Có ai đã dùng xà bông thiên nhiên của Cỏ mềm homelab chưa ạ? | Page 2

Có ai đã dùng xà bông thiên nhiên của Cỏ mềm homelab chưa ạ?

Chia sẻ trang này

1. mitdac21

mitdac21 Member

• 44 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cái đó trị được mụn lưng luôn á bạn. Vụ này là nay mới biết à nha :))

2. caramen10

caramen10 New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có bạn nó trị được cả mụn cám đấy, nó có cái cục xà bông gì dùng kèm ý.

3. caramen10

caramen10 New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn này chắc dùng lâu rồi phải k :))

4. vanle87

vanle87 Member

• 60 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

hihe mình là tín đồ luôn bạn ơi, trước cứ dùng vơ vẩn thay đổi liên tục nhưng từ ngày dùng cái này thích quá cứ dùng mãi thôi. Thật ra thì thích cái mùi thảo dược

5. meodenden

meodenden Member

• 98 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Ui mà sao mình lên mạng tìm xà bông thiên nhiên nó ra nhiều loại quá trời than hoạt tính, sâm nghệ, bồ hòn các thứ các mẹ tư vấn e nên dùng loại nào với

6. vanle87

vanle87 Member

• 60 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn xem thành phần ý là biết mình hợp với dòng sản phẩm nào. Mình thì mình dùng xà phòng rửa mặt sâm nghệ ý

7. meodenden

meodenden Member

• 98 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình thấy có cả dang bánh mà có cả dạng bột cám chả hiểu gì :((

8. caramen10

caramen10 New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nó có cả các bộ combo dùng kèm đấy bạn, bạn kích vào rồi xem thành phần công dụng, thực ra thì nó mỗi sp nó phù hợp với 1 loại da khác nhau ý :))

9. camtu89

camtu89 Member

• 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dòng sản phẩm để rửa mặt của nhà cỏ thì mình thấy có nhiều loại lắm bạn ơi, thích hợp với nhiều loại da ý. mình dùng trọn bộ bao gồm tinh dầu rửa mặt, xà bông rửa mặt, serum Hoàng Lan và nước hoa hồng. Nhưng mình dùng chủ yếu là 3sp đầu chứ nước hoa hồng mình chưa có dùng đến vì mình ít khi make up và gần như là lười dùng nước hoa hồng nên k động đến gì. Còn 3 sp kia mình dùng thấy khá oke, hai sp rửa mặt rất là thích, rửa xong cảm giác da mặt được làm sạch một cách dịu nhẹ chứ không như các loại sữa rửa mặt khác

10. cafeden

cafeden New Member

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo mình thấy thì sữa rửa mặt đã có từ rất lâu và không ai còn xa lạ với sản phẩm này. Tuy nhiên sữa rửa mặt thường chứa mùi hương nhân tạo, một số chất dễ gây kích ứng da. Đặc biệt, sữa rửa mặt còn chứa chất bảo quản, rất dễ làm da lão hóa. giờ có cái xà phòng thiên nhiên này thì mình thấy nên dùng hơn

11. camtu89

camtu89 Member

• 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Min
    Mình đồng ý với bạn điểm này ý, các dòng sữa rửa mặt thì khá là phổ biến và đa dạng rồi nhưng mình thấy có nhiều hóa chất ý, nếu sử dụng k hợp cái là mặn mụn be bét ngay :(

12. khoaimat

khoaimat New Member

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang sử dụng xà bông thiên nhiên của Cỏ mềm này ban oi, mình xài xà bông cho rửa mặt và tắm luôn, cảm giác ban đầu khá ok, da rất sạch, tắm không nhờn rít gì cả. qua 1 tuần thì thấy da láng hơn khi rờ vào. Da tớ bị viêm nang long nhưng trước tắm Tây thi jio t chuyển qua cái này vì giá thành gần như nhau ma sản phẩm này làm từ dầu dừa nguyên chất nên rất tốt cho da. cả gia đình tớ đang xài cái này

13. ngoctrang111

ngoctrang111 New Member

• 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy đắt nên mình thắc mắc về chất lượng.

14. khoaimat

khoaimat New Member

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đối với các dòng sản phẩm thiên nhiên thì giá thế là k đắt đâu bạn mà biết cách bảo quản bạn dùng cũng được lâu mà.

15. khoaimat

khoaimat New Member

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mà chất lượng thì khá là oke nên mình thấy giá đó khá là oke :))

16. ngoctrang111

ngoctrang111 New Member

• 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy cũng nhiều người vote cho sản phẩm nhà cỏ này lắm, bất chấp giá luôn cơ mà cũng nhiều người kêu dùng mà k thấy hiệu quả

17. khoaimat

khoaimat New Member

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ờ, đặc điểm dòng sản phẩm thiên nhiên này là phải dùng kiên trì ý bạn, mình dùng gần 1 năm xong thấy thích quá theo đến tận bây giờ luôn, dùng lâu mới ngấm ý bạn :))

18. khoaimat

khoaimat New Member

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình không kiên trì nên cứ dùng đc 1 thời gian k thấy gì là lại bỏ đấy bạn :(

19. banhkhoaitep

banhkhoaitep Member

• 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xà phòng handmade xài tốt hơn rất nhiều so với commercial soap được bày bán ngoài thị trường. Vì những đặc tính như không sử dụng chất bảo quản, chất làm cứng soap...và quá trình curing để soap cứng hoàn toàn mất 8 tuần . Vì thế nó luôn là sự lựa chọn uy thế cho dân văn phòng, bản thân mình cũng vậy.
    Nhưng việc bảo quản soap đòi hỏi kỹ lưỡng hơn như tắm xong bạn phải để nơi khô ráo, tránh ẩm thấp và để nước tràn vào thì một bánh handmade soap có thể sử dụng trong 2 tháng .
    Handmade soap rất đa dạng về hình thức cũng như mùi . Hiện tại mình sử dụng loại dành cho da mặt nhà cỏ mềm. Thích nhất em này luôn

20. banhkhoaitep

banhkhoaitep Member

• 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xà phòng handmade cũng nhiều mùi hương dễ chịu phù hợp với thời tiết từng mùa bạn ạ. Ví dụ như mùa hè thì mình thích các mùi nhẹ, mát như bạc hà, sả chanh, mùa đông thì mình dùng các mùi ấm như gỗ đàn hương, quế.