Có cách nào wax lông vĩnh viễn được không mọi người ơi?

Có cách nào wax lông vĩnh viễn được không mọi người ơi?

Chia sẻ trang này

1. Emily

Emily New Member

• 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

• 6,646 Lượt xem

• 15 Lượt trả lời

Mình nghe nói có rất nhiều cách wax lông, không biết có cách nào wax lông vĩnh viễn không mọi người nhỉ? Mình cũng định ứng dụng phương pháp wax lông để triệt lông nách và chân nhưng muốn chọn phương pháp nào được vĩnh viễn.

Không biết có phương pháp nào không mọi người nhỉ? Ai biết chia sẻ cho mình với.

2. Bà mẹ trẻ

Bà mẹ trẻ Active Member

• 662 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Theo mình biết thì wax lông chỉ được 1 thời gian thôi chứ ko được vĩnh viễn đâu, mà thế cũng được rồi mà, thỉnh thoảng chị em lại wax lại.

3. yêu anh không

yêu anh không Member

• 91 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Wax bằng thảo dược
    Lấy nửa cốc nước lọc hoặc nước khoáng, đổ vào một chiếc nồi nhỏ, đun sôi. Vặn nhỏ lửa, thêm 2 muỗng canh nước trái cây tươi, nước cốt một quả chanh và 1/2 chén trà hoa cúc vào nồi. Để nhiệt độ ở mức trung bình. Khuấy đều tay cho hỗn hợp không bị dính. Đun đến khi sôi thì tắt bếp. Tiếp tục khuấy đều hỗn hợp này. Nó sẽ có màu nâu vàng, nổi bong bóng và dần dần mịn hơn. Lấy một cốc nước sôi từ lòng chảo đổ vào nồi, khuấy đều. Đợi đến khi hỗn hợp se lại và có màu như mật ong thì đổ ra bát và để nguội.

Thoa một lớp phấn em bé lên da làm lớp bảo vệ. Dùng thìa gỗ tán hỗn hợp đều lên da. Sau đó đắp lớp gạc cotton lên trên, ấn chặt để chúng dính sâu vào hỗn hợp và không bị phồng lên ở điểm nào. Sau khoảng 45 giây, lột mạnh và nhanh tay để loại bỏ lông trên cơ thể. Vùng da vừa wax có thể hơi rát và nổi mẫn đỏ li ti, lúc này bạn hãy thoa một lớp kem dưỡng ẩm hoặc kem làm dịu da lên vùng da vừa waxing.

4. Thu Hoa

Thu Hoa Active Member

• 505 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

wax lông chỉ được 1 thời gian chứ làm sao vĩnh viễn được hả bạn, được tầm 3 tuần đến 1 tháng là bạn phải làm lại rồi. Mà wax cũng đơn giản mà, thỉnh thoảng làm lại cũng đâu có sao

5. tuyetmuahe

tuyetmuahe Member

• 112 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Uhm theo mình biết thì không có cách nào wax lông vĩnh viễn cả. Nhưng mà ngoại trừ phương pháp triệt lông vĩnh viễn ở tmv thì waxing là phương pháp có hiệu quả lâu dài nhất rồi đấy! Bạn chủ thớt có thể chọn wax lông bằng rất nhiều cách như sử dụng miếng tẩy lông, sáp tẩy lông hay wax lông bằng tự nhiên ah

vietha89 thích bài này.

6. vietha89

vietha89 Member

• 41 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

đúng rồi đó. ở thẩm mỹ viện làm tầm 10 triệu thì cũng đc vài năm thui, xong nó lại mọc thì mình lại phải wax nữa đó bạn ạ, nói chung là không nên không nên tẩy lông

7. Nắng sớm mai

Nắng sớm mai Member

• 119 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Sao mình nghe nói tmv triệt lông vĩnh viễn có bảo hành 5 năm mà bạn. Thậm chỉ họ còn bảo hành trọn đời cơ. Nếu thế thì khi lông mọc lại mình có được triệt lông miễn phí không? Chứ lại phải wax lông thì cũng mất công lắm

8. nguyenkhanhchi

nguyenkhanhchi Member

• 101 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình nghĩ họ chỉ quảng cáo thế thôi bạn ah. Nhiều người sau 2 năm lông mọc lại mà có đi triệt lông vĩnh viễn nữa đâu. Wax thì là giải pháp triệt lông tạm thời thôi bạn chủ thớt ah. Bạn có thể dùng miếng tẩy lông smooth legs nhé!

9. Mẹ Tôm

Mẹ Tôm Active Member

• 266 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Miếng tẩy lông cũng tạm thời thôi mà bạn, thậm chí còn ko được lâu bằng wax đâu, lại còn tốn tiền mua hơn wax nhiều nữa, wax mình tự làm mà

10. Enomist

Enomist Member

• 413 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Nếu muốn wax lông vĩnh viễn thì ko có cách nào đâu bạn ơi, wax lông chỉ đỡ đc 1 thời gian thôi và phải làm thường xuyên cơ

11. Ngocanh

Ngocanh Active Member

• 644 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Nhiều bạn tự làm hỗn hợp wax tại nhà, mình thấy cũng ổn nhưng cần chú ý những điều sau nha. Làn da của bạn sẽ dễ bị tổn thương sau khi tắm nắng hay nhuộm da. Nếu lúc này bạn sử dụng dung dịch waxing nóng bôi lên da thì sẽ dễ dẫn đến bỏng da và làn da dễ bị hư tổn nặng. Ngoài ra, nguy cơ bị thâm tím hay viêm nhiễm cũng rất lớn.

12. giotnangbenthem

giotnangbenthem Active Member

• 475 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mình cũng thấy thế, tốt nhất là đi mua miếng wax lông về dùng. Đơn giản, dễ dùng mà cũng hiệu quả nữa. Giá ko đắt đâu mà

13. Gigi

Gigi Active Member

• 537 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Mình thấy nhiều người bảo miếng wax lông cũng hiệu quả nhưng cũng phải chú ý khá nhiều thứ để có hiệu quả tốt nhất đấy bạn ạ, đây nè:

- Không nên wax quá nhiều lần trong ngày trên một vùng da. Da phải sạch sẽ, khô ráo và không sử dụng bất cứ loại kem gì trước khi tiến hành wax lông.
    - Nếu lần đầu tiên sử dụng sản phẩm nên dùng thử trên vùng da nhỏ, nếu không bị dị ứng sau 24 giờ bạn có thể sử dụng sản phẩm trên diện rộng.
    - Sử dụng thêm dầu dưỡng để làm dịu cơn đau rát sau khi wax.

14. metrecon

metrecon Member

• 112 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Wax thì mình thích wax bằng hỗn hợp mật ong tự chuẩn bị còn hơn. Nói là chuẩn bị nhưng thực ra cũng đơn giản vì chỉ cần đun lên thôi mà. Dùng miếng wax lông cũng tốn kém chứ không phải không đâu

15. lovelove

lovelove Active Member

• 567 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

theo mình nghĩ thì wax lông ko có cách nào vĩnh viễn đc đâu, đến tmv họ còn ko triệt lông đc vĩnh viễn nữa là

16. Huong Sapa

Huong Sapa Member

• 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e toàn mua thuốc về trị cho nhanh