Có cách nào phục hồi răng cửa bị mẻ không?

Có cách nào phục hồi răng cửa bị mẻ không?

Chia sẻ trang này

1. trịnh minh châu

trịnh minh châu New Member

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 2,067 Lượt xem

• 14 Lượt trả lời

Hôm qua soi gương thấy bị mẻ 1 miếng răng cửa rõ to mà em không hiểu tại sao nữa. Liệu có cách nào phục hồi răng cửa bị mẻ nhanh nhất không?

Cứ nhìn hàm răng mình trong gương sao thấy nó bị mẻ lớn nhìn nham nhở thế :( mà rõ ràng em ăn uống khá cẩn thận không ăn đồ quá cứng, đồ lạnh mà nhỉ? Lạ thật đấy! Nhưng mà nó mẻ rồi thì phải tìm cách phục hồi răng cửa bị mẻ thôi chứ làm sao được.
    Mọi người tư vấn em nhé!

2. theudoan

theudoan Member

• 81 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Nhanh nhất chỉ có cách bọc răng sứ thôi nàng nhé :D chỉ cần 1 ngày là xong, chả ai phát hiện ra bạn đi từng bị mẻ đâu

3. hainguyenda

hainguyenda Active Member

• 249 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Nếu bạn bị mẻ lớn như thế thì đúng là chỉ còn cách đi bọc răng sứ thôi còn nếu mẻ nhỏ thì đi trám răng ngon lành

4. trịnh minh châu

trịnh minh châu New Member

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

răng mình bị mẻ 1 mảng cũng lớn, trám răng liệu có ổn không bạn? mình chỉ sợ quá trình ăn nhai sẽ rơi miếng trám ra ý

5. thanhthanhss

thanhthanhss Active Member

• 212 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

tốt nhất nên đi bọc răng sứ nha, bọc răng sứ là cách khắc phục nhanh nhất mà lại ổn định nhất đó bạn

6. buitrami

buitrami Active Member

• 245 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

mình thấy nhiều người lựa chọn việc bọc răng sứ cho răng bị mẻ lắm nhưng mà bọc răng sứ như thế có được lâu không?

hainguyenda thích bài này.

7. hainguyenda

hainguyenda Active Member

• 249 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

cái này còn phụ thuộc vào độ bền của loại răng sứ bạn lựa chọn nữa, loại mềm nhất moij người hay sử dụng là răng sứ titan

trangtran91 thích bài này.

8. trangtran91

trangtran91 Active Member

• 275 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

răng sứ titan bền bỉ ăn nhai vô tư mà thấy quảng cáo được tận 10 năm gì đó cơ :)))) công nhận giá khá mềm nữa

9. lili doan

lili doan Active Member

• 144 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

em thấy bà chị chỗ em cũng đi làm răng titan đó nhìn rất đẹp khá thật, nói chung là rất ổn mà giá mềm thật

ngocdiem thích bài này.

10. ngocdiem

ngocdiem Active Member

• 127 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

thế là ngon lành rồi :) cần gì mấy loại xịn quá chứ cứ ăn nhai vô tư là khỏi lo luôn

11. giolanh.vtc

giolanh.vtc Member

• 180 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

nhưng răng sứ titan dùng 1 thời gian là bị đen viền răng đó, mọi người nghiên cứu kỹ nha :( nhưng phần thân trên lại k đổi màu

dungbeo thích bài này.

12. dungbeo

dungbeo Active Member

• 379 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

nói vậy chứ răng sứ nào dùng một thời gian mà k bị đen chân chứ, răng thật còn bị huống chi răng giả

thuhagt thích bài này.

13. thuhagt

thuhagt Active Member

• 177 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Răng của chủ thớt có thể là do bị yếu hoặc thiếu hụt canxi nên yếu dễ bị mẻ trong quá trình ăn nhai. Nếu răng mẻ nhỏ thì đi trám còn nếu răng mà mẻ lớn mà bị nứt nên đi bọc răng sứ nha

14. thuthao

thuthao Active Member

• 305 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

thôi xong, em mới phát hiện mình bị mẻ răng cửa mà không biết nguyên nhân tại sao nữa thấy bị mẻ 1 góc nhỏ mà bề mặt răng có dấu hiệu bị nứt

truongquynh thích bài này.

15. truongquynh

truongquynh Active Member

• 119 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

nứt như thế chỉ có bọc răng sứ :((( mà răng yếu nên mới dễ bị mẻ như thế đó :D ăn nhai cẩn thận chút chắc không sao