Nhật ký của cô nàng tẩy xóa xăm lông mày

Chia sẻ kinh nghiệm xóa xăm lông mày...

Chia sẻ trang này

1. Rihanna

Rihanna New Member

• 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 111,873 Lượt xem

• 39 Lượt trả lời

Hi, hôm nay mình cập nhật về xóa xăm lông mày cho các bạn nhé. Tình hình là sau 3 tuần thêu mình đã đi xóa xăm lông mày rồi (do không thể nhìn thêm cái lông mày ấy nữa, hai bên nhìn ko đều).

- Ban đầu: Lông mày màu nâu đen
    - 3 tuần sau thêu xóa lần 1: chuyển sang màu nâu (ban đầu vừa làm xong rỉ dịch chảy máu thảm thương, sau khoảng 10 ngày thì tróc mài)
    - 1 tháng sau xóa lần 2: chuyển sang màu đỏ (lần này không bị rỉ dịch nhiều)
    - 1 tháng tiếp xóa lần 3: hiện giờ lông mày mình vừa xóa lần 3 xong khoảng 1 tuần, lần này không rỉ dịch nhưng sưng và đóng mài. Những chỗ đã tróc mài ra mình thấy chuyển sang màu đỏ rất nhạt. Mình nghĩ làm 1-2 lần nữa là xong hoàn toàn.

Mình trả lời những câu hỏi mà các bạn hay hỏi:
    1. Vấn đề bị rỉ dịch chảy máu sau khi tẩy xăm lông mày: nếu bác sĩ làm cho bạn với laser cường độ càng cao thì màu sẽ càng nhanh nhạt, hoặc bác sĩ dùng 2 loại bước sóng laser một lần để cho màu mau phai (vì mỗi bước sóng sẽ xóa một màu khác, vì màu lông mày của mình là pha trộn của nhiều màu), nhưng như vậy đồng nghĩa là sẽ bị tổn thương da nhiều hơn. Và nếu như vậy thì bạn phải tránh nắng tuyệt đối và xức thuốc trị sẹo. (nhớ mang kem chống nắng, làm xong bôi kem chống nắng, chờ 15 phút rồi mới về, về nhà lấy bông ẩm lau và bôi thuốc liền da trị sẹo vào)

2. Vấn đề ảnh hưởng đến sợi lông mày thật: Khi xóa lông mày bạn sẽ chuyển sang màu trắng, sau đó hơn 1 tháng sẽ đen lại. Và có rụng lông mày nha, nhưng sau đó sẽ mọc lại. Nhưng sợi lông mày mọc lại sẽ mảnh hơn ban đầu, giống như bạn đi tẩy lông vĩnh viễn đó. Còn có rụng luôn hay không thì mình không chắc, vì mình thấy mình đi tẩy lông vĩnh viễn 5-6 lần mà lông vẫn mọc bình thường, và lông mày thật của mình cũng rậm, nên mình không lo lắm về vấn đề đó.

3. Nơi mình làm xóa xăm lông mày: Mình làm ở bệnh viện Da Liễu, khoa thẩm mỹ, ở đây mở cửa cả thứ 7 và CN nha. Nhưng ở đây tùy tay bác sĩ à, có người làm cẩn thận, người làm ẩu.

4. Giá cả tẩy xóa xăm lông mày: 1,5 tr/lần.
    Chúc mọi người ai cũng xinh đẹp nha.

Các file đính kèm:

Kích thước:
      27.9 KB
      Đọc:
      1,190
    Octember thích bài này.

2. Octember

Octember Member

• 52 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

c xăm lông mày ở đâu mà phải đi xóa thế? liệu xóa xăm lông mày rồi, m đi xăm lại đc ko c nhỉ?

3. Maihuong

Maihuong Member

• 37 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

trc e cũng xăm, giờ mún xóa xăm cơ mà xóa xong e sợ mất nét ban đầu lắm, xóa xong cảm giác mày ko đc thật ý

4. ngocchaux_x

ngocchaux_x Member

• 54 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Xóa xong vẫn xăm lại bình thường nha bạn. Nếu bạn không vừa lòng chỗ nào có tểh chỉ cần xóa chỗ đó thôi.
    mình xóa vét chân mày ở tmv bs tú do phần đuôi chân mày hơi to và hơi thấp, chỉ chỉnh lại chút xíu đã thấy hài lòng rồi nên ko cần xóa hết. ah, mình xóa thấy nhẹ nhàng hơn miêu tả ở trên nhiều, không thấy đau, cũng ko bị chảy máu...

5. hoatuongvy91

hoatuongvy91 Member

• 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

c ơi c làm bsy nào vậy c? c có sdt và địa chỉ bsy cho e xin vs.

6. Rihanna

Rihanna New Member

• 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bsi Tu e ah, c đến đấy và đc bsi đó làm cho, cũng ko hỏi lại SĐT chứ.
    bsi bảo xóa xăm rồi vẫn xăm lại bình thường e nhé.

7. hoatuongvy91

hoatuongvy91 Member

• 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

c ơi c làm = lazer j vậy c?

8. Octember

Octember Member

• 52 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

híc, laser còn có laser loại gì nữa cơ hả mấy c? e ngĩ đến bvien, bsi tư vấn cho loại nào thì làm loại đó thôi
    chứ m ko rành cũng chịu khoản này.

9. hoatuongvy91

hoatuongvy91 Member

• 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

c ơi fải tìm hiểu kĩ chứ. nhiều loại lazer lắm.
    c cũng đi xoá xăm ah. c xóa xăm j vậy

10. hoatuongvy91

hoatuongvy91 Member

• 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

c ơi fải tìm hiểu kĩ chứ. nhiều loại lazer lắm.
    c cũng đi xoá xăm ah. c xóa xăm j vậy.

11. ngocchaux_x

ngocchaux_x Member

• 54 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng làm ở tmv bs tú, laser revlite đó bạn, có nhiều loại laser lắm, chọn không đúng sẽ có thể để lại sẹo đó.

12. hoatuongvy91

hoatuongvy91 Member

• 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e ở hà nội c ah.c làm ở tp.hcm fải ko? e tìm hiểu lazer revlite đó ngoài này chưa thấy ở đâu có cả. c có biết hà nội nên đến đâu làm ko c? c xoá j ở bsy Tú ruj vậy.chia sẻ vs e đc ko?

13. Alice

Alice Active Member

• 734 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Xăm lông mày để một thời gian nó cũng tự mờ đi mà, cần gì phải xóa cơ chứ. :D Nhiều người cứ thỉnh thoảng lại đi xăm lông mày đấy thôi

14. maitrangnb

maitrangnb Active Member

• 286 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

tẩy xăm lông mày bằng công nghệ laser này có được k nhỉ?

15. Zune

Zune Active Member

• 596 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Xóa đi xóa lại như bạn chủ top hại lắm, mình chả ham đâu. :( Nếu lỡ xăm rồi thì đành chịu chứ ko xóa nhiều như thế làm gì

16. tuongvi

tuongvi Active Member

• 300 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

công nhận đó, mỗi lần xóa xăm lông mày đều dùng hóa chất cả chứ có phải nguyên liệu tự nhiên đâu nhưng mà bạn ấy làm ở bệnh viện mà chắc cũng k đến nỗi hại lắm chứ nhỉ

17. tathuhien

tathuhien Member

• 101 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

tẩy xóa xăm lông mày xong, khoảng bao lâu thì mới có thể xăm lại đc vậy ạ/? có chị nào biết ko ạ?

18. HiềnNguyễn

HiềnNguyễn Member

• 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Xăm lông mày làm gì để rồi lại đi xóa, em thấy xăm lông mày nhìn cứ giả giả thế nào ý. Chưa kể đi xóa xăm lại có hại nữa chứ.

19. Kimdung87

Kimdung87 Member

• 53 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Ban ơi có phải ai cung nghĩ dc thông suốt như bạn đau, lỡ xăm rôi bây giờ ân hân kg kip này, mà kg biể xoá xong da có trở lại dc bình thường kg nhi?

Phạm Thị Tâm thích bài này.

20. Nga Bống

Nga Bống New Member

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chia sẻ kinh nghiệm xóa xăm lông mày
    Trời đất, làm ở bệnh viện có bác sĩ làm cẩn thận có bác sĩ làm ẩu thì ai giám đi làm chứ. Đâu phải ai cũng biết bác sĩ giỏi mà chọn đâu hả thớt.