Có nên niềng răng mắc cài sứ không?

Có nên niềng răng mắc cài sứ không?

Chia sẻ trang này

1. Angel Love

Angel Love New Member

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 1,089 Lượt xem

• 4 Lượt trả lời

Có nên niềng răng mắc cài sứ không mọi người nhỉ? Thấy bảo niềng răng mắc cài sứ hiện nay khá phổ biến được nhiều người lựa chọn và tin dùng mà không biết thế nào?

Em đang có ý định niềng răng mắc cài sứ vì thấy nhiều người khen về phương pháp này, nhưng qua tìm hiểu em thấy nó cũng có nhiều nhược điểm quá các bác ạ. Không cẩn thận lại còn hỏng răng mà vận động mạnh cũng không được. Liệu em có nên niềng răng mắc cài sứ không hả mọi người, cho em xin ý kiến với.

2. Ngọc Nguyễn

Ngọc Nguyễn Member

• 62 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Niềng răng mắc cài sứ em thấy cũng nhiều người dùng mà thớt, nhưng nếu thớt mà là người ưa vận động mạnh thì không nên dùng loại này:D:D

3. Anh Tùng

Anh Tùng Member

• 56 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nếu có nhiều nhược điểm như thớt nói thì không nên làm loại này thớt ạ, mọi người niềng răng là phải niềng 1,5 năm,2 năm sao mà tránh khỏi không hoạt động mạnh hay va chạm gì chứ.

4. Phương Candy

Phương Candy Member

• 73 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Loại này có tính thẩm mỹ cao trong các loại niềng răng mắc cài nhưng nếu vận động mạnh thì hay bị vỡ phải đi thay nên nếu thớt không chơi thể thao thì nên dùng loại này cũng được. Mình thấy cũng có kha khá người dùng loại niềng này đó.

5. Huyền Chíp

Huyền Chíp Member

• 36 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trước em đọc được 1 bài có chị nói niềng loại này hay bị vỡ phải đi niềng lại, tốt nhất không nên làm chị ak. Không may vỡ thì tón tiền lắm.