Có nên tập Yoga giảm cân không mọi người ơi?

Có nên tập Yoga giảm cân không mọi người ơi?

Chia sẻ trang này

1. MinMin55

MinMin55 New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 1,931 Lượt xem

• 11 Lượt trả lời

2. Kìu non

Kìu non Active Member

• 702 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Được đó bạn. Tập Yoga để có cơ thể chuẩn mà, nhiều chị em tập Yoga xong dáng đẹp lắm

3. lovely

lovely Member

• 436 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Yoga có tác dụng cho sức khỏe nhiều hơn là giảm cân, tập yoga giúp sức khỏe ổn định, giảm thiểu bệnh tật, còn để giảm cân thì bạn nên dùng phương pháp khác cho hiệu quả

4. Hoài Phương

Hoài Phương Member

• 522 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Tập yoga cũng có tác dụng giảm cân mà, bạn ra công viên mà xem, toàn các bà các chị ra đó tập để giảm cân đấy

5. Kìu non

Kìu non Active Member

• 702 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Ở công viên nhìn như tập thể dục nhịp điệu ấy, yoga đâu có rộn ràng như thế.

6. Hoa hồng trắng

Hoa hồng trắng Active Member

• 594 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Có bạn ạ. YOGA là một lối luyện tập và kiến thức đã có từ lâu đời. YOGA là một hệ thống của nhiều kỹ thuật làm sao cho thân thể và trí não khỏe mạnh. Nó là một khoa học làm thế nào đem lại sự hài hòa hoàn toàn và quân bình cho đời sống. Bằng chứng là những ai luyện tập YOGA đều đặn đều có sức khỏe tốt. Vậy tập yoga có giúp giảm cân không?
    Nguyên nhân trực tiếp dẫn đến căn bệnh béo phì chính là do lượng nhiệt năng hấp thụ vào cơ thể cao hơn lượng nhiệt năng bị tiêu hao đi, khiến cho lượng mỡ tích lũy trong cơ thể ngày càng nhiều hơn. Nếu tập các tư thế yoga phù hợp thì bạn sẽ nhanh chóng giải quyết được nguyên nhân này và thấy được lợi ích của tập yoga giúp giảm cân, yoga giúp giảm mỡ bụng…

7. ZinZin

ZinZin Active Member

• 744 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Yoga mình thấy cơ thể phải dẻo, lúc mới đầu tập chắc đau lắm/. :( Ko kiên nhẫn chắc ko tập đc

8. Hoabantrang

Hoabantrang Active Member

• 226 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Cái này vừa giảm cân vừa tốt cho sức khỏe nhưng cũng phải kiên trì bạn ah.
    Mình thấy nhiều c e cty mình giảm cân băng pp này tốt lắm.

9. Pth941

Pth941 Active Member

• 631 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Hi, nên dùng các phương pháp giảm cân riêng biệt nhé, còn yoga chủ yếu giúp cơ thể khỏe khoắn và sảng khoái thôi

10. Hoài Phương

Hoài Phương Member

• 522 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình thấy nhiều người tập yoga để giảm cân mà nhỉ, giảm cân bằng yoga cũng tuyệt lắm mà. :-? Có người giảm đc trọng lượng cơ thể đi trông thấy đấy

11. doanhdoanh

doanhdoanh Member

• 311 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình tưởng có các cách giảm cân hay lắm mà, đâu cứ phải dùng Yoga đâu, Yoga đâu phải mục đích chính để giảm cân.

12. Alice

Alice Active Member

• 734 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Nhưng tập yoga khỏe người bạn ạ, làm người thon gọn nên cũng có tác dụng giảm cân mà. Mình thấy tập yoga hay hơn là ăn kiêng hay dùng các biện pháp dao kéo để giảm béo đấy