Dạy trẻ 1 tuổi thế nào để có hiệu quả cao nhất?

Dạy trẻ 1 tuổi thế nào để có hiệu quả cao nhất?

Chia sẻ trang này

1. gygy

gygy New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 5,907 Lượt xem

• 9 Lượt trả lời

2. Hoài Phương

Hoài Phương Member

• 522 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

1 tuổi bé chưa biết gì nhiều đâu. :D Chủ yếu nên giúp bé tự làm các công việc đơn giản thôi, giúp bé tập đi, tập gọi mẹ, gọi bố...

Aikio thích bài này.

3. Aikio

Aikio Active Member

• 745 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ vậy, tuổi này bé chưa biết nhiều nên giúp bé tập đi, tập nói là hay nhất

4. giotnangbenthem

giotnangbenthem Active Member

• 475 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

1 tuổi thì làm sao để bé ngoan, ko quấy khóc là ổn rồi. Cũng chưa cần thiết phải dạy lắm.

5. lovelove

lovelove Active Member

• 567 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

giáo dục trẻ 1 tuổi điều quan trọng là giúp trẻ có thể làm được những điều mới. Để làm được như vậy, chúng ta cần giúp trẻ sử dụng các mạch thần kinh đã hình thành làm tăng số lượng khớp thần kinh hơn nữa để trẻ có thể sử dụng tay, chân, miệng một cách thành thạo.

6. Ngocanh

Ngocanh Active Member

• 644 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thời điểm này bé chủ yếu tập đi. Dạy bé chủ yếu cũng là dạy bé tập đi thôi mà

7. Linh tinh lắm

Linh tinh lắm Active Member

• 555 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

1 tuổi thì giúp bé tập ăn, tập làm các thứ cho các nhân bé thôi, mà tập các thứ đơn giản thôi vì bé mới 1 tuổi mà, nhiều bé còn chưa tự ăn được đó chứ

8. Lina

Lina Active Member

• 712 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Mình có thể dạy bé qua các cách bài trí căn phòng để bé nhận biết thế giới xung quanh mà các bạn.

Xung quanh giường của em bé mới sinh, phải có các bức tranh phong cảnh thế giới nổi tiếng. Phải để tâm tới việc bao bọc bé trong một môi trường đầy sắc thái phong phú. Trên kệ, giá sách, phải trưng bày những món đồ chơi có sắc màu tươi sáng, hay những khối hình gỗ xếp (tsumiki) màu sắc, chẳng hạn thế.
    Nếu bé mới sinh, dưới một tháng tuổi, mỗi ngày cho bé nhìn hình kẻ ka-rô ô đen trắng, mỗi ngày 3 phút, liên tục như vậy trong vòng một tuần. Khả năng tập trung của bé, từ lúc chỉ chưa đầy 5 giây, sẽ tăng lên 60- 90 giây. Khả năng tập trung cao độ, sẽ liên quan tốt tới việc học nhiều điều sau này. Khả năng tập trung là nền móng của khả năng học tập.
    Màu sắc mà em bé sơ sinh thích, không phải là hồng hay xanh lơ. Màu sắc mà em bé thích nhất là 2 tông màu rõ ràng sắc nét đen và trắng. Em bé thích cái bộ mobile (có 1 trục ở giữa, treo lơ lửng các hình thù thành 1 chùm, quay quay) màu đen trắng hơn là bộ mobile có màu cầu vồng nhàn nhạt pha trộn các màu.

9. methammy

methammy Member

• 190 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

theo em la day bé tập đi thôi

10. hongdung028

hongdung028 Member

• 180 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

bé 1 tuổi nên dạy nhẹ nhàng đã