Căng da mặt không phẫu thuật tại thẩm mỹ viện bác sĩ tú có an toàn không?

Căng da mặt không phẫu thuật tại thẩm mỹ viện bác sĩ tú có an toàn không?

Chia sẻ trang này

1. hoa 6

hoa 6 New Member

• 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

• 10,360 Lượt xem

• 11 Lượt trả lời

2. vankute

vankute Member

• 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

căng da ah.sau này mình cũng cần đây.theo dõi mơi được

3. Bà mẹ trẻ

Bà mẹ trẻ Active Member

• 662 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Căng da mặt bằng chỉ là kĩ thuật căng da nhằm tăng cường tối đa độ căng da và săn chắc cơ trên mặt và cổ hay các vùng da nhăn bằng cách sử dụng các sợi chỉ đặc biệt Happy Lift đang được ưa chuộng tại Nhật, Hàn Quốc, Singapore, Thái Lan, Indonesia…đem lại sự trẻ trung, khỏe khoắn cho làn da của bạn.

Căng da mặt bằng chỉ là kĩ thuật căng da có xâm lấn nhỏ nhất để tăng cường tối đa độ căng da và săn chắc cơ trên mặt và cổ bằng cách sử dụng các sợi chỉ đặc biệt Happy Lift, có thể thay thế cho phẫu thuật căng da mặt ở những trường hợp da chảy sệ mức độ trung bình. Đồng thời khi chỉ Happy Lift tác động các mô của da sẽ làm gia tăng tuần hoàn máu tại chỗ, hoạt hóa cơ chế bù trừ của tế bào và kích thích sự sinh sản của collagen. Vùng da sẽ được nuôi dưỡng tốt hơn, căng đầy và mịn màng hơn. Chỉ nâng cơ sẽ tự tiêu trong 6-8 tháng, nhưng vẫn tiếp tục kích thích cơ chế sản sinh collagen mới một thời gian dài, trung bình 1 năm sau đó.
    Đặc biệt phương pháp này có thể kết hợp với các thủ thuật khác như tiêm thuốc chống nếp nhăn, các phương pháp điều trị laser, có thể giúp cải thiện kết cấu da không xâm lấn.

4. con bướm xuân

con bướm xuân New Member

• 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình thì mình chứ căng da mặt ở đó nhưng mình tới đó trị mụn rùi 1 thang là hết hiện tại thì chưa tái phát nhưng không biết sau này sẽ như thế nào

5. Luna25

Luna25 Member

• 36 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

tmv này mình thấy có uy tín lắm đấy, bạn căng da mặt ở đó mình nghĩ an toàn thôi. Quan trọng giá có hợp túi tiền ko thôi. :D

6. Tuni

Tuni Active Member

• 812 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Mình nghe cũng thấy ổn lắm bạn à, đây nè:

• Căng da rất rõ rệt: làn da đang bị chùng nhão sẽ dần dần được tái sinh để căng mịn và săn chắc.
    • Nâng cơ đáng kể: cơ mặt bị chảy xệ được sức nóng từ nhiệt độ 60-70 độ C làm co lại, nâng cơ mặt cao và thon gọn, không còn nọng dưới cằm.
    • Trẻ hóa da tầng sâu: các collagen tự nhiên trong da được tái sinh mạnh mẽ giúp làn da dần trở nên sáng, tươi mới và mịn màng. Với phương pháp này, bạn có thể trông trẻ hơn 10 tuổi so với tuổi thực.
    • Xóa nhăn vô cùng hiệu quả: Các nếp nhăn trên trán, khóe miệng, rãnh mũi má hay vết chân chim nơi khóe mắt được xóa mờ rất rõ rệt.
    • Làm sắc nét đường nét của khuôn mặt: nhờ hiệu quả căng da và nâng cơ, nên đường nét gương mặt sẽ rõ ràng và sắc nét hơn, tạo nên những điểm nhấn thu hút cho khuôn mặt.

7. kinhkong_68

kinhkong_68 Active Member

• 204 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Căng da mặt là một phẫu thuật tách da ra, kéo thẳng lại và cắt bỏ phần da thừa nên có sẹo nhỏ ở nơi mổ. Sẹo này rất nhỏ, khó thấy, một phần được tóc che phủ và ngày càng mờ đi, rất khó nhận ra.
    => Túm lại chỉ để lại sẹo chứ rất an toàn nhóe :D

bigsmile thích bài này.

8. Kìu non

Kìu non Active Member

• 702 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mình thấy bạn này nói chuẩn này, sẹo rất nhỏ và được che rồi nên an toàn.

Tmv bác sĩ Tú cũng uy tín mà nên cái này yên tân là ko sao nha bạn ơi.

9. bigsmile

bigsmile Active Member

• 109 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mình thì nghe nói bác sĩ Tú là bác sĩ Răng hàm mặt mà :?
    Sao lại đi căng da mặt nhỉ ? Lạ quá ta

10. Lung Linh

Lung Linh New Member

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hình như bác sĩ Tú chuyên thẩm mỹ mà bạn, làm được nhiều dịch vụ chứ. Với lại còn hợp tác và mời nhiều người khác cùng làm nữa mà nên bạn yên tâm đi

11. Buồn ơi chào mi

Buồn ơi chào mi Active Member

• 542 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

tmv bác sĩ Tú mình thấy uy tín đấy, có mấy người đến đó nâng mũi về và khen lắm. Căng da mặt mình nghĩ ko phải vấn đề lớn với tmv này đâu.

12. ngocchaux_x

ngocchaux_x Member

• 54 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn mới 27 tuổi nên không cần căng da mặt đâu, nhất là phẫu thuật căng da mặt vì có thể để lại sẹo, tuy tóc có thể che đi nhưng lại gần vẫn thấy sẹo bạn ah. Hiện đã có các công nghệ căng da mặt không phẫu thuật như Ultherapy, Thermage... nhưng mình nghĩ với bạn chắc chưa cần thiết đâu. Nêu bạn muốn làm đẹp thì nên đến tư vấn, bs sẽ xem rồi tư vấn phương pháp thật sự phù hợp với trình trạng da, độ tuổi và khả năng kinh tế của bạn.