Có ai đã dùng xà bông thiên nhiên của Cỏ mềm homelab chưa ạ? | Page 3

Có ai đã dùng xà bông thiên nhiên của Cỏ mềm homelab chưa ạ?

Chia sẻ trang này

1. banhkhoaitep

banhkhoaitep Member

• 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

k kiên trì thì bạn thì bạn k thấy đc tác dụng của nó đâu :))

2. khoaimat

khoaimat New Member

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chế biết nhiều về xà bông thiên nhiên thế :))

3. banhkhoaitep

banhkhoaitep Member

• 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tại mình cũng kỹ tính ý bạn, phải nghiên cứu kỹ sản phẩm mới dám dùng nhất là sản phẩm handmade càng phải tìm hiều kỹ hơn :))

4. banhkhoaitep

banhkhoaitep Member

• 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mà cái chị chủ của Cỏ mềm này là dược sĩ nên mình cũng tin tưởng hơn ý :))

5. gaubeo

gaubeo Member

• 44 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ặc dùng lâu nay mà nay mới biết làm xà bông thiên nhiên kỳ công vậy, bảo sao nó đắt là đúng rồi :))

6. banhkhoaitep

banhkhoaitep Member

• 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Làm có đầu tư dây chuyền công nghệ mới yên tâm sử dụng được ý bạn. tự làm tay thì mình nghiên cứu làm an toàn hơn :))

7. nguyenminhanh96

nguyenminhanh96 Member

• 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

1. Handmade Soap - Phẩm chất của một xà phòng tốt

Nếu bạn làm handmade soap dù sử dụng cho cá nhân hay cho doanh nghiệp bạn nên biết hoặc nhận thức được các loại xà phòng là tốt cho bạn hoặc khách hàng của bạn. Trong làm xà phòng của bạn, bạn nên luôn luôn xem xét chất lượng dành từ chi phí bởi vì xà phòng có chất lượng cao sẽ mang lại cho khách hàng bạn cần.
      Một trong những tính năng thông thường của xà phòng tốt là nó phải được phân hủy sinh học. Nó không chứa hóa chất sẽ gây tổn hại đến môi trường hoặc gây hại cho người dân, những người sẽ được sử dụng nó.
      1. Một xà phòng tốt nên làm tan chảy từ từ, nhưng dễ dàng và nó phải được hòa tan trong nước.
      2. Nó loại bỏ các điểm hay dấu bụi bẩn từ làn da. Nó có thể làm sạch hoặc xóa đi các vết bẩn.
      3. Nó sẽ sản xuất bọt hay xà bông bọt.
      4. Nó sẽ cung cấp một loại rạng rỡ sau làm sạch. Nó làm da của bạn là rõ ràng và sáng bóng lấp lánh sau khi sử dụng nó.
      5. Một xà phòng tốt đưa ra một mùi hương dễ chịu. Nó không nên ngửi thấy mùi quá mạnh mẽ và nên cung cấp cho một hương thơm tươi sạch.
      6. Nó có thể làm sạch triệt để, có thể khử trùng và làm vệ sinh. Nó có thể có đặc tính chống vi khuẩn phụ thuộc vào các loại dầu được sử dụng trong hỗn hợp.
      7. Nó cần phải có chất lượng đồng nhất, nhất quán từ bên ngoài tới cốt lõi của xà phòng.
      8. Nó sẽ được dễ dàng rửa sạch và không dính vào da.
      9. Nó sẽ không để lại vết ố trên da. Một số xà phòng màu tối đôi khi sẽ để lại những điểm màu sắc trên da của bạn và dính vào da.
      10. Nó sẽ không gây kích ứng và gây tổn hại da cũng không sản xuất da khô. Nó sẽ được ở mức độ nhẹ và nhẹ nhàng cho da.
      11. Nó sẽ có thể để tình trạng da bằng cách giữ lại độ ẩm của da và giữ cho làn da mềm mại, dẻo dai và mịn.
      12. Nó cũng có thể có đặc tính chữa bệnh cho các rối loạn về da hoặc các vấn đề. Xà phòng nhất định với các loại dầu như dầu hạt hướng dương hoặc dầu mầm lúa mì có đặc tính chữa bệnh.
      13. Nó cần phải có và sử dụng các loại dầu chất lượng tốt và nước hoa.
      14. Thẩm mỹ, nó phải được kích thước đúng, không quá dày cũng không quá mỏng và không quá nhỏ như vậy có thể dễ dàng trượt từ bàn tay của bạn và đi khắp cơ thể bạn.

8. hoanglan95

hoanglan95 New Member

• 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hì, dạo này em đang bắt đầu xài xà bông handmade nè, ban đầu cũng không thích lắm đâu nhưng vì được bạn tặng nhân dịp sinh nhật nên đem ra xài thử. Ai ngờ xài xong sướng quá xài lại sữa tắm ko dc (vì sữa tắm bị nhờn với lại ko làm sạch như xà bông thiên nhiên) . Em hỏi lại nó thì nó nói sản phẩm bên nó làm handmade Cỏ mềm, 100% thiên nhiên nữa. Thấy 1 cục mà xài cũng dc lâu lắm. Giá thì khoảng 100-160k tùy loại ah, mà em thích xài trà xanh vì nó rẻ ( 100k/ 90gram) mà êm da nữa

9. hoanglan95

hoanglan95 New Member

• 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mà mình thắc mắc 1 chút: Mình sử dụng 4 cục handmade soap rồi, đều thấy kết quả là: Sau khi mình dội nước trên mặt/người xuống, có 1 lớp váng khá dày nổi lên/lẫn trong nước (chả biết là nổi or lẫn nữa [​IMG]).
    >> Do xà phòng ko tan hết?
    Nhờ các bạn thông thái giải thích giùm với.

10. nguyenminhanh96

nguyenminhanh96 Member

• 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ko phải xà phòng tan ko hết đâu, mà là xà phòng tẩy các tế bào chết nên nó sẽ có váng hoặc cục cục nhỏ nhỏ lẫn trong nước khi sử dụng xong . Vì xà phòng có dầu dừa, dầu cọ nên khi chưa xà phòng hóa hoàn toàn sẽ còn dư nên bị nổi váng đó bạn

11. tiktok

tiktok New Member

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đắt quá

12. hồng lâm

hồng lâm Member

• 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đắt nhưng sắt ra miếng mà, dùng hóa chất nhiều đâu phải là tốt.

13. Mi Nhon

Mi Nhon Active Member

• 208 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Nay mình mới nghe có xà bông thiên nhiên luôn.