E bị đau lưng thì dùng đệm gì bây giờ?

E bị đau lưng thì dùng đệm gì bây giờ?

Chia sẻ trang này

1. thuthuha

thuthuha Member

• 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 3,263 Lượt xem

• 15 Lượt trả lời

Sau khi sinh xong bé thứ 2 e cứ bị đau lưng suốt, nhất là vùng thắt lưng. Nhiều hôm nằm ngủ mà thấy trở mình cũng khó chịu. Hiện e đang nằm đệm bông ép, nhiều người khuyên e là chuyển sang đệm lò xo hay đệm cao su nằm đỡ đau lưng hơn? Có đúng vậy không? E bị đau lưng thì dùng đệm gì bây giờ? Xin mọi người cho lời khuyên?

2. nguyenhuonggiang691

nguyenhuonggiang691 Member

• 40 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ui e chưa sinh bé, nhưn bà chị e sau sinh cũng kêu đau lưng muốn gãy luôn là sao ạ...e nghe mà sợ quá ah

3. OanhOlive

OanhOlive Active Member

• 242 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

bạn thử mua đệm lò xò Hanvico nằm xem. Nhà mình mua dùng thấy ưng lắm. Đệm có hệ thống lò xo vững chắc, nẩy, thoáng và đàn hồi nâng đỡ cơ thể tốt lúc mua mình cũng dc tư vấn là đệm tốt cho người bị đau lưng, đau cột sống. Nằm 1 thời gian thấy đỡ đau lưng hẳn.
    Với đau lưng bạn nên bổ sung thêm canxi đồng thời vận động nhẹ nhàng nữa.
    Chúc bạn nhanh khỏe

4. ThờiTrangEMSPO

ThờiTrangEMSPO New Member

• 24 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

nằm mà trở mình cũng đau có khi b bị thoái hóa rồi đó, bạn nên đi khám đi. nằm đệm cũng là 1 phần, 1 phần nữa bạn cũng nên thuốc thang thì mới hết đau lưng bạn ạ
    Nếu cân nặng của b tăng cũng là lưng đau đó

5. thuthuha

thuthuha Member

• 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đệm lò xò hanvico nắm tốt hết đau lưng ạ? Chị mua đâu đấy giá bao nhiêu cho e xin địa chỉ vs
    E mới thấy đau khoảng 1 tuần trờ lại đây thôi. Chưa có đi khám gì, nghe chị nói chắc e cũng nên đi. Thực là từ sau sinh bé thứ 2 cân nặng e tăng lên hơn 10kg chị ạ. chưa có giảm dc vì đang cho con ti

6. hoangngan12

hoangngan12 Member

• 49 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình thấy nằm đệm cao su đỡ đau lưng hơn chứ.
    đệm lò xo lún lên lún xuống mỗi lần về quê
    nằm trên giường bố me mà sáng ra còn đau lưng thêm ấy :) :)

7. OanhOlive

OanhOlive Active Member

• 242 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Uhm mình mua nằm 1 thời gian thấy lưng đỡ đau hơn hẳn đấy. Tại mình quen địa chỉ nên đặt mua online luôn, chỉ cần chọn kích thước mẫu mã trên web là họ chở đến tận nhà luôn
    Mình đặt trên thegioidemviet.vn đấy. Mình mua đệm lò xò hanvico giá gần 10tr mà được giảm giá 35%. Mua đình mình thấy đợt này cũng sale nhiều mà còn vận chuyển miễn phí nữa

8. lynam

lynam Member

• 36 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nếu nằm trên giường với mặt phẳng quá cứng sẽ đặt nhiều áp lực lên tủy sống và gây đau đớn. Đối với người lớn tuổi phải nằm lâu tại giường, một tấm nệm êm ái là rất cần thiết để phòng chống loét do tì đè, tránh hoại tử.

Nệm cũ mất độ đàn hồi cũng có khả năng gây đau lưng. Bạn nên thay đổi mặt nệm thường xuyên để duy trì độ bền và không gây lõm nệm quá mức. Nếu đã sử dụng trên 10 năm thì cần thay nệm mới.

Nệm nằm tốt cần dày từ 10 cm trở lên, được làm từ cao su thiên nhiên hoặc nệm xơ dừa. Khi nằm có cảm giác êm ái, dễ chịu, không gây đau những vùng tiếp xúc chính như ót, vai, lưng, mông. Trước khi chọn mua nệm, bạn nên thử độ căng của nệm bằng cách nằm thẳng lưng, nếu khoảng cách giữa đoạn eo lưng và nệm có lỗ hổng lớn thì nệm quá cứng, nếu nệm võng xuống quá 10 cm thì nệm quá mềm.

9. Boom

Boom Member

• 104 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Ui phải thegioidemviet.vn chỗ 65 Trần Cung, Cầu Giấy ko chị. e mới mua nè. giao tận nhà hàng chuẩn, thấy đẹp hơn trong ảnh trên web.hii lại còn giảm trực tiếp 300k nữa. giờ e có mối chăn ga gối đệm ruột rồi hii

10. thuthuha

thuthuha Member

• 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ok b, để mik tìm hiểu coi sao, chắc phải mua luôn chứ ko chịu nổi cái lưng nữa rồi :)

11. AnhNgữRES

AnhNgữRES New Member

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đi châm cứu ở viện cổ truyền đó b, trc mik đau lưng phải đi châm cứu 2 tuần đấy

12. dndn94

dndn94 New Member

• 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nên đến các cửa hàng bán nệm để tìm mua nệm lò xo về nằm, chắc sẽ đỡ đau lưng hơn.

13. forgetmenow

forgetmenow New Member

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đệm cao su, than hoạt tính gì đó, khoảng 40% không quá mềm, cũng ko quá cứng

14. Huyenhills

Huyenhills New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình ngủ dùng phản, không thích nằm đệm

15. thuoctaydactri

thuoctaydactri New Member

• 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng muối hạt khoảng 1 chén, rang nóng lên sau đó bạn bỏ vào vải dày, kiểm tra nhiệt độ giảm bớt sao cho vừa đủ nóng nhưng ko làm bỏng da.bạn chườm lên vị trí đau đến khi muối rang nguội hẳn. Mỗi ngày 1 lần sau 1 tuần sẽ khỏi.

16. yenoanh23

yenoanh23 New Member

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu nằm trên giường với mặt phẳng quá cứng sẽ đặt nhiều áp lực lên tủy sống và gây đau đớn. Đối với người lớn tuổi phải nằm lâu tại giường