Công nghệ RF Accent làm tan mỡ bụng tại thẩm mỹ viện bác sĩ tú là thế nào?

Công nghệ RF Accent làm tan mỡ bụng tại thẩm mỹ viện bác sĩ tú là thế nào?

Chia sẻ trang này

1. cô giáo trang

cô giáo trang New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 6,434 Lượt xem

• 7 Lượt trả lời

2. trái tim băng giá

trái tim băng giá New Member

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

công nghệ này cảu hàn à mọi người nghe tên hay phết nhỉ

3. Bà mẹ trẻ

Bà mẹ trẻ Active Member

• 662 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Đây nè bạn: D

Radio Frequency Accent (RF) là công nghệ mới, sử dụng năng lượng điện từ tác động sâu đến lớp mỡ, làm sinh nhiệt phân hủy mỡ. Nhiệt sinh ra đồng thời kích thích tăng sinh collagen, tăng tuần hoàn máu tại chỗ, làm căng da… Kết quả kích thước bụng, mông, đùi… thu nhỏ lại, tan mỡ vùng nọng cằm, da mặt giảm nếp nhăn... Công nghệ này còn giải quyết được vấn đề da chùng hoặc lồi lõm sau hút mỡ.

Thời gian gần đây, dòng điện kích thích nâng cơ cũng được các thẩm mỹ viện ứng dụng để làm săn chắc cơ mặt.Radio Frequency Accent là một công nghệ được ứng dụng trên 50 năm qua (với máy “đốt điện” RF) để cầm máu trong phẫu thuật, bằng cách dùng dòng điện RF làm tắt các mạch máu. Khi tia điện phóng vào mạch máu đang chảy, mạch máu sẽ bị co lại, khóa miệng, ngăn không cho máu chảy tiếp.

Nay thêm một bước tiến, các nhà khoa học và các bác sĩ đã nghiên cứu đưa ra thiết bị công nghệ mới sử dụng dòng điện tạo sóng điện từ với tần số radio (RF) để làm tan mỡ, thu gọn hông, căng da, làm săn chắc da mặt, cổ…

Ngoài ứng dụng thành công trong thẩm mỹ, với tác động kích thích tăng mạnh vi tuần hoàn máu và dẫn lưu bạch huyết tại các mô cơ và xương, công nghệ sóng RF cũng đang được ứng dụng hiệu quả trong việc làm giảm nhanh đau nhức xương khớp… do bệnh hoặc do lão hóa.
    Thiết bị này đang được sử dụng mạnh mẽ tại Mỹ, Đức, Canada, Brazil, Hàn Quốc, Singapore…

4. Ngocanh

Ngocanh Active Member

• 644 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Hình như mỗi tmv Bác sĩ Tú ứng dụng phương pháp này hay sao đó mọi người ơi, phương pháp này đặc biết đến thế sao?

5. Ruby_Vu

Ruby_Vu Well-Known Member

• 393 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

em nghĩ pp này thì phải kiên trì chứ một đến hai lần chắc ko có tác dụng làm tan vùng mỡ bụng đâu các chị ah.
    So với các pp phẫu thuật pp ko đau nhưng hiệu quả chắc phải lâu.

6. Fucking Perfect

Fucking Perfect Active Member

• 101 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

RF là năng lượng điện từ, với bước sóng hơi lớn hơn vi sóng (microwave) một ít. Khi đi vào da, năng lượng này sẽ “đốt” lớp hạ bì và lớp mỡ dưới da, nhưng không gây tổn thương lớp thượng bì bên trên, do có hệ thống làm lạnh bề mặt…

yêu mưa thích bài này.

7. Thuongcute

Thuongcute New Member

• 27 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

liệu mấy công nghẹ bước sóng, hay lase này chỉ 1 -2 lần làm có làm tan vùng mỡ bụng ko nhỉ?
    Mà em nghĩ làm sao mà giảm nhanh bằng các pp phẫu thuật được nhỉ. Mà các c ơi, dùng nhiều tia lase cho cơ thể cũng ảnh hưởng đến sức khỏe đấy nhé.

8. yêu mưa

yêu mưa Member

• 52 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Cái này chắc phải làm nhiều lần mới hiệu quả đấy.
    Làm một lần mà giảm ngay đc thì k thể đâu các chị em ạ ...