Có ai thích xông hơi không?

Có ai thích xông hơi không?

Chia sẻ trang này

1. Niloreal

Niloreal Member

• 245 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

• 3,953 Lượt xem

• 51 Lượt trả lời

Ở nước ngoài người ta đi tắm xông hơi thường xuyên mà nghe chừng Việt Nam mình ít có vụ này nhỉ :D
    Đây là phương pháp giảm cân, thải độc dưới da đơn giản. Thoát nhiệt nhanh nhưng lại không tốn sức vận động các cơ bắp phù hợp với những người lười như mình :))
    Định rủ ông xã đi rồi mà kêu không khoái. Mình đi 1 mình thì chán chết. Có bạn nào thích thì đi cùng mình nhé. Mình tìm được 1 chỗ xông đá muối Himalaya miễn phí nè :p

2. subisusu

subisusu Member

• 307 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mấy chỗ xông hơi, mát xa này chắc đi với vợ nên không dám đi đó chị ạ. Đùa chứ Ở đâu vậy chị? nếu gần thì em cũng xin tham gia với

3. Niloreal

Niloreal Member

• 245 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Hi. Sau khi đi xông hơi thích quá, lại được tư vấn của các chuyên gia ở Excellence Spa, mình có đăng ký luôn dịch vụ giảm béo ở đó. Mới được hơn 1 tuần thôi nhưng đã giảm được 5kg rồi. Tuyệt vời cực các bạn ạ

4. akimi.liv92

akimi.liv92 Active Member

• 298 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Xông hơi thì thường dành cho các chị tầm u30 đổ lên là chủ yếu vì nó giúp thoát nhiệt nhanh nhưng lại không tốn sức vận động các cơ bắp :D Nằm yên 1 chỗ mà cũng có thể giảm cân và giúp cơ thể thải độc

5. KemKulz

KemKulz Member

• 300 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Giới trẻ giờ thích kiểu toát mồ hôi thông qua tập gym vs aerobic luôn vì ngoài giảm cân còn làm cơ thể săn chắc và vòng 3 nở ra. Cơ mà với những người lười như em thì đáng quan tâm lắm ạ

6. hlan6649

hlan6649 Member

• 233 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trời! có hơn 1 tuần mà giảm được 5kg á @@ Chia sẻ bí quyết cho em với được không? Ngoài đi spa ở đó thì có kết hợp ăn uống hay luyện tập gì không ạ?

Niloreal thích bài này.

7. TungBach23

TungBach23 Member

• 212 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chỗ này là Spa xông hơi dành cho chị em chứ không có mát xa sau na gì cho cánh đàn ông hả các chị em =))

8. Niloreal

Niloreal Member

• 245 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Ngay sau khi xông hơi, là chị đã giảm gần 1 kg luôn rồi ý chứ. Nhưng mà là do cơ thể mất nước thôi, uống nước vào thì nó sẽ hồi lại ngay. Để thật sự giảm cân và mỡ bụng, cần thông kinh lạc cơ em ạ.
    Chị thấy chủ yếu có mấy bước như này:
    + Bước 1: Cân đo lượng mỡ dư của cơ thể để đưa ra liệu trình giảm cân phù hợp với cơ thể của từng người.
    + Bước 2: Massage toàn thân sử dụng tinh chất tan mỡ chuyên dụng Excellence giúp lưu thông khí huyết.
    + Bước 3: Sử dụng máy đầm kết hợp với kem tiêu mỡ Excellence để đánh tan những vũng mỡ hư, mỡ cục cứng đầu nhất làm săn chắc làn da.
    + Bước 4: Lau sạch vùng da bằng nước ấm.
    + Bước 5: Bôi kem dưỡng làm săn chắc da.
    Mỗi lần tầm 60p thôi. Và nên làm 2 tuần liên tục. Rồi về sau có thể thưa ra để duy trì vóc dáng.
    Chị cao 1m60 mà tận 65kg luôn này. Cố gắng giảm còn tầm 47-48kg là có body đẹp

9. vudaingayay

vudaingayay Member

• 230 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Theo như em nghĩ là chị cần phải có chế độ ăn kiêng hợp lý như: hạn chế ăn các chất béo từ động vật, ăn nhiều rau củ, buổi sáng khoảng từ 5h-5h30 chị nên dành ra 30p để chạy bộ, sau đó thư giản và uống một ly sữa đậu nành nóng (KHÔNG ĐƯỜNG), (HẠN CHẾ UỐNG NƯỚC NGỌT CÓ GAS, bear), mỗi bữa ăn chị giảm khẩu phần tinh bột (ví dụ bình thường ăn 3 chén cơm trắng thì nay giảm từ 3 xuống còn 2,5 chén, sau đó từ từ giảm xuống còn khoảng trung bình 1,5 chén thui ), ăn thêm nhiều rau luộc (không được ăn nhiều rau củ hầm xương nha chị, mau lên cân lắm! hjc),đừng ăn sau 7h tối nha chị! chúc chị kiêng nhẫn tập luyện và có thân hình như ý! (bật mí: em cũng cao 1m60 nhưng nặng có 45kg ak! hjhj)

10. Niloreal

Niloreal Member

• 245 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Body săn chắc thì đúng là phải Work out mới có được. Nhưng xông hơi vs chải thông kinh mạch thì cũng có nhiều tác dụng không kém đâu em nha. Bản thân chị sau khi dùng dịch vụ ở Excellence Spa thấy tim mạch, hô hấp xung mãn như tuổi đôi mươi ý.

11. hihihehe

hihihehe Member

• 186 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Xem ra nhất nhiều chị em quan tâm đến việc giảm cân :)) Mình nghĩ phải lên kế hoạch ăn kiêng, và tập thể dục 1 cách thật nghiêm túc, và kiên trì thôi. Hạn chế tinh bột,chất ngọt, nước có gas, tăng cường rau, trái cây, và nước lọc.

12. freedom2204

freedom2204 Member

• 175 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Xông hơi bài tiết bã nhờn và giảm stress thì hiệu quả thôi rồi luôn. Giờ có còn free nữa không? Mình đăng ký với

13. Niloreal

Niloreal Member

• 245 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

14. Niloreal

Niloreal Member

• 245 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Xông hơi giúp cơ thể phân hủy một lượng mỡ nhất định để điều nhiệt. Nếu bạn có một thực đơn ăn kiêng vừa phải cùng với xông hơi thì bạn vẫn có thể giảm béo nhẹ nhàng mà không bị nhăn da.

15. TungBach23

TungBach23 Member

• 212 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trước cứ mỗi lần mệt mệt, người ê ẩm đi xông hơi về vai gáy đỡ mỏi hẳn luôn.. Cảm giác nó nhẹ nhõm, thoải mái lắm

16. Niloreal

Niloreal Member

• 245 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Quên mất, mình ở Đống Đa nên hay qua Excellence Spa ở Số 68, Ngõ 2, Giảng Võ
    Cái này nó có nhiều trung tâm lắm. Ai gần ở đâu thì đến. Vào cái link đăng ký free mình gửi ở trên xong chọn địa điểm ý

17. hlan6649

hlan6649 Member

• 233 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Em năm nay 22 tuổi, nặng 85kg cao 1m60!!! Em hay bị bạn bè chê cười vì thân hình quá khổ của mình!! Em rất mặc cảm!!! Chị nào có kinh nghiệm giảm cân: ăn kiêng, tập thể dục ra sao cho hiệu quả thì bày cho em với!! Em cám ơn nhiều!!!

18. hihihehe

hihihehe Member

• 186 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trước tiên hãy thử phương pháp ăn kiêng Lowcarb hoặc DAS. Hãy đọc các bài viết về pp này thật kĩ và thực hiện nghiêm ngặt mọi quy tắc của pp ăn kiêng này. Nếu bạn thích hợp với pp Lowcarb hoặc DAS bạn sẽ nhanh chóng giảm được 5 đến 10kg trong chưa đầy 1 tháng . Nếu không thích hợp thì bạn sẽ bị dậm chân tại chỗ, cân không tăng không giảm . Ưu điểm của pp này là bạn sẽ không bị đói --> Tại sao lại không thử?
    Nếu sau 1 tháng hoặc 2 tháng Lowcarb hoặc DAS mà không có sự thay đổi đáng kể về cân nặng cũng như số đo thì có thể nghĩ tới pp ăn kiêng Lowcalo, với rất nhiều các thực đơn phổ biến trên mạng như thực đơn 7 ngày, thực đơn 13 ngày, thực đơn 7 ngày với soup bắp cải, thực đơn canh sữa đậu phụ, thực đơn uống Protin thay cho các bữa ăn chính (mình đang thử nghiệm đây ),...
    Chúc bạn sớm tìm được 1 phương pháp ăn kiêng hoặc 1 thực đơn ăn kiêng phù hợp nhất!

19. freedom2204

freedom2204 Member

• 175 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nhược điểm cực lớn của phương pháp này là gây máu và gan nhiễm mỡ đấy bạn ạ. Nhất là với phụ nữ ngoài 40 tuổi thì cực nguy hiểm đấy

20. akimi.liv92

akimi.liv92 Active Member

• 298 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

85 thì có vẻ xương bạn hơi bị to đấy :D
    Mình giảm được 3kg trong vòng 3 tuần rồi. An toàn nhất là giảm 1-2kg/ tuần, đừng giảm quá hại sức khỏe. Mình kết hợp massage chải thông kinh mạch với chế độ dưới đây:

1. Tập thể dục lúc bụng đói hoặc ít thức ăn để cho cơ thể đốt calories từ mỡ thừa.
    2. Luôn uống nước, uống 1 cốc nước trước khi ăn để tránh ăn quá cỡ
    3. Chia nhỏ bữa ăn ra, ăn rau cải nhiều (tủ lạnh của mình chỉ toàn trái cây rau quả vì mình hay ăn tạp, nếu bỏ bánh ngọt là mình sẽ ăn hết)
    4. Quy luật đơn giản calories ăn vô ít hơn calories đốt ra thì sẽ giảm cân.
    5. Ngủ đủ giấc
    6. Viết nhật ký giảm cân để nhắc nhở bản thân
    7. Dùng chén đũa muỗng nhỏ để tạo cảm giác mình ăn nhiều
    8. Tìm 1 người nào đó trong gia đình làm chứng, cân mình mỗi cuối tuần để cố gắng