Nâng mũi có hại gì không?

Cho em hỏi nâng mũi có hại gì không ah?

Chia sẻ trang này

1. thanhthuy

thanhthuy Member

• 84 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

• 9,556 Lượt xem

• 62 Lượt trả lời

Nâng mũi có hại gì không ah? E đang tính đi nâng mũi nhưng còn nhiều băn khoăn quá trời. Vô diễn đàn hỏi các chị em thực hư thế nào. Nâng mũi liệu có ảnh hưởng gì không các chị nhỉ? ko biết có ảnh hưởng trực tiếp đến khứu giác ko? bj viêm xoang thì có nâng mũi được ko?

Các chị nào nâng mũi rồi thì cho e vài thông tin nhé. Thực sự, em rất muốn nge chia sẻ của chị e nào đã từng đi nâng mũi rồi. ko biết cảm giác lúc đó thế nào? có đau đớn hay cảm thấy khó chịu gì ko? E đang rất thắc mắc ah.

Nâng mũi có ảnh hưởng gì không

2. hoaithu82

hoaithu82 Member

• 267 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

mình tìm hiểu thì bảo là nâng mũi ko ảnh hưởng gì, mà cũng ko thấy có chống chỉ định cho người viêm xoang thì ko được nâng mũi. tốt nhất thanhthuy nên gọi điện đến thẩm mỹ viện để người ta tư vấn cho trước đã. Mẹ nó tham khảo thêm nhé

>> Nâng mũi không phẫu thuật
    >> Cách làm mũi cao và đẹp

3. maiyeuanh

maiyeuanh New Member

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng đang có ý định đi nâng mũi và có thắc mắc giống chị thanh thuy vậy.
    chị em nào đi nâng mũi rùi biết ở đâu làm tốt ,mà nâng mũi giá bao nhiêu thì chia sẻ luôn để em biết với ạ.

4. coconcoc

coconcoc Member

• 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em nghĩ nâng mũi thì chắc là ko hại gì, chỉ đau thôi. Nhưng mà muốn làm đẹp thì phải chấp nhận thôi ạ.
    EM thì đau đớn 1 chút cũng được, miễn là sao làm xong mũi đẹp hơn, nhìn xinh hơn là đc các chị ah.

5. dieulinh

dieulinh New Member

• 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

thực ra nâng mũi thì cũng chẳng hại gì, vì e đi nâng rồi. nhưng mà nâng mũi chỗ nào uy tín thì nhìn còn đẹp chứ nâng chỗ nào ko uy tín nhìn xấu thì đúng là ảnh hưởng đến tâm lý đấy ah

6. thanhthuy

thanhthuy Member

• 84 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

bạn đi nâng mũi ở đâu mà bị hỏng vậy?
    Híc, ko ngờ cũng có rủi ro đấy chứ ạ, nâng mũi xong, vừa mất tiền mà lại còn bị xấu hơn trước thì đúng là tiền mất tật mang rùi ạ. thế này thì e thấy sợ lắm.

7. HappySmile

HappySmile Member

• 128 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Theo mình, tốt nhất là có sao dùng vậy, chả nâng mũi làm gì thì sẽ chả ảnh hưởng gì đâu.
    Chứ nâng mũi mình nghe nói nhiều người bị sưng, rồi bị vẹo lắm. nên thôi để vậy cho nó lành chị ah.

8. thienthu

thienthu Member

• 191 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Ngày nay, công nghệ ngày càng phát triển, đặc biệt là ngành công nghệ thẩm mỹ. Các chuyên gia làm đẹp luôn đưa ra những phương pháp làm đẹp tiên tiến, an toàn giúp bạn xinh đẹp hơn. Hiện nay, nâng mũi là một trong những chỉ định được nhiều chị em lựa chọn với mong muốn sở hữu chiếc mũi cao hơn, thanh tú và phù hợp với khuôn mặt hơn.
    Nâng mũi không ảnh hưởng gì đến sức khoẻ cũng như khứu giác của bạn nếu bạn chọn phương pháp làm đẹp an toàn, địa chỉ làm đẹp uy tín.
    Có 2 phương pháp nâng mũi chính
    1. Nâng mũi không cần phẫu thuật: đây là phương pháp nâng mũi đơn giản, dành cho những ai sợ dao kéo. Chỉ cần 1 mũi tiêm, bác sĩ sẽ đưa chất làm đầy để giúp bạn có chiếc mũi cao, đẹp tự nhiên hơn. Tuy nhiên, phương pháp này chỉ được 1 thời gian nhất định.
    2. Nâng mũi phẫu thuật: Phương pháp nâng mũi mới nhất hiện nay là nâng mũi S Line. Đây là pp nâng mũi theo công nghệ Hàn Quốc, vừa giúp chỉnh dáng mũi, vừa giúp mũi cao, đẹp tự nhiên, mềm mại lượn hình chữ S. Phương pháp nâng mũi này ko ảnh hưởng gì đến khứu giác, ít xâm lấn, ko để lại sẹo, an toàn cho bạn.

julie thích bài này.

9. Thùy Lâm

Thùy Lâm Member

• 53 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Giờ nhiều người đi nâng mũi mà, chả có gì ảnh hưởng đâu bạn ơi. Hôm trước, chị họ mình cũng đi nâng mũi về. Nhưng hình như ko phải là phẫu thuật vì chị ấy bảo là bsi chỉ tiêm chất gì vào mũi. Lúc trước thì mũi bè bè, nhìn thấp. Nhưng lúc đi tiêm về trông công nhận mũi cao xinh hơn hẳn. Nhìn như tây ý. Công nhận là đẹp.

10. ngoc_kute

ngoc_kute Member

• 59 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bây giờ có công nghệ nâng mũi S-line, bằng sụn tự thân (sụn tai, sụn sườn) nên ko sợ biến chứng sau phẫu thuật đâu ạ. Em có ng bạn đi nâng mũi xong về nhìn tự nhiên lắm, đầu mũi nhỏ và sống mũi cao thanh thoát hẳn. Bạn em đã làm được nửa năm rồi và giờ vẫn chưa có chuyện gì xảy ra ạ :D

11. congiola

congiola Member

• 369 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình thấy nhiều người giờ đi nâng mũi lắm, với lại giờ công nghệ hiện đại chắc cũng không sao, với lại nên chọn mấy trung tâm thẩm mỹ làm tốt, uy tín, đảm bảo thì chắc an toàn không ảnh hưởng gì đâu, còn chọn mấy nơi không tốt thì dễ tiềm mát tật mang lắm. Đã ai làm ở thẩm mỹ viện kangnam chưa?

12. bachhop

bachhop Member

• 117 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nói chung còn tùy nơi mình làm có an toàn ko cơ
    Có phải làm chỗ nào cũng như nhau đâu, với lại mỗi nơi mỗi công nghệ nữa

13. diephuog

diephuog Member

• 85 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

PTTM thì tất nhiên sẽ ảnh hưởng rồi :)
    Mình nghĩ phải dám chịu đau, dám bỏ tiền ra chỉnh sửa thì mới đẹp được :)

14. hoasua

hoasua Member

• 299 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình cũng thấy hiện nay có nhiều người đi nâng mũi lắm, nghe bảo công nghệ Sline hay gì gì đấy, bọc sụn thì phải
    Bạn tìm hiểu xem cái nào phù hợp hơn, đừng lo ảnh hưởng mà nó ảnh hưởng thật đó

15. muaha

muaha Member

• 425 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình thấy làm phẫu thuật thẩm mỹ thì ít nhiều cũng có thể sẽ bị ảnh hưởng tùy theo từng người, Nhưng nếu chọn mấy trung tâm làm có tiếng, uy tín, bác sĩ có kin nghiệm làm thì chắc không sao, chọn chỗ cũng nên cẩn thận, chọn phải chỗ làm không ra sao dễ mang tật lắm, rồi lại phải đi trị đi sửa tốn kém thêm, chọn chỗ nào tốt đắt một tý cũng ko sao.

16. ốc biển

ốc biển Member

• 86 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Phẫu thuật nâng mũi theo mình ít nhiều cũng có ảnh hưởng, cái này bạn phải tham khảo bác sĩ thẩm mỹ cho rõ hơn. Mà chọn mấy chỗ làm uy tín, đảm bảo, bác sĩ có kinh nghiệm thì sẽ ít rủi ro hơn, chứ chọn phải chỗ không tốt thì có khi còn hỏng cả mũi.

17. cobengoc

cobengoc Member

• 98 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Theo mình biết bây giờ hiện đại lắm, toàn công nghệ tiên tiến nên ko phải lo ảnh hưởng đâu
    Mình thấy lo chỉ là lo ko có tiền để đi nâng mũi thôi, có tiền thì chả phải lo gì

18. Cà rốt

Cà rốt Member

• 57 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nghĩ chắc vẫn có ảnh hưởng gì đó chứ,
    Tự dưng thêm thắt vào mũi mà ko có ảnh hưởng gì thì quá lạ luôn
    Mũi là da là thịt chứ có phải như tóc đâu mà dài ngắn ko sao

19. Chia xa

Chia xa Member

• 59 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Giờ có nhiều công nghệ lắm, lo gì ko tìm được công nghệ ko ảnh hưởng đến mình
    Có phải như ngày xưa đâu mà lo này lo nọ, giờ hiện đại rồi, con người hiện đại phải tin vào công nghệ

20. bangbang

bangbang Member

• 206 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình thấy nhiều người vẫn làm đấy, chắc không sao. Với lại làm thì cứ họn mấy trung tâm uy tín, làm đảm bảo thì lo gì bị ảnh hưởng, chỉ sợ chọn phải mấy chỗ, quảng cáo rầm rộ nhưng làm ăn chẳng ra sao thì mới lo, lúc đấy chẳng máy làm không tốt lại phải đi sửa thì mất tiền oan.