Có nên cạo lông chân không các chị em nhỉ?

Có nên cạo lông chân không các chị em nhỉ?

Chia sẻ trang này

1. Tinygirl

Tinygirl New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 8,158 Lượt xem

• 19 Lượt trả lời

2. Kinami

Kinami New Member

• 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình nghĩ bạn nên đi waxing thì hơn là tự cạo ở nhà, tự cạo rồi mai sau nó mọc lại còn đen và cứng hơn nữa đấy. Lúc đó cạo mất thời gian lắm

3. bestwish

bestwish Member

• 51 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

huhu mình cạo rồi nè, cạo xong lông mọc lại đen và nhiều hơn đó, giờ mình đang rất hối hận đây >< k biết có cách nào k cạo mà lông chân ít đi không nhỉ?

4. Alice

Alice Active Member

• 734 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Cạo cũng được nhưng phải cạo thường xuyên bạn à, vài hôm là phải cạo 1 lần hoặc trước khi đi đâu đó phải ngồi cạo lông chân đấy. Mất thời gian ra phết. :D

5. Money_money

Money_money Member

• 64 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

cạo còn gây ra các bệnh viêm nhiễm ngoài da nữa đấy. Thấy bảo có nguy cơ bị viêm nang lông vì waxing và cạo không đúng cách :(

6. only_roses

only_roses Member

• 90 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

đúng đấy, mà có cạo lông ở nhà hay thẩm mỹ viện thì không triệt được vĩnh viễn đâu. mình thấy lông chân cứ để tự nhiên là an toàn nhất đó, Cạo đi sẽ ảnh hưởng đến da của bạn

7. toicodon

toicodon Member

• 118 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình thấy bây giờ có máy cạo lông chân rồi mà bạn. Nó giúp cạo lông chân an toàn, không làm sứt da mà còn nhanh chóng nữa. Bạn chỉ cần dùng máy cạo vài phát là xong, không mất thời gian mà:)

8. PingPong

PingPong New Member

• 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Máy đó đắt lắm thì phải. Thà đến tmv triệt lông có khi còn rẻ hơn đó bạn. Máy đó về dùng khéo như các bạn nam phải thường xuyên cạo râu luôn đó

9. chuột mickey

chuột mickey Member

• 106 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng nghe nói có nhiều máy triệt lông giá tầm vài triệu nhưng có loại máy cạo lông chân rebetter gì gì đó mà giá chỉ tầm 70 ngàn thôi mà bạn. Nếu bạn sợ cạo lông chân thì bạn dùng đá bọt hay đá mài chà lên chân cũng có hiệu quả triệt lông đấy

10. Zune

Zune Active Member

• 596 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

2 cách bạn nêu ra đều rất hại da đấy bạn ạ, đừng nên dùng 2 cách này. Máy triệt lông cũng chỉ nhổ lông thôi và sau đó lông vẫn mọc bình thường, lại còn cứng hơn nữa. Còn đá mài thì là cách từ xưa rồi, giờ công nghệ hiện đại ko nên dùng cách đó nữa

11. Mèo vằn

Mèo vằn Member

• 351 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình nghĩ nên wax để tẩy lông chân chứ ko nên cạo, cạo dễ xước da rồi lông sau đó mọc dài ra nhanh và cứng hơn, gây ngứa , khó chịu lắm

12. Thanh Huyền

Thanh Huyền Active Member

• 586 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Wax cũng tốt nhưng đơn giản và hiệu quả nhất là đến thẩm mỹ viện bạn à, chịu khó chi vài triệu là ổn thôi

13. Buồn ơi chào mi

Buồn ơi chào mi Active Member

• 542 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mình nghĩ ko nên cạo lông chân, như thế lông sẽ mọc lại nhanh và cứng hơn. đen hơn nữa nên bạn sẽ phải cạo thường xuyên, phiền lắm. Bạn có thể wax hoặc đến tmv triệt lông nhé

14. Thỏ trắng

Thỏ trắng Member

• 107 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ở đâu ra vài triệu hả bạn? Triệt lông nửa chân 5tr, cả chân 10tr đó. Khổ thân cho các chị em lông chân nhiều và đen. Triệt lông chân theo cách nào thì cũng không được vĩnh viễn ah :(

15. Nắng sớm mai

Nắng sớm mai Member

• 119 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trong các cách triệt lông thì mình thấy cạo lông là cách bạn không nên làm nhất. Người cạo lông rồi toàn phải chuyển sang cách tẩy lông khác thui. Cách mà mọi người hay dùng là wax lông bằng mật ong đấy

16. nhomaingayay

nhomaingayay Member

• 119 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trước khi cạo lông chân có cần bôi chất gì lên da không mọi người nhỉ? Bởi vì nếu chỉ lấy dao cạo rùi cạo trực tiếp thì sợ bị sứt da lắm

17. banghan

banghan Member

• 113 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình chưa thử cạo lông chân bao giờ nên không biết đâu. Cơ mà bạn tìm hiểu làm gì, đằng nào thì cũng không nên cạo lông chân mà :D

18. Ngocanh

Ngocanh Active Member

• 644 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Cạo xong lông chân mọc lại vừa dài vừa cứng, lại còn ngứa ngáy khó chịu lắm. Mình nghĩ đừng nên cạo lông chân thì hơn

19. Mèo vằn

Mèo vằn Member

• 351 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Phải hơn vài triệu đó bạn, có chỗ chi phí triệt lông nửa chân đã là 15 triệu rồi chứ có rẻ đâu.

20. hoxuanhuong

hoxuanhuong Member

• 118 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bình thường triệt lông nửa chân chỉ tầm 5tr thôi bạn à. Như thế đã ít người có điều kiện đi triệt lông vĩnh viễn rồi> Nếu mà là 15tr thì mình nghĩ chẳng có ai đi triệt lông vĩnh viễn nữa đâu.hiiii