Chọn giày cho đẹp và dễ dàng

Chọn giày cho đẹp và dễ dàng

Chia sẻ trang này

1. finizz

finizz New Member

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 751 Lượt xem

• 1 Lượt trả lời

Đi giày là 1 việc... Xưa như trái đất của mỗi người! Nhưng đi giày sao cho đẹp, thích hợp có y phục và phát huy hết công dụng của đôi giày thì lại là cả 1... nghệ thuật cần phải học hỏi.

Tư vấn làm đẹp xin bật mí bạn 1 số điều...

nếu bạn đang mặc một dòng váy màu sắc quá nổi trội, bạn ko nên chọn một đôi giày cũng với màu vượt bậc. ví như trang phục của bạn hơi đơn giản thì một vài giày ấn tượng sẽ giúp vẻ ngoài của bạn lôi cuốn và hấp dẫn hơn. Nhưng dù với bất kỳ lý do gì thì bạn cũng không nên chọn cho mình một đôi giày tuy đẹp nhưng làm cho bạn chuyển động khó khăn và ko thả phanh. các bước đi tấp tểnh sẽ làm cho bạn trông khôn cùng kém hấp dẫn, chưa nhắc là sẽ rất mang hại cho sức khỏe.

ví như bạn không muốn làm hỏng giày và thương tổn đôi bàn chân của mình thì hãy kể "không" mang những đôi giày với gót cao, mảnh khi bạn sở hữu cuộc dã ngoại phổ quát giờ hoặc tới những nơi mang địa hình ko bằng phẳng. Thay vào chậm tiến độ, hãy chọn giày đế bằng. Còn ví như bạn vẫn muốn đi giày gót cao, hãy chọn giày gót cao vừa phải và sở hữu bề mặt đế rộng.

phổ biến bạn gái với lề thói chỉ thích chọn những đôi giày màu đen, nhưng thỉnh thoảng bạn cũng cần biết "làm mới" chính mình! Bạn đừng ngại chọn các đôi giày màu sáng thay cho những đôi giày màu trầm. những đôi giày tương tự sẽ mang lại cho bạn sự trẻ trung, năng động và đầy bắt mắt. ngoài ra, nếu như bạn định mặc 1 cái váy sặc sỡ, hãy chọn giày mang màu trung tính. Giữa giày và trang phục luôn mang sự hài hòa ăn ý và đồng điệu. giả dụ đi trái qui luật này, trông bạn sẽ thiếu thẩm mỹ trong mắt mọi người.

Tuỳ theo phong cách mỗi người mà bạn với thể chọn cho mình những đôi giày phù hợp.

một đôi sandal gót cao, mảnh sẽ mang lại cho bạn vẻ đẹp rất gợi cảm và hấp dẫn, còn các đôi giày búp bê đế bằng sẽ làm bạn trông rất dễ thương và đáng yêu. Bạn cần biết mình muốn với cá tính nào để chọn đúng đôi giày mình cần.

Bạn có thể hài hòa giày gót siêu cao mang quần âu, ống đứng hoặc vẩy. Nhưng nếu như bạn mặc váy ngắn, hãy chọn giày với gót cao vừa phải hoặc đế bằng - nó sẽ giúp tạo ra sự cân bằng, kết hợp.

những buổi chiêu đãi tối là thời khắc phù hợp để bạn mang thể diện những đôi giày nổi bật.

khi bạn định đi giày đế bằng, bạn hãy nhớ chọn trang phục kỹ lưỡng và mài giũa chúng một tẹo bởi nếu ko bạn dễ rơi vào thời trang cẩu thả. mang giày đế bằng thì mặc quần gấu nên ở ngang hoặc trên mắt cá chân. Còn giả dụ bạn mặc váy thì tuyến đường cắt của váy nên kéo dài qua đầu gối.

những mẫu váy mong manh sẽ hợp có đôi sandal quai mảnh, loại váy phổ thông lớp sẽ hợp với đôi giày mang gót dày hơn

Chúc chị em với được sự chọn lọc hoàn hảo nhất!

** Bí quyết để có một cơ thể đẹp

2. Nupakachi Wedding

Nupakachi Wedding New Member

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mỗi bộ trang phục khác nhau lại phù hợp với một kiểu giày dép khác nhau. Vì vậy để tạo lên một bộ trang phục hoàn hảo thì lựa giày đúng chất cũng là một điều vô cùng quan trọng!