Có nên làm cầu răng không mọi người?

Có nên làm cầu răng không mọi người?

Chia sẻ trang này

1. hoài nguyễn

hoài nguyễn New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 1,999 Lượt xem

• 4 Lượt trả lời

Thằng em trai em nó bị gẫy mất 2 cái răng cửa nên em muốn hỏi trường hợp này có nên làm cầu răng không? Cho em hỏi thêm là làm cầu răng có đau lắm không ak?

Con bạn em nó bảo là em bị mất 2 răng phải làm cầu răng tớ 4-5 răng cơ :((( không hiểu làm cầu răng có đảm bảo được sức ăn nhai không? Thằng em trai em cũng đang tuổi lớn lên em muốn tìm hiểu cho kĩ chứ không bắt nó làm răng đi làm lại khổ thân. Mong mọi người tư vấn giúp em.
    Tks!

2. Mẹ Tôm Bi

Mẹ Tôm Bi New Member

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em bạn bị gãy mất chân răng rồi à, nếu chưa gãy thì bọc sứ. Còn nếu gãy rồi thì có 2 giải pháp:
    - Cầu răng: sẽ phải mài răng bên cạnh, thời gian và sự vững chắc sẽ phụ thuộc vào các răng bên cạnh. Lâu dài sẽ bị tiêu xương, làm yếu răng bên cạnh.
    - Implant: là 1 chân răng giả, sau đó cấy răng lên trên. Khả năng ăn nhai tốt, không khác gì răng thật. Hoàn toàn không làm ảnh hưởng răng xung quanh, và ko bị tiêu xương. Nhưng giá đắt đó

3. minhdo

minhdo Active Member

• 321 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

thế này thì làm cầu răng có vẻ không được ổn định lắm :D lâu dài làm yếu những răng bên cạnh thì làm chi cho mất thời gian

4. trangtran91

trangtran91 Active Member

• 275 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

tốt nhất bạn chủ thớt nên đến nha khoa nào đó mà khám để biết được tình trạng răng miệng, giờ người ta làm dịch vụ nhanh lắm

5. Voi Còi 199

Voi Còi 199 Active Member

• 171 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

có điều kiện thì nên làm răng implant, bền mà ko phải mài thêm 2 cái răng bên cạnh