Cách triệt lông nách tự nhiên như thế nào mọi người nhỉ? | Page 2

Cách triệt lông nách tự nhiên như thế nào mọi người nhỉ?

Chia sẻ trang này

1. Mẹ bé Bo

Mẹ bé Bo Member

• 103 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các bạn trẻ bây giờ hay có xu hướng wax lông, dùng kem tẩy lông, đi tmv triệt lông vĩnh viễn...chứ ít ai nhổ lông nách nữa bạn ah. Mình thì quen nhổ lông nách rồi nên không thấy đau mà lại rất đơn giản nữa :)

2. Chẳng ai yêu

Chẳng ai yêu Member

• 110 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ơ đi tmv triệt lông vĩnh viễn thì không đau còn áp dụng cách tự nhiên như wax thì mới đau chứ bạn chủ thớt? Mà các cách tự nhiên không phải an toàn tuyệt đối đâu nhé. Nghe nói cũng có thể dẫn đến viêm nang lông đấy

3. hongocha

hongocha Member

• 112 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình chỉ nghe nói cạo lông thì có thể bị viêm nang lông chứ wax thì an toàn mà bạn.>< Trừ khi bạn để hỗn hợp wax quá nóng thì có thể làm bỏng da thôi.hiii

4. hoxuanhuong

hoxuanhuong Member

• 118 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Wax lông không biết có dẫn đến tình trạng viêm nang lông không nhỉ? Tại mình thấy wax thì có nhiều cách như dùng miếng wax lông hoặc sáp wax lông mà. Không lẽ wax bằng cách nào thì cũng an toàn?

5. ZinZin

ZinZin Active Member

• 744 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Bạn hãy hòa đường, chanh và mật ong theo một tỷ lệ hợp lý để có được hỗn hợp sền sệt. Dùng hỗn hợp này để bôi lên vùng da cần tẩy lông. Sau đó dùng khăn lau sạch.

Dung dịch hỗn hợp này có tác dụng làm cho các nang lông yếu đi và chết, lớp lớp lông trên bề mặt da sẽ rụng sạch tránh được những cảm giác đau, đặc biệt là không bị thâm vùng nách. Đây là một cách waxing không gây hại cho da lại đem lại hiệu quả tẩy lông cao, bạn có thể thực hiện ngay tại nhà.

6. Độc thân

Độc thân Member

• 113 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cách wax này được rất nhiều chị em áp dụng tại nhà đấy! Mà mình thấy có khi cạo lông nách nhanh và tiện hơn đó mọi người ạ -_-