Cách trị nốt ruồi hiệu quả nhất là gì?

Cách trị nốt ruồi hiệu quả nhất là gì?

Chia sẻ trang này

1. tuyetnhan

tuyetnhan New Member

• 27 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

• 10,700 Lượt xem

• 25 Lượt trả lời

Cách trị nốt ruồi hiệu quả nhất là gì có ai biết tư vấn hộ mình với...
    Mình tự dưng mọc một nốt ruồi ngay ở trên ngực, chỗ xương quai xanh ấy, không biết vì sao lại mọc lên chứ, hix, nốt ruồi nó nổi hẳn lên, lại to nữa, giờ mình mặc đồ nhiều khi thấy tự ti lắm. Giờ mình không biết nên xử lý thế nào. bạn mình bảo dùng hương đốt được, nhưng mà mình nghe nói để lại sẹo, xấu lắm. Phân vân quá, ko biết cách trị nốt ruồi hiệu quả nhất là gì nhỉ?

2. ngocnhan

ngocnhan Member

• 30 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Cách trị nốt ruồi hiệu quả nhất mình ko biết, nhưng bạn có thể thực hiện nhiều biện pháp để trị nốt ruồi lắm. C biện pháp tự nhiên có thể được sử dụng để loại bỏ các nốt ruồi một cách khá toàn mà chẳng hề tốn kém và gây hại cho da.

Biện pháp 1: Hạt lanh + rễ bồ công anh + mật ong
    Hạt lanh và rễ cây bồ công anh là hai chất tự nhiên có khả năng loại bỏ các nốt ruồi khỏi cơ thể.
    Để sử dụng hạt lanh tẩy nốt ruồi, bạn có thể nghiền những hạt lanh thành một loại bột mịn và trộn lẫn với mật ong, dầu hạt lanh.
    Sau đó, hỗn hợp này sẽ tạo thành một miếng dán để có thể áp dụng cho nốt ruồi ít nhất 3 lần một ngày.
    Cứ thế, bạn sử dụng phương pháp này trong liên tiếp một vài tuần là có kết quả như mong đợi.
    Hầu hết các thành phần trong hỗn hợp tẩy nốt ruồi trên bạn có thể mua được tại quầy thực phẩm hữu cơ ở một cửa hàng tạp hóa địa phương hoặc tại các cơ sở bán thực phẩm dành cho sức khỏe.

Kết hợp các thành phần khác với rễ bồ công anh trị nốt ruồi​

Biện pháp 2: Rễ cây bồ công anh
    Rễ cây bồ công anh có thể được sử dụng để loại bỏ và tẩy các nốt ruồi không mong muốn.
    Các chất sữa từ cây bồ công anh là chất có thể làm mất dần nốt ruồi từ da của một người.
    Theo đó, bạn lấy rễ cây bồ công anh trồng được ở sân nhà hay từ các cửa hàng y tế bán loại cỏ dại.
    Để tẩy nốt ruồi đỏ bằng rễ cây bồ công anh, bạn chỉ cần chà xát gốc cây bồ công anh nhẹ nhàng lên các nốt ruồi. Cho phép nước của rễ cây bồ công anh ngấm vào bên trong mụn ruồi. Tiếp tục lặp lại hành động này 2 lần/ ngày trong liên tiếp 5 ngày để nhận được hiệu quả của nó nhé.

Biện pháp 3: Áp dụng hỗn hợp của dầu Castol & Baking Powder
    Đổ 2 thứ hỗn hợp này lại với nhau và khuấy động chúng. Sau đó dụng cho một nốt ruồi vào ban đêm để loại bỏ nó khỏi khuôn mặt của một người.
    Đây là phương thuốc tự nhiên và dễ dàng để loại bỏ nốt ruồi. Hỗn hợp này phải được loại bỏ từ các nốt ruồi trong thời gian buổi sáng ngay khi bạn thức giấc và trở về với lịch trình hàng ngày của mình.

Trái cây giàu axit trị nốt ruồi hiệu quả​

Biện pháp 4: Trái cây giàu axit
    Sử dụng các loại nước trái cây có tính axit từ một số loại trái cây cũng có thể loại bỏ các nốt ruồi.
    Các loại quả như dứa, quả sung, bưởi và táo màu xanh lá cây có thể được sử dụng để tiêu diệt nốt ruồi.
    Các loại nước ép có thể được áp dụng trên nốt ruồi trong thời gian ban đêm nhưng với khuyến cáo phải là những nước ép tự nhiên.
    Khi chà xát các loại trái cây trực tiếp trên da, da bạn có thể gặp kích thích và bạn có thể muốn gỡ bỏ ngay lập tức để tránh kích ứng. Nhưng hãy cố gắng khắc phục tình trạng này và nên được sử dụng ít nhất hai lần một ngày để đạt kết quả tốt nhất.

3. muaha

muaha Member

• 425 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Để trị nốt ruồi bạn có thể dùng giấm táo nhé bạn, bạn lấy tăm bông, nhúng vào giấm táo sau đó chấm và bôi vào đúng vị trí nốt ruồi, bạn để khoảng 15p, 1 ngày bạn nến áp dụng 2 lần cả sáng và tối, với cách này bạn kiên trì tầm 1 tháng sẽ thấy nốt ruồi bị mờ dần, tiếp tục làm sẽ khiến nốt ruồi mất hẳn, cách này an toàn, không gây kích ứng và tổn thương cho da đâu, nên bạn có thể yên tâm.

4. congiola

congiola Member

• 369 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trị nốt ruồi hiệu quả, bạn thử dùng tỏi đi, mình tìm hiểu thấy nói áp dụng liên tục trong vòng 5 ngày sẽ khiến nốt ruồi bị bong và hết hoàn toàn đấy. bạn giã nát tỏi, rồi dùng tăm bông chấm nước tỏi bôi trực tiếp vào nốt ruồi, tránh bị dây ra ngoài, hoặc có thể giã tỏi nhỏ rồi lấy 1 miếng nhỏ dán lên nốt ruồi và băng chúng lại để qua đêm, làm liên tục trong 5 ngày nhé.

5. kieuky

kieuky Member

• 185 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sử dụng các loại nước trái cây có tính axit từ một số loại trái cây cũng có thể loại bỏ các nốt ruồi thì thực hiện thế nào thế bạn? Có phải chỉ có ăn nhiều hoa quả này là được không? Hay là mình phải mang mấy thứ hoa quả có nhiều axit bôi lên da? Bạn nói rõ hơn được ko bạn? Cảm ơn nhé!

6. hoamuoigio

hoamuoigio Member

• 65 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sử dụng các loại nước trái cây có tính axit từ một số loại trái cây thì bạn có 2 cách nha bạn:
    1. Ăn nhiều trái cây này
    2. Xay nhuyễn trái cây / Ép lấy nước / Chà trực tiếp lên nốt ruồi
    Mình thấy cách 2 tác động trực tiếp hơn, nên hiệu quả tẩy nốt ruồi cũng cao hơn

7. hoahaiduong

hoahaiduong New Member

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy tẩy nốt ruồi bạn có thể sử dụng lấy gừng tươi ép lấy nước va dùng bông tăm thấm chấm đều lên nốt ruồi, di qua di lại, ngoài ra có thể đắp trực tiếp các lát gừng, băng lại qua đem cũng giúp việc tẩy nốt ruồi được nhanh hơn nhé.

8. lanngoc99

lanngoc99 New Member

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng nước gừng tươi tác dụng có tốt thật ko bạn, mình nghĩ nên dùng cách chà xát các loại trái cây có nhiều axit như cam chanh bưởi trực tiếp trên da để trị nốt ruồi có khi hiệu quả hơn. À, còn có thể dùng đu đủ xanh, bí xanh chuối xanh trị nốt ruồi cũng hiệu quả thì phải, còn các loại trái cây khác thì mình ko rõ lắm đâu.

9. rain

rain New Member

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng nghe phương pháp giấm táo nhiều rồi, thấy bảo cách này cũng an toàn không gây hại gì cho da và cũng không đẻ lại biến chứng, nếu áp dụng được đều đặn thì tầm 1 tháng là sẽ thấy nốt ruồi biến mất đấy

10. hoahongden

hoahongden Member

• 308 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình thấy việc gừng nóng và có chất cay thì cũng có thể tẩy như các loại quả có axit vậy, nếu như dùng chuối thì mình cúng thấy nhiều người mách là nên dùng vỏ chuối sát mặt bên trong trực tiếp vào nốt ruồi là được, nhưng cũng cần kiên trì và áp dụng liên tục mới được

11. phươngnhân

phươngnhân New Member

• 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu gừng nóng và có chất cay thì chỉ có làm bỏng da, làm sao mà là cách trị nốt ruồi hiệu quả nhất được.
    Còn dùng chuối thì mình nghe bảo là dùng chuối xanh tẩy sao á. Chuối xanh thì mới có mủ nhựa, mới có thể trị được nốt ruồi, hình như cứ dùng thì nốt ruồi sẽ bị rụng đi

12. hahanh

hahanh Member

• 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Khi chà xát các loại trái cây trực tiếp trên da, da bạn có thể gặp kích thích là kích ứng gì thế hả ngocnhan?
    Theo bạn nói có phải là dù có bị kích ứng thì vẫn phải tiếp tục dùng ko, nếu tiếp tục dùng ko sợ ảnh hưởng đến da hả bạn, kích ứng mà sử dụng ít nhất hai lần một ngày thì ảnh hưởng da lắm

13. thiemtam

thiemtam New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chính chất cay này của gừng có thể tẩy thâm và làm sáng da đấy bạn, chất cay và tinh dầu cũng có thể khiên làm mờ hoặc nốt ruồi bong ra dần, bôi nước gừng trực tiếp vào đúng nốt ruồi thôi, tránh bôi lan ra ngoài, nếu không có thể giã và đắp cũng được đấy

14. anh chàng đẹp trai

anh chàng đẹp trai Member

• 45 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Tẩy nốt ruồi hay bị sẹo lắm đó mọi người, mình hay nghe bảo dùng tỏi đắp lên nốt ruồi để trị thì có tác dụng tốt lắm. Còn như gừng thì trị chưa chắc đã được đâu, gừng thì dễ làm bỏng da hơn là tỏi đó, vì gừng là cực nóng mà. Nếu như bạn nào bảo là dùng gừng nóng thì làm nốt ruồi bong ra là sai đó, bạn tưởng nốt ruồi là gì mà bong dễ thế

15. vuongngoctrang

vuongngoctrang New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kích ứng là không nên tiếp tục đấu bạn, lại còn 2 lần một ngày thì có mà hại da chứ đâu được, kích ừng thì khó chịu lắm, áp dụng lau lmf hỏng cả da, mình thấy bạn không áp dụng là đúng đấy, tìm cách khác cho an toàn

16. hanhtran

hanhtran New Member

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đúng là phương án 2 thì có khi khả thì, còn ăn nhiều hoa quả thì vẫn ăn rất nhiều và nốt ruồi vẫn vậy đấy chứ, mấy phương pháp ăn uống chỉ là hỗ trợ thôi, trong trường hợp mà bảo tẩy nốt ruồi thì không ăn thua

17. thuykt509

thuykt509 New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy có vẻ như rễ bồ công anh không dễ kiếm thì phải nhất là những nhà ở Hà Nội, mình thấy hiếm lắm, nhưng nếu đến các hiệu thuốc nam thì chắc có không nhỉ, mà cách này hiệu quả nhanh thật không bạn ơi, trong quá trình áp dụng có càn cú ý điều gì đặc biệt hay phải kiêng, tránh gì không thế

18. hương quỳnh

hương quỳnh New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bồ công anh ở quê mới hay có thôi bạn, bạn có thể chọn nhiều cách đơn giản khác để trị nốt ruồi hiệu quả mà, ví dụ như dùng đu đủ, đu đủ chín hay xanh đều được, xanh thì chà trực tiếp, chín nghiền nhuyễn rồi thì thêm mật ong vào đắp lên da bị nốt ruồi. Ngoài ra cũng có thể dùng cà pháo trị nốt ruồi cũng công hiệu lắm. Bạn tham khảo thêm nha

19. vuongngocquy

vuongngocquy New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng cà pháo cũng trị được à, giờ mình mới biết, đúng là thấy nhiều cách lạ mà cũng đơn giản phết nhỉ, mà dùng cà pháo thì cứ sát vào thôi hả bạn có phải làm gì đặc biệt không thế, mà mình thấy nhiều bạn bảo dùng chanh cũng được có đúng không nhỉ

20. haivan

haivan New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giờ đến cà cũng trị được, mình thấy tẩy nốt ruồi cũng có nhiều phương pháp nhỉ, mình thấy có khi rau củ quả, loại nào cũng tẩy được hết đấy nhỉ, chỉ không biết cách nào hiệu quả nhất thôi :D