Có nên trị sẹo rỗ ở Dr Hiền Chương Dương home spa không?

Có nên trị sẹo rỗ ở Dr Hiền Chương Dương home spa không?

Chia sẻ trang này

1. Kem Bông

Kem Bông Member

• 32 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

• 3,943 Lượt xem

• 11 Lượt trả lời

Ngày trước da e mụn nhiều nhưng không biết cách chăm sóc da, toàn tự lấy tay cạy mụn, cuối cùng là sẹo rỗ đấy mặt. Bình thường thì đi đâu e đều makeup và che khuyết điểm nên cũng đỡ. Nhưng giờ e muốn điều trị luôn để khắc phục khuyết điểm này. Theo mn thì e có nên trị sẹo rỗ ở Dr Hiền Chương Dương home spa không ạ? Spa này cũng gần nhà e thêm nữa là e có đang dùng mask B5 Yuejin để làm dịu và phục hồi da của spa này rồi. Nhưng về điều trị da e vẫn muốn tham khảo kĩ một chút.

2. linhhp212

linhhp212 New Member

• 24 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nhiều người bị sẹo rỗ toàn do lý do này thôi đó vì tay mình không đảm bảo vệ sinh ấy, nên mình tự cậy mụn là dễ thành sẹo thâm và sẹo rỗ lắm!

Kem Bông and tongcuc730 like this.

3. tongcuc730

tongcuc730 Active Member

• 265 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Thế nên tốt nhất nên là da mụn thì mình nghĩ nên đi trị mụn, nặn mụn ở spa như vậy sẽ hạn chế tối đa việc để lại sẹo thâm với sẹo rỗ :) Thêm nữa là trị mụn như vậy mình cũng sẽ trị mụn được hiệu quả hơn.
    Còn về sẹo rỗ thì giờ mình cũng thấy các spa trị sẹo rỗ được hiệu quả lắm!

linhhp212 and Kem Bông like this.

4. OanhOlive

OanhOlive Active Member

• 242 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Ngày trước da mình mụn ẩn và sẹo thâm do mụn, chứ không có sẹo rỗ. Mình cũng có xài dịch vụ trị mụn và sẹo thâm của bác sĩ Hồ Thị Diệu Hiền mà bạn nói đây.
    Bác sĩ điều trị tận tình và tư vấn cách chăm sóc da hiệu quả lắm! Giờ thì mình hết mụn rồi, cũng skincare theo hướng dẫn của bác sĩ ở nhà và đắp mask b5 yuejin, chú ý thêm chế độ ăn uống, sinh hoạt hàng ngày. Từ đó đến giờ thì da mình đã sạch mụn và sẹo thâm.

Kem Bông thích bài này.

5. Kem Bông

Kem Bông Member

• 32 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nếu như có thể trị hết mụn và sẹo thâm do mụn thì khả năng là sẹo rỗ của e cũng có thể trị được đúng không c? :) :)
    Mà e hỏi chút là nếu đến chương dương home spa thì bác sĩ Hiền sẽ trực tiếp kiểm tra và điều trị cho mình k ạ?

OanhOlive thích bài này.

6. kieulinhhera

kieulinhhera Member

• 50 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Sẹo rỗ mà dùng che khuyết điểm thì chắc phải bự phấn trên mặt bạn nhỉ? :confused::confused::confused::confused::confused: Như thế thì da làm sao có chỗ thở. Cứ như vậy nhiều thì hại da lắm! Đẩy nhanh quá trình lão hóa da đó bạn ạ!

Kem Bông thích bài này.

7. OanhOlive

OanhOlive Active Member

• 242 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Cái này thì mình cũng không rõ là trị hết sẹo thâm thì có trị được sẹo rỗ không? Nhưng ở bác Hiền trị sẹo có tiếng mà :D Nên mình nghĩ là sẹo rỗ đó của bạn bác sĩ sẽ trị được thôi. Khi bạn đến Chương Dương home spa thì bạn cứ gọi trực tiếp đến số 0987 290 727 này trước nhé! Để đặt lịch mình cũng đỡ phải chờ đợi, đến bác sĩ Hiền sẽ thăm khám và có liệu trình điều trị.
    Sau đó bác sĩ Hiền và 1 bạn y sĩ nữa sẽ điều trị cho mình bạn nhé!

Kem Bông thích bài này.

8. quynhpn66

quynhpn66 Member

• 46 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Có một số cách trị sẹo rỗ ở nhà. Bạn thử áp dụng theo xem có cải thiện được không?
    - Mật ong: Mật ong có công dụng nổi bật là kháng khuẩn, kháng viêm, chống oxy hóa và dưỡng ẩm, giúp da tái tạo tế bào mới lấp đầy sẹo rỗ hiệu quả.
    - Dầu dừa: Trong dầu dừa chứa hàm lượng lớn Vitamin E có khả năng làm mờ sẹo nhanh chóng, dưỡng ẩm giúp làm mềm các mô chai xơ, làm đầy dần và san phẳng sẹo rỗ.
    - Rau má: Trong rau má chứa nhiều chất triterpenoids có khả năng tăng cường tuần hoàn dưới da. Kết hợp các hợp chất khác có khả năng tái tạo, thúc đẩy hình thành tế bào mới, dần dần lấp cạn các vết sẹo lõm, cải thiện độ mềm mại của làn da.
    Bạn thử áp dụng theo xem có cải thiện được không nhé! Tất nhiên là những pp này thì phải về lâu về dài, chứ không ngày 1 ngày 2 được.

Kem Bông thích bài này.

9. linhhp212

linhhp212 New Member

• 24 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Công nghệ làm đẹp càng ngày càng tiên tiến mà, nên những khuyết điểm của da như mụn, nám và tàn nhang, sẹo thâm, sẹo rỗ....thấy đều có thể khắc phục được. ;) Thế nên chẳng gì bằng có tiền đi làm đẹp nhỉ? Giờ da đường thấy nhiều chị em da mê lắm!

Kem Bông thích bài này.

10. Mỹ Miều

Mỹ Miều Active Member

• 124 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Mình cũng đang dùng mask B5 yuejin đây ạ! Phải công nhận là mask cấp ẩm và dưỡng chất cho da nhanh thiệt luôn á.
    E lăn kim trị mụn, da khô căng khó chịu khủng khiếp :( :( Dù dùng kem cấp ẩm và xịt khoáng mà cũng không ăn thua nhé! Đến lúc đắp mask B5 Yuejin này mới thấy dễ chịu.

Kem Bông thích bài này.

11. Kem Bông

Kem Bông Member

• 32 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Vâng mặt nạ có thành phần panthenol và phức hợp rau má, nên hiệu quả nhanh. Đợt đó e dùng vì đang dùng những sản phẩm trị mụn có thành phần panthenol này nên thấy mặt nạ b5 yuejin có thành phần này e mua luôn, được cái giá cùng bình dân :D

12. Enhancementvn

Enhancementvn New Member

• 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tuỳ loại sẹo để áp dụng, sẹo nặng quá chỉ có thẩm mỹ mới giải quyết được.