Có nên bọc răng sứ cho răng vẩu không?

Có nên bọc răng sứ cho răng vẩu không?

Chia sẻ trang này

1. thủy hoàng

thủy hoàng New Member

• 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

• 2,535 Lượt xem

• 15 Lượt trả lời

Mọi người ơi có nên bọc răng sứ cho răng vẩu không ak? Em thấy một số thông tin cho rằng bọc răng sứ cho răng vẩu ít nhiều cũng ảnh hưởng đến mô răng thật.

Mọi người có kinh nghiệm thì giải đáp cho em với, bản thân em muốn bọc răng sứ cho răng vẩu vì nó sẽ đỡ mất thời gian hơn so với việc niềng răng :( . Vì có 1 số thông tin không được tốt nên em rất cần mọi người chia sẻ kinh nghiệm, thông tin về việc bọc răng sứ cho răng vẩu giúp em.
    Tks!

2. trangtran91

trangtran91 Active Member

• 275 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

bọc răng sứ cho răng vẩu ít nhiều cũng ảnh hưởng đến mô răng thật ==>>> cái này chuẩn rồi b nhé, tác động vào k ảnh hưởng mới lạ đó

3. catnho

catnho Active Member

• 295 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

bây giờ muốn chữa răng vẩu chỉ còn cách bọc răng sứ là nhanh nhất thôi, cách này vừa hiệu quả lại nhanh chóng

4. thanhnguyen

thanhnguyen Active Member

• 169 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

răng hô hay răng vẩu đều có thể bọc răng sứ được nha bạn chủ thớt, đồng ý với bạn catnho là chỉ có cách này là nhanh nhất thôi

5. cubin18

cubin18 Active Member

• 228 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Thật ra niềng răng sẽ cho bạn kết quả lâu dài và chắc chắn hơn hẳn nhưng việc đeo niềng răng trong thời gian dài sẽ gây ra nhiều bất tiện trong sinh hoạt nên giờ ít người lựa chọn cách này lắm

6. thủy hoàng

thủy hoàng New Member

• 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

thế nên bản thân em mới mong muốn bọc răng sứ cho răng vẩu cho nhanh mà lại tiết kiệm chi phí hơn việc niềng răg

7. diepvnh

diepvnh Active Member

• 254 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

không biết bọc răng sứ tốn bao lâu thời gian nhỉ? Con em mình cũng đang có nhu cầu đi bọc răng sứ để khắc phục cái răng cửa bị thưa

dungtran92 thích bài này.

8. dungtran92

dungtran92 Active Member

• 235 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

bọc răng sứ chắc mất mấy hôm thôi chứ không lâu đâu b, ngày trước a người yêu mình cũng đi bọc răng sứ mà mình k nhớ mất mấy ngày nữa

9. bongyeu

bongyeu Member

• 159 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

tầm 3 hôm là ngon lành thôi :) nói chung là nên bọc răng sứ cho răng vẩu ngay và luôn thôi chủ thớt à, con gái mà răng vẩu mất hết tự tin

10. nanand

nanand Active Member

• 269 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Muốn bọc răng sứ cho răng vẩu có cần phải mài răng vẩu đi không nàng? Mình thấy bảo mài răng hại lắm

11. phuongchi90

phuongchi90 Active Member

• 139 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

chắc là phải mài đi đấy bạn chứ không chụp răng sứ lên nó còn vẩu hơn ý chứ :( con gái mà vẩu thì xấu lắm

12. minhdo

minhdo Active Member

• 321 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

thật ra muốn biết có nên bọc răng sứ cho răng vẩu không thì bạn chủ thớt nên đến nha khoa để thăm khám, tùy từng trường hợp sẽ có cách khắc phục khác nhau

13. vananh90

vananh90 New Member

• 20 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

mình bọc răng sứ bên hoàn mỹ cũng được phải 6 tháng rồi vẫn ngon lành, răng giống thật mà giá cũng mềm. Mình thấy làm ở đây ổn ai cũng khen răng đẹp mà. Tuy nhiên răng mình chỉ hơi thưa chứ không vẩu như chủ thớt

ngocbaont thích bài này.

14. ngocbaont

ngocbaont Member

• 40 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bọc răng sứ có đau không bạn? bao lâu thì bạn ăn uống lại bình thường được vậy bạn?

15. phuongthuy

phuongthuy Member

• 74 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

theo tìm mình tìm hiểu thì sau khi bọc răng sứ bạn có thể ăn được rồi nhưng nếu muốn ăn nhai bình thường thì phải 4-5 ngày cơ

giolanh.vtc thích bài này.

16. giolanh.vtc

giolanh.vtc Member

• 180 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

thế thì mấy hôm đầu bọc răng sứ chịu khó ăn uống nhẹ nhàng , ăn những đồ ăn mềm dễ nhai là ok thôi mà