Có ai biết cách điều trị bệnh viêm nang ở lông chân không?

Có ai biết cách điều trị bệnh viêm nang ở lông chân không?

Chia sẻ trang này

1. khietlinh

khietlinh New Member

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 21,461 Lượt xem

• 43 Lượt trả lời

Huhu mọi người ơi mọi người có biết cách điều trị bệnh viêm nang ở lông chân không? Bình thường e vẫn cạo lông chân mà có sao đâu. Tự dưng đợt này da chân của e bị sưng, mẩn đỏ, có nhân mụn trắng li ti. Có người bảo do thời tiết chuyển mùa, khô hanh nên mới thế. Nhưng mà e sợ lắm. Mong mọi người chỉ cho e một số cách điều trị bệnh viêm nang lông chân này. E sợ để lâu thì viêm nặng hơn mất :(

Huyền Spa thích bài này.

2. bé bông

bé bông New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo mình thì bạn nên đến viện da liễu mà khám đi thôi. Ở đó bác sỹ sẽ cho bạn thuốc bôi trị viêm da hoặc thuốc uống có tác dụng tiêu viêm, lợi tiểu, tốt cho gan và thận. Như thế thì viêm da sẽ nhanh khỏi thôi

3. Mèo vằn

Mèo vằn Member

• 351 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ để điều trị bệnh viêm nang ở lông chân thì nên đén viện da liễu khám. CÓ nhiều tmv họ quảng cáo cách trị viêm nang lông chân nhưng ko hiệu quả như ở viện da liễu đâu bạn ơi.

4. Bé Khủng Long

Bé Khủng Long Member

• 117 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chị ơi trong thời gian điều trị bệnh viêm nang ở lông chân này, chị hãy rửa với nước muối sinh lý 2 lần một ngày nha. Chị cũng không được dùng xà phòng tắm đâu. Nước tắm chị pha với cám gạo và chanh nhá

5. nhoccoixuong

nhoccoixuong Member

• 123 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình thấy trước mắt bạn cứ nên làm theo cách của bé khủng long xem sao. Bạn cũng đừng nên cạo lông chân nữa nhá. Cũng có thể do thời tiết tác động mà bạn bị nổi mẩn đỏ như vậy. Đợi một vài tháng nếu không thấy chuyển biến thì hãy đi khám bác sỹ để bôi thuốc điều trị bệnh viêm nang lông ở chân

6. Imyself

Imyself Member

• 79 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

theo em được biết thì bệnh này không chữa được chị ạ. nhưng có thể làm hạn chế bớt bằng cách tránh dùng sữa tắm, thay vào đó dùng các loại sữa tẩy da chết khi tắm. sau khi tắm xong cần lau thật khô chị ạ :D
    bùn nhỉ, chả trách nào mình dùng tẩy da chết 1 thòi gian, thấy khỏi ko dùng nữa thì lại bị....lúc dùng tẩy da chết tuần 2 lần, da mịn màng thích ơi là thích

7. Aikio

Aikio Active Member

• 745 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Có cách trị mà bạn, cái này đâu có khó trị lắm đâu. Cách đây nè:

- Điều trị tại chỗ: Có thể dùng các thuốc bôi chông nhiễm trùng như betadin, cồn iode, các loại kem hoặc mỡ kháng sinh như bactroban, fucidin...
    - Điều trị toàn thân: trường hợp viêm nặng và tái phát có thể dùng thuốc đường toàn thân.
    - Kháng sinh: trong trường hợp viêm nang lông do tụ cầu có thể sử dụng kháng sinh đường toàn thân khi cần thiết. Các kháng sinh thuộc nhóm β-lactamin, amoxillin, nhóm cephalosporin, cyclin, co-trimoxazol, ciprofloxacin và metronidazol. Liều lượng và cách sử dụng theo tình trạng bệnh và hướng dẫn của nhà sản xuất.

8. bimhoang

bimhoang Active Member

• 186 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Đối với viêm nang lông dạng nhẹ có thể dùng cồn iod 2-3% để sát khuẩn, hiệu quả sẽ dần thấy sau một thời gian áp dụng. Còn đối với những trường hợp nặng hơn thì ngoài việc sát khuẩn với cồn iod phải uống thuốc kháng sinh theo chỉ định của BS, toa thuốc của bệnh nhân tùy thuộc tình trạng bệnh đấy các chị ạ

9. Mẹ bé Bo

Mẹ bé Bo Member

• 103 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình tìm hiểu thấy dầu dừa có khả năng làm dịu da, cung cấp độ ẩm, làm mềm da và chữa lành các nốt viêm lỗ chân lông trên da đấy bạn! Tinh dầu hương thảo cũng giúp diệt trừ vi khuẩn, làm sạch lỗ chân lông, kích thích tuần hoàn máu, giúp giảm tình trạng lông mọc dưới da.
    Thực hiện: pha chế theo tỉ lệ tinh dầu hương thảo chiếm 1-2,5%, thoa hỗn hợp lên da và xoa bóp nhẹ nhàng khoảng 15 -20 phút, cho tinh dầu thẩm thấu vào da. Làn da của bạn sẽ trở nên mịn màng hơn cùng với tình trạng viêm nang lông ở chân được cải thiện đáng kể chỉ sau một thời gian ngắn.

10. kinhkong_68

kinhkong_68 Active Member

• 204 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Dầu dừa có đắt không hả bạn? mua ở đâu thế? mình thấy dầu dừa này có nhiều tác dụng lắm nha, thấy bảo làm mềm mượt cả tóc có đúng không nhỉ?

11. Tuni

Tuni Active Member

• 812 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Dầu dừa không đắt lắm, chỉ tầm hơn 100k cho chai 500ml nhưng mình thấy rất ít chỗ bán, tìm mua khó ra phết. Có nhiều cách trị mà bạn.

12. nguyenkhanhchi

nguyenkhanhchi Member

• 101 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình dùng dầu oliu thay dầu dừa được không nhỉ? :p Mà để điều trị bệnh viêm nang ở lông chân thì chỉ cần tắm bằng nước cám gạo 3 lần/tuần. Chỉ sau 2-3 tháng liên tiếp, các nốt sần do bị viêm nang lông sẽ biến mất, làn da bạn sẽ cực mịn màng hơn đấy

13. Mèo vằn

Mèo vằn Member

• 351 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Lấy đâu ra nhiều nước cám gạo thế nhỉ, mà lại tắm liên tiếp trong mấy tháng như thế thì khéo ko đủ kiên nhẫn để tắm. :v Là mình khéo mình bỏ cuộc giữa chừng

14. Hoài Phương

Hoài Phương Member

• 522 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Bạn có thể để dành nước cám gạo khi vo gạo mà. :D Tốt nhất khi vo gạo thì dùng ít nước thôi để nước gạo được đặc, như thế sẽ có tác dụng tốt nhất khi triệt lông

15. Hoa hồng trắng

Hoa hồng trắng Active Member

• 594 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Nước vo gạo mà có tác dụng trị viêm nang lông ấy à? Mà chỉ cần hòa nước gạo vào nước tắm bình thường để tắm thì mình nghĩ hàm lượng nước gạo quá loãng, ko hiệu quả

16. ngayaybaygio

ngayaybaygio Member

• 121 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình tưởng cám gạo thì phải mua chứ sao lại dùng nước vo gạo được nhỉ? Nước vo gạo trị viêm nang lông làm sao được. Bạn phải mua cám gạo rồi cho vào túi vải sạch, ngâm túi cám vào nước rồi bóp chặt cho nước trắng sữa chảy ra mà

17. thocon

thocon Member

• 121 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mật ong và chanh cũng có thể trị viêm nang ở lông chân đấy mọi người. Theo cách này thì mình chỉ cần trộn mật ong với nước chanh rồi đắp lên vùng da bị viêm khoảng 15 phút mỗi ngày

18. Mẹ Tôm

Mẹ Tôm Active Member

• 266 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Nếu các cách tự nhiên ko khỏi thì mình nghĩ các mẹ nên đến tmv xem, họ dùng công nghệ IPL 5G gì đó trị bệnh nên hiệu quả hơn nhiều mình tự làm đấy

19. Chẳng ai yêu

Chẳng ai yêu Member

• 110 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mới bị viêm nang ở lông chân thì chưa cần thiết đến tmv đâu bạn. Mình thấy nhiều người tắm bằng cám gạo chỉ 1-2 tháng là khỏi đấy bạn chủ thớt ah

20. hongocha

hongocha Member

• 112 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng thấy bạn chủ thớt nên tắm bắng nước gạo trước đã. Có thể do thời tiết thay đổi nên chân bạn bị viêm nang lông, đợi một thời gian sau là hết ngay ấy mà. Với lại bạn cũng đừng cạo lông chân nữa nhá