạ

12. Độc thân

Độc thân Member

• 113 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Máy cạo lông thì rẻ mà bạn chứ có phải máy triệt lông cao cấp gì đâu. Mình thấy máy cạo lông có chức năng giống như dao cạo râu mà:) Mà đá bọt hay đá mài thì đều có tác dụng tẩy lông tay đấy

13. Linh tinh lắm

Linh tinh lắm Active Member

• 555 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Mình thấy nên wax lông tay là hay nhất. Các bạn có thể dùng hỗn hợp mật ong, nước cốt chanh và đường để wax. Rất hiệu quả đấy

14. Thu Hoa

Thu Hoa Active Member

• 505 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Máy cạo lông mà thế thì dùng dao cạo râu cũng ổn chứ sao. Mà giờ còn ai mang đá mài trà lên da để tẩy lông nữa, cách đó là hồi xưa thôi

15. Mẹ Tôm

Mẹ Tôm Active Member

• 266 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mình thấy 1 cách rất đơn giản mà hiệu quả nè: Dùng hỗn hợp của đậu nành và bột nghệ cùng với một ít nước để chà xát vi ô lông nhẹ nhàng. Điều này sẽ giúp loại bỏ nhiều lông trên khuôn mặt và là một trong các biện pháp khắc phục tại nhà rất hữu ích để loại bỏ vi ô lông.

16. Dòng đời

Dòng đời Member

• 104 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tẩy lông tay chứ có tẩy lông mặt đâu bạn ơi! Mình thấy tẩy lông bằng đường, chanh, mật ong là tối ưu nhất rồi đấy. Nguyên liệu vừa rẻ, dễ tìm mà lại hiệu quả nữa

17. ngayaybaygio

ngayaybaygio Member

• 121 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Uhm mình chỉ cần lấy mật ong chưng lên là cũng tẩy lông tay hiệu quả rồi. Bạn chủ thớt đun sôi mật ong lên cho đến khi mật ong vàng nâu, keo dính lại. Để mật ong nguội bớt rồi bôi lên tay để tẩy lông là xong

18. matmun

matmun Member

• 111 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tẩy lông tay tự nhiên bằng mật ong này là hiệu quả nhất ấy nhỉ! Chứ dùng hỗn hợp bột đậu nành và bột nghệ của Mẹ tôm thì chả có hiệu quả triệt lông mấy đâu

19. Mẹ bé Bo

Mẹ bé Bo Member

• 103 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cần gì phải mất công chuẩn bị hỗn hợp wax hả bạn? Mình mua miếng wax lông về, chỉ việc dán lên tay rồi giật ngược lại theo chiều mọc của lông là xong

20. Thỏ trắng

Thỏ trắng Member

• 107 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Dùng miếng wax lông thì đau hơn là wax bằng mật ong chị nhỉ? Tại vì mật ong được đun nóng lên làm lỗ chân lông nở to, dễ giựt lông ra hơn mà. hiii