Con bị viêm phế quản có nên bổ sung vitaprolis ko?

Con bị viêm phế quản có nên bổ sung vitaprolis ko?

Chia sẻ trang này

1. Heo Mập

Heo Mập Active Member

• 140 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

• 4,158 Lượt xem

• 10 Lượt trả lời

Con em được 25 tháng bị viêm phế quản, bác sỹ kê đơn thứ nhất thì con bị dị ứng kháng sinh nổi mẩn đỏ khắp người. Em cho con ngừng thuốc ngay khi thấy hiện tượng mẩn đỏ. Sau đó bác sỹ kê đơn khác thì con lại bị tiêu chảy. Con em uống dc 3 ngày kháng sinh rồi tuy có đỡ nhưng vẫn ho và thở khò khè. E nên cho con uống tiếp kháng sinh hay có cần bổ sung thêm j ko các mẹ? trên fb thấy có mẹ bảo cho con uống cái vitaprolis sẽ giúp bệnh thuyên giảm và nhanh khỏi. con bị viêm phế quản thì có nên bổ sung vitaprolis ko? Các mẹ nào có kinh nghiệm về bệnh này cho em lời khuyên với ạ. Em cảm ơn nhiều ạ.

2. ThamMyHoangTuan

ThamMyHoangTuan Member

• 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các mom ơi m đang lo quá. Bé nhà mình bị đi ngoài mấy hôm nay r. Bé ốm xong uống kháng sinh, lại mọc thêm 2 cái răng, nên ko pit bé bị đi ngoài vì lí do gì. Giờ có ng lại bảo bé nhà e nghi bị đi kiết vì phân bé màu xanh nhờ nhờ, có mùi hơi tanh nữa. Có bé nào đã bị nv chưa cho m ý kiến vs

Heo Mập thích bài này.

3. ngochan993

ngochan993 Active Member

• 260 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Khổ thế
    đã viêm phế quản lại còn dị ứng kháng sinh
    thương con quá các mẹ ạ
    đúng là có nuôi con mới thấu lòng cha mẹ mng nhỉ
    khi uống kháng sinh thì mẹ bổ sung nhiều nước cho con, cho uống nhiều nc cam nữa
    nước cam cũng giúp tăng sức đề kháng tốt đấy ak :) :)

Heo Mập thích bài này.

4. Ms Happy

Ms Happy Active Member

• 178 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Có phải siro Vitaprolis của Pháp ko ạ? nếu đúng thì em cũng mới được bà chị dâu tặng cho bé nhà em, thấy bảo con nhà bà ấy 2 đứa đều dùng loại này, hỗ trợ miễn dịch, tăng sức đề kháng tốt lắm, em chưa cho bé nhà em dùng hic tại cũng muốn tìm hiểu kỹ đã chưa dám vồ vập dùng linh tinh

Heo Mập thích bài này.

5. Voi Còi 199

Voi Còi 199 Active Member

• 171 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Uống ks đi ngoài rồi . Mom cho bé bú nhiều uống thêm men tiêu hóa và kẽm để nâng cao sức đề kháng đường ruột

ThamMyHoangTuan and Heo Mập like this.

6. vedepthammy

vedepthammy Active Member

• 210 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

mình có bán men sống bạch mai, bạn nào cần tư vấn thì inbox mình nhé :p

Heo Mập thích bài này.

7. Heo Mập

Heo Mập Active Member

• 140 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Chắc là phải đó mom bữa em có tò mò search gu gồ thì ra có 1 loại thôi mà. chắc đúng cái mẹ nói. em cũng có đọc trên fb nhiều mẹ nói thế với cả giúp giảm các triệu chứng của các bệnh vào mùa lạnh như cảm cúm, viêm phổi, viêm phế quản ... đại ý là các bệnh viêm đường hô hấp trên đó ak. Đọc thì đọc thế thôi chứ cũng chưa biết tnao, có dùng cùng kháng sinh đc ko nữa ?

Tiểu Châu thích bài này.

8. ThamMyHoangTuan

ThamMyHoangTuan Member

• 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mẹ nó dùng men loại nào, trc mình có dùng biogaia mà ko hiệu quả j hết ạ :(:(:(:(:(

9. Tiểu Châu

Tiểu Châu Active Member

• 128 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Được nhé mom vitaprolis dùng song song với thuốc bác sĩ kê đơn được ạ.
    Loại này thành phần thảo dược thiên nhiên, an toàn và lành tính
    Nhưng mom mua thì chọn nơi uy tín nhé, mình hay mua bên nhà pp, bạn có thể tham khảo specialkid.vn ý, mua hàng ở đó là chuẩn nhất

10. gaidep770

gaidep770 Member

• 215 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Sắp vào mùa lạnh rồi, các mẹ phải hết sức cẩn thận chú ý tới sức khỏe của trẻ nhỏ nhé. Dễ viêm phế quản viêm phổi lắm đấy ạ! Lo lắng ghê!

11. Lý Phạm

Lý Phạm Member

• 90 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cứ cho con di bs rồi hỏi
    chứ những vđ bệnh tật là phải th kĩ