Đã ai triệt lông nách vĩnh viễn chưa, triệt lông nách giá bao nhiêu ạ? | Page 4

Đã ai triệt lông nách vĩnh viễn chưa, cho mình hỏi triệt lông nách giá bao nhiêu ạ?

Chia sẻ trang này

1. ruby

ruby Member

• 154 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

vậy là bạn triệt lông nách giá 3tr6 thì được bao nhiêu lâu rồi bạn? có bị mọc lại lông không?

2. mymomong

mymomong Member

• 39 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình mới triệt xong à. Chưa có bị mọc lại. Nhưng nghe nói sau này nếu mọc lại thì sợ lông cũng mềm và nhạt màu hơn

sansang thích bài này.

3. giabao

giabao Member

• 213 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

4 - 7 năm là cũng được rồi nhỉ. nếu mà cơ địa tốt thì cũng có thể lên dc 10 năm ấy. mà thẩm mỹ 10 năm thì cũng gần dc coi là vĩnh viễn rồi, do da lão hóa mà. lúc mọc lại thì cũng sẽ nhẹ nhàng đi, k rậm nữa

4. Yunyun86

Yunyun86 Member

• 217 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

m cũng nghe bác sĩ thẩm mỹ nói là trong thẩm mỹ 10 năm cũng coi là vĩnh viễn, vì lúc lớn tuổi, các tuyến lông k dc kích thích mọc nhiều nữa đâu. mà chăm sóc theo đúng bác sĩ chuyên gia là được lâu lắm đấy

5. Beutdangyeu12

Beutdangyeu12 Member

• 197 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

nhưng mà trong năm thứ 2 sau khi triệt lông phải làm lại 1 lần nữa nữa để ngăn ngừa hoàn toàn đúng k bạn? thấy bác sĩ bảo ai mà cẩn thận như thế thì sẽ được vĩnh viễn già cũng k sao

6. Khonglaai145

Khonglaai145 Member

• 185 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

làm lần sau thì chắc là làm 1 lần thôi chứ đúng b
    chứ làm theo liệu trình tiếp thì làm sao biết lúc đó triệt lông nách giá bao nhiêu tiền cho đủ

7. Linh Yuu

Linh Yuu Member

• 211 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

thế thì bây giờ chắc là cũng hết rồi. mà thôi m cũng chẳng tiếc. vì khuyến mại đông chất lượng cũng k được tốt như ngày thường đâu

8. oanhbt

oanhbt Member

• 222 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bên kangnam hình như cũng đang có khuyến mại triệt lông đó bạn :))

9. Lemon My

Lemon My Member

• 230 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

giờ k biết còn không bạn nhỉ?

10. thuynga

thuynga Member

• 242 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

hình như trong tháng 11 này vẫn còn bạn ạ, bạn tranh thủ đăng ký thì còn kịp. tẩy lông nách giá bao nhiêu như thế, tiết kiệm được tí nào hay tí đấy :D

11. Hà Tùng

Hà Tùng Member

• 213 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thây ở mấy tmv, giá cạnh tranh nhau nên toàn thấy tẩy lông nách bao nhiêu tiền là phụ thuộc số lần, cứ không liên quan công nghệ lắm

12. ngocdiep

ngocdiep Member

• 246 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

công nghệ khác nhau mà do họ cạnh tranh nhau họ cũng cho sàn sàn hết nhỉ. thành ra tẩy lông nách vĩnh viễn bao nhiêu tiền lại phụ thuộc vào việc công nghệ nào hiệu quả hơn, làm ít lần hơn thì ít tiền hơn

13. giabao

giabao Member

• 213 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

tẩy lông nách chắc không cần thời gian dài như là tẩy các vùng lông khác đâu. lông ở đấy cũng mỏng với thưa hơn mà

14. maikieu

maikieu Member

• 229 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

cũng cỡ 4 - 5 triệu đấy bạn, không rẻ đâu :confused:

15. pechua_ng0k

pechua_ng0k New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình từng triệt ở bên SG Smile, mình mua trọn gói luôn là 5 triệu mấy. Nói chung là triệt lông nách có vĩnh viễn hay không còn tùy vào mỗi người bạn ạ :(
    ví dụ như của mình thì lông dày và cứng lắm, lúc mình đi là vì nách mình sau khi dùng nhíp nhiều mà lại không bảo vệ chăm sóc tốt nên nổi mụn nhìn ghê không chịu được. Sau khi triệt thì nó chỉ giảm 1 thời gian thôi, sau đó cũng mọc lại. Nhưng quá trình thì giúp cho mụn hết đi. Sau đó mình chăm sóc kỹ hơn và dùng lại nhíp, đến giờ thì nó vẫn ổn lắm, chỉ là hơi cực thôi.

16. kikihoahoa

kikihoahoa Member

• 216 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bây giờ mình mới biết là triệt lông có tác dụng giảm mụn nữa bạn a @@

17. maibeo

maibeo Member

• 199 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

triệt lông vĩnh viễn rồi mà bạn còn dùng nhíp nữa thì sẽ làm hại da đó bạn. da triệt xong là nhạy cảm rồi

18. MeBong

MeBong Member

• 261 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

có giá trọn gói ah bạn? bạn trị bao nhiêu lần trong 5tr đó vậy bạn? trước giờ mình vẫn nghĩ triệt lông nách giá bao nhiêu là phụ thuộc lượng lông với số lần cơ. mà bình thường toàn thấy trên chục tr, bạn làm 5tr thì rẻ quá nhỉ

19. VIKA

VIKA New Member

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nói chung sau khi tìm hiểu mấy vụ triệt lông, em cũng loạn chưởng. Theo chân mấy chị sành sành ở cquan mách lại may tỉm được Spa dùng đúng CN Diode Laser mà giá ổn. Mà em cũng lượm nhặt được tí kiến thức để các chị tham khảo nhé:

LƯU Ý CHO NHỮNG AI MUỐN TRIỆT LÔNG VĨNH VIỄN⚠⚠
    Triệt lông CN DIODE LASER 2015 ưu việt hơn hẳn các CN khác thì khỏi phải bàn rồi . VIVA SPA thấy hiện nay rất nhiều Spa dùng máy CN khác mà vẫn "TÁT NƯỚC THEO MƯA" quảng cáo sử dụng CN DIODE LASER. VIVA SPA sẽ giúp khách hàng nhận biết và phân biệt được sự khác nhau của các công nghệ triệt lông đây ạ

Phân biệt bằng mắt thường

DIODE LASER:
    Đầu đá trị liệu hình vuông kích thước 8x8mm hoặc 10x10mm, phát ánh sáng màu đỏ, xung liên lục, nhẹ và không gây khó chịu cho mắt. Độ làm lạnh của đầu đá saphia xuống tới -10o C nên không gây bỏng, rát cho vùng da được điều trị cũng như dễ dàng trị liệu các vùng da nhạy cảm trên cơ thể.
    Thời gian triệt rất nhanh.

Elight, SHR, OPT:
    Đầu đá trị liệu hình chữ nhật kích thước 10x40mm, phát ánh sáng màu vàng lóe lên như tia hàn, gây khó chịu và hại mắt.
    Thời gian trị liệu lâu hơn, có khả năng gây tổn thương cho da nếu kỹ thuật viên làm không đúng theo kỹ thuật trị liệu.

Phân biệt bằng công nghệ và hiệu quả mang lại

Diode Laser:
    FDA đã chứng nhận DIODE LASER là công nghệ triệt lông ưu việt nhất cho tới nay khi đã được chứng minh trong một nghiên cứu 3000 người với kết quả triệt lông vĩnh viễn hơn 70% sau chỉ 3 lần điều trị, và giảm đến 98% sau một liệu trình.
    An toàn cho tất cả các loại da, không đau, không bỏng rát, không tăng sắc tố.
    Cảm giác rất nhẹ nhàng và hoàn toàn thư giãn trong suốt quá trình điều trị triệt lông. Công nghệ triệt lông thông minh này đang được đánh giá là công nghệ “không đau” trong triệt lông vĩnh viễn hiện nay.
    Thời gian trị liệu nhanh, hiệu quả trông thấy.

Elight, SHR, OPT:
    Triệt lông bằng công nghệ OPT hay SHR là CN được phát triển từ ánh sáng xung E-Light (IPL + RF): IPL không phải là laser, thiết bị IPL được phát triển với mục đích chính là làm trẻ hóa da. IPL sử dụng một chùm tập trung ánh sáng rời rạc để triệt các sợi lông. Nó thiếu khả năng laser để sản xuất một băng thông có chọn lọc mà sẽ chỉ ảnh hưởng đến lông. IPL tạo ra một băng thông của ánh sáng có thể làm nóng tất cả các mô xung quanh, làm cho ít hiệu quả trong việc vô hiệu hóa lông đặc biệt là trên da sẫm màu hơn.Do đó, hiện tượng tăng sắc tố hoặc bị bỏng khi dùng công nghệ IPL để triệt lông là khó tránh khỏi.
    Tia IPLs không thâm nhập sâu xuống gốc lông như LASER, như vậy trong trường hợp của hầu hết các vùng cơ thể các cấu trúc quan trọng của sợi lông không bị phá hủy. Kết quả là có giới hạn và thường chỉ có hiệu quả trong thời gian ngắn.
    Có thể giảm 40% lông sau 3 tháng điều trị triệt lông và giảm đến 75% sau một liệu trình.
    Liệu trình trị liệu dài hơn.
    Nguy cơ bỏng da cao, không được khuyến nghị sử dụng điều trị cho loại da sẫm màu do nguy cơ tăng sắc tố.

20. tranghoa671

tranghoa671 Active Member

• 137 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

giá cũng không cao lắm đâu bạn ak tầm 4 triệu 2 bên