Có nên làm mặt dán sứ Veneer không?

Có nên làm mặt dán sứ Veneer không?

Chia sẻ trang này

1. hân nguyễn

hân nguyễn New Member

• 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

• 8,050 Lượt xem

• 23 Lượt trả lời

Có nên làm mặt dán sứ Veneer không mấy chị? Bà chị cùng công ty khuyên em nên đi làm mặt dán sứ Veneer để khắc phục tình trạng răng thưa bẩm sinh của em.

Em bị thưa răng cửa từ nhỏ cơ :(((( thực ra thì 3 cái răng cửa của em nó thưa vừa phải thôi. Nhưng mấy bà cứ nói bảo con gái răng thưa là không biết giữ tiền, răng phải khít mới giữ được tiền . Thành ra muốn đi chỉnh đốn lại răng cái ak.
    Các chị giải đáp tư vấn cho em nhé1

2. samsam

samsam Member

• 81 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mặt dán veneer khắc phục được tình trạng răng thưa của bạn đó, mà mặt dán veneer ăn nhai thoải mái

3. baotram

baotram Active Member

• 219 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

mặt dán veneer duy trì được tầm 5 năm, mình thấy răng thưa mọi người hay đi bọc răng sứ chứ nhỉ :) k biết là mặt dán veneer cũng khắc phục được răng thưa đâu

4. giolanh.vtc

giolanh.vtc Member

• 180 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

cái này tốt nhất chủ thớt nên đi khám và hỏi nha sỹ xem có nên làm mặt dán sứ Veneer không nhé, thế mới chuẩn

5. kimanhhuynh

kimanhhuynh New Member

• 11 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chị vào facebook này thử xem họ có chiếu video quy trình làm mặt dán sứ Veneer đó https://www.facebook.com/nhakhoarangsudanang/?fref=ts
    Em không biết làm sao coppy video để chị xem nên cop luôn đường dẫn này, chị cứ tick vào là sẽ thấy. Sau khi xem xong có lẽ chị sẽ quyết định được nên làm hay ko?

maitrangnb thích bài này.

6. maitrangnb

maitrangnb Active Member

• 286 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

b biết địa chỉ nào chuyên làm mặt sứ veneer không thì chia sẻ thông tin cho chị em tham khảo nhé

7. baotram

baotram Active Member

• 219 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Với trường hợp răng bị vỡ, mẻ hay thưa ở mức độ lớn thì mặt dán sứ Veneer không mang lại hiệu quả lâu bền và dễ bị bong tróc nhé chủ top

hoaithu thích bài này.

8. hoaithu

hoaithu Active Member

• 127 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

thế thì lựa chọn bọc răng sứ là hợp lí nhất rồi chứ làm mặt dán sứ ko được lâu mà dễ bị bong tróc thì chỉ tốn tiền thôi

khanhngoc thích bài này.

9. khanhngoc

khanhngoc Member

• 85 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

răng sứ giờ nhiều loại lắm biết chọn loại nào thì ổn định ah các mẹ? thấy loại nào cũng quảng cáo đọc thấy vi diệu lắm

thuhonghd thích bài này.

10. thuhonghd

thuhonghd Member

• 76 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mn chỉ cần làm răng sứ Titan là ổn: giá cả vừa phải, chất lượng tốt- 20 năm vẫn chạy tốt. Giá thành rẻ tầm 2 củ

hoa đặng thích bài này.

11. hoa đặng

hoa đặng Member

• 50 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

đấy là trên mặt lí thuyết thôi còn thực tế chỉ được 1 vài năm là oxi hóa rồi, xài loại xịn hơn thì sẽ được lâu hơn đó

lanhuong.tp thích bài này.

12. lanhuong.tp

lanhuong.tp Active Member

• 231 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

ủa mà cho e hỏi xíu mấy mẹ ơi nếu mình làm mặt dán sứ veneer thì có cần kiêng kỵ nhiều loại đồ ăn cứng, dai. e sợ đang ăn nó rơi xừ miếng dán ra

thuthao thích bài này.

13. thuthao

thuthao Active Member

• 305 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

thì đúng là mặt dán sứ thì nó dễ bị bong tróc hơn so với bọc răng sứ nên ăn nhai cũng phải cẩn thận hơn nhiều, mà bt mình đâu có ăn nhiều đồ cứng đâu mà lo chứ

14. nhungnguyen

nhungnguyen Active Member

• 144 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mặt dán sứ veneer thì cũng dược chứ không phải là không dược, nhưng hiệu quả ăn nhai của nó không bằng bọc sứ

thúy lê thích bài này.

15. thúy lê

thúy lê New Member

• 16 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

nhưng ko pải mài răng nhiều thì sẽ ko hại răng, cái gì tốt cho răng thì mình chọn thôi chứ ko về nhà lại pải đeo nguyên cái hàm răng giả đó

16. hân nguyễn

hân nguyễn New Member

• 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Con gái răng thưa với miệng rộng thì đúng là ko biết giữ tiền mà b
    Ông cha ta chẳng bảo: con trai miệng rộng thì sang con gái miệng rộng tan hoang cửa nhà

huyendond thích bài này.

17. huyendond

huyendond Active Member

• 118 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

mn làm e tủi thân quá :D e miệng cũng hơi rộng nhưng e thấy mình sinh là số giữ của rồi

18. truongquynh

truongquynh Active Member

• 119 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Nghe nói trên thực tế có làm được veneer hay không phải khám kỹ khớp cắn mới nói được. Mặt dán sứ là giải pháp bảo tồn mô răng nhưng không phải trường hợp nào cũng làm đc.

trịnh mai phương thích bài này.

19. trịnh mai phương

trịnh mai phương New Member

• 8 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình bị mẻ 1 chút ở 1 cái răng cửa trông mất thẩm mỹ quá. Theo mn thì mình nên bọc răng sứ hay làm veneer sứ siêu mỏng.

nanand thích bài này.

20. nanand

nanand Active Member

• 269 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

mặt dán sứ có lẽ sẽ ko gây tổn hại cho răng đó bạn chứ bọc sứ lại phải mài răng, chạm đến tủy rồi sau này răng yếu hết đi cho mà coi