Có ai biết bọc răng sứ được bao lâu ko ah?

Có ai biết bọc răng sứ được bao lâu ko ah?

Chia sẻ trang này

1. LinhMap

LinhMap Member

• 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

• 6,973 Lượt xem

• 33 Lượt trả lời

Theo gen bố mẹ năm nay e mới 22 nhưng răng miệng kém lắm rồi, đi khám thì các nha sỹ bảo phải xử lý tủy và 3 cái sâu rồi bọc răng sứ thì mới giữ lâu hơn đc, em ko biết bọc răng sứ có đc lâu ko và chỗ nào bọc chất lượng thì chỉ e với, vì e mới ra trường đồng lương ít ỏi, nếu bọc chỉ đc 1 đến 2 năm thì e cũng phải xem lại. Nhờ các a c giúp đỡ.

2. Thuongcute

Thuongcute New Member

• 27 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

e cũng chưa bọc bj nhưng e nghe nói tầm 5-10 năm đó c ah
    Nhưng e đang phân vân ko biết bọc răng sứ xong thì có bị sâu răng, ố vàng hay bị các bệnh về răng miệng nữa ko

3. ngocdiephtc

ngocdiephtc Member

• 69 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

hi, theo mình biết thì thời gian tồn tại của răng sứ rất thay đổi vì tùy thuộc vào rất nhiều yếu tố: tình trạng răng (răng phía trước hay răng hàm; tủy răng còn sống hay răng đã lấy tủy; mô răng còn nhiều hay ít; tình trạng các răng còn lại trên cung hàm; tương quan giữa hàm trên và hàm dưới,…); loại phục hình (mão đơn lẻ, cầu răng ngắn hay dài,…); loại sứ được sử dụng; cách ăn uống và chăm sóc răng miệng của người sử dụng;

4. Hatrang

Hatrang Moderator

• 145 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mẹ nó nói chuẩn đó, bọc răng sứ xong phải chăm sóc cận thận, ko lại bị hỏng hơn cả răng thường ý chứ

5. Maihuong

Maihuong Member

• 37 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

nếu mà chăm sóc tốt thì đc trên chục năm đó c ah, căn bản là c làm răng sứ chỗ nào thôi, làm ko tốt thì time cũng chả đc bao lâu

6. ZinZin

ZinZin Active Member

• 744 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Răng sứ phải xem lõi răng bằng gì bạn ạ, nếu lõi bằng thép thì đc vài năm thôi, lõi bằng titan hay platin thì được lâu hơn

7. Ruby_Vu

Ruby_Vu Well-Known Member

• 393 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Sao mình nghe noi bọc răng sứ thì đc bảo vệ cả đời nhỉ
    Răng sẽ ko có các bệnh về răng miêng có phải thế ko biết

8. Châu Ngọc

Châu Ngọc Member

• 294 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thấy bảo tùy từng loại mới đc cả đời bạn ạ, có loại đc cả đời có loại chỉ đc tầm 5 năm thôi

9. xinh xinh

xinh xinh Member

• 51 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bọc răng sứ có 2 loại, loại vĩnh viễn và loại ko vĩnh viễn. Loại vĩnh viễn dĩ nhiên đắt hơn loại ko vĩnh viễn, tầm 2 lần. Tùy vào túi tiền và nhu cầu các bạn có thể chọn lựa

HuyenAnh53 thích bài này.

10. HuyenAnh53

HuyenAnh53 New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn cho mình hỏi giá cả của bọc răng sứ vĩnh viễn và ko vĩnh viễn với, có chênh nhau nhiều ko nhỉ?

11. Gigi

Gigi Active Member

• 537 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Theo như mình biết th ì ko chênh nhiều, bọc răng sứ vĩnh viễn tầm hơn 5tr thôi, bọc ko vĩnh viễn cũng tầm 3tr rồi bạn ạ

12. bacsigiadinh193vuhuu

bacsigiadinh193vuhuu New Member

• 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Răng bọc nếu không điều trị tủy thi bền hơn, nếu phải lấy tủy thi phải làm chụp sát khít thì tuổl thọ sẽ được kéo dài. Loại sứ nào cũng bền nếu làm đúng tc. Mình đã làm thẩm mỹ nhiều ca răng cửa bi vâu phải đt tủy từ năm 2000 đến h vẫn bt nên bạn yên tâm.

13. Bà mẹ trẻ

Bà mẹ trẻ Active Member

• 662 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Chủ yếu dựa vào chất lượng sứ bạn ạ, các yếu tố kia chỉ tác động 1 phần nhỏ thôi.

14. ZinZin

ZinZin Active Member

• 744 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Bọc răng sứ thường đc 4-5 năm là nhiều. Phải chọn loại răng sứ vĩnh viễn cơ thì mới đc cả đời các bạn ạ

15. mẹ Kitty

mẹ Kitty Active Member

• 551 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Chồng mình bọc răng sữ đc 7 năm nay rồi nè, vẫn dùng tốt luôn. Răng sứ cứng mà, nếu bạn ko bị cái gì tác động mạnh vào thì ko hỏng đc đâu

16. Miki

Miki Member

• 52 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đúng rồi đó, chả mấy khi nhai các thứ cứng. :) Còn do sở thích ăn của từng người nữa.

17. lantim

lantim New Member

• 21 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chắc chồng bạn phải vệ sinh đúng cách và ăn uống như thế nào ới được lâu như thế chứ?

18. cubin18

cubin18 Active Member

• 228 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Có cả loại răng vĩnh viễn à bạn,mình nghĩ nguwoif ta quảng cáo thế thôi chứ làm gì có răng vĩnh viễn,đã là đồ nhân tạo thì làm gì có chuyện vĩnh viễn

19. cá sấu chúa

cá sấu chúa New Member

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

khoảng 5 triệu -5 triệu rưỡi / 1 chiếc răng là có thể lâu vĩnh viễn đó bạn

20. thuthao

thuthao Active Member

• 305 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

4-5 năm hay nhiều hơn là do bạn chọn địa chỉ làm răng nào và cách bạn vệ sinh răng có đúng cách không?

catnho thích bài này.