Em xin review chất lượng sữa Babylait của Pháp cho các mẹ tham khảo nhé

Em xin review chất lượng sữa Babylait của Pháp cho các mẹ tham khảo nhé

Chia sẻ trang này

1. linhmiumiu

linhmiumiu Member

• 237 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

• 6,854 Lượt xem

• 39 Lượt trả lời

Vài tháng trước em có lập topic hỏi về chất lượng sữa Babylait của Pháp cho con. Sau khi tham khảo ý kiến các mẹ thì em đã quyết định chọn loại này cho con uống. Hiện nhóc đang uống Babylait số 2. Em thấy sữa này khá dễ uống, ko bị ngấy (đúng như các mẹ giới thiệu), ko quá ngọt vì ko có gluco, nhóc nhà em rất chịu bú sữa bình. Vài tháng nay con tăng cân rất đều đặn, trộm vía, từ khi mẹ đi làm con chưa bị ốm vặt trận nào. Mừng lắm. Các mẹ đang loay hoay tìm sữa cho con thì thử loại này coi sao nhé

minhhang25 thích bài này.

2. subisusu

subisusu Member

• 307 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

sữa ko có đường gluco là tốt đấy, ko lo bị béo phì. sữa nào ngọt quá là ko dám cho con uống nhiều, sợ béo phì, tiểu đường

3. subisusu

subisusu Member

• 307 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Sữa nội thường ngọt hơn sữa ngoại nên mình có dám cho con uống sữa nội đâu. Toàn uống sữa của Pháp và Sing. Còn người lớn trong nhà thì uống TH True milk loại ít đường ấy (ko đường hơi ngấy, chồng mình kêu khó uống)

4. linhmiumiu

linhmiumiu Member

• 237 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Babylait này mát lắm nhé, bé nhà mình uống vào output đều, dễ dàng luôn. Bé nhà bạn 2,5 tuổi rồi thì uống Babylait Croisance ha.

5. MeRio

MeRio Member

• 122 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

híc, đến là khổ. dùng sữa ngoài nhiều bị nóng, hay bị táo bón quá. có khi phải chuyển sữa khác cho con thôi. ko biết giá cả babylait với friso có chênh lắm ko mẹ?

6. akimi.liv92

akimi.liv92 Active Member

• 298 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Bé nhà tớ, con trai, cũng nhẹ cân suy dinh dưỡng đây, từ hồi 5 tháng (6.3kg) giờ 9,5 tháng rồi mà chỉ được hơn 8kg thôi.
    Bác sĩ dinh dưỡng tư vấn cho bé nhà tớ là Pre-Nan + Nan HA, pha cùng nửa nọ nửa kia. Tăng lên 1 tẹo lại ngừng. Rồi lại đi khám chỗ khác, bác sỹ tư vấn dùng Similac Neosure. Loại này nhiều chất béo, mùi gây, khó uống kinh khủng. Nhưng đang hết sữa, mua khắp nơi không được, tớ đổi sang Babylait. Con uống dễ hơn hẳn.
    Tóm lại, tớ thấy, các bạn suy dinh dưỡng kiểu con nhà mình, ngoài sữa ra vẫn phải kết hợp với ăn nữa cậu ạ.
    Tớ đang theo tư vấn của bà ngoại, mỗi bữa ăn dặm cho thêm 7 hạt sen tươi, bóc vỏ đen, bỏ tâm sen đi, cho vào nấu cùng rồi xay nhuyễn.
    Nhìn chung, tớ thấy con tớ có lên cân, nhưng chậm lắm ạ.
    Lời khuyên của tớ với con bạn là cứ nên cho bé thử ăn các loại sữa cho bé nhẹ cân xem thế nào, nếu con chịu ăn thì tốt, không thì dùng sữa thường loại tốt là ổn rồi, miễn sao con chịu ăn. Ngoài ra, nên bổ sung multi vitamin cho con bạn ạ, không thường xuyên nhưng cứ cách 1-2 tháng lại uống 1 đợt vài tháng. Con mình đang uống Well kid, nhờ mua ở Anh, thấy con cũng có vẻ ăn ngon hơn. Rồi thì bổ sung kẽm, canxi, v.v. nhưng uống mấy thứ kẽm hay canxi này phải đi khám bác sỹ bạn nhé.
    Chúc bé nhà bạn chóng lên cân, hay ăn chóng lớn.

7. akimi.liv92

• 298 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Ừ, P100 của viện dinh dưỡng nhiều chất lắm, bé nào thực sự còi thì hãy uống, còn ko thì nên tìm sữa khác. Nói chung cứ kiên trì và nên kết hợp nhiều thứ các mẹ ạ. Rồi vài năm nữa, con hết đốt là lại lớn phổng phao nhanh í mà. hihi

8. subisusu

subisusu Member

• 307 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bọn trẻ lười ăn, hấp thu kém, đi viện dd khám kiểu gì bác sỹ cũng kê cho kẽm uống vì kẽm giúp tăng khả năng hấp thu, giúp ăn ngon miệng hơn. Mà mẹ nó cũng chịu khó, tỉ mẩn thật, sao có thể ngồi đếm từng hạt sen khi nấu ăn cho bé thế. Đúng 7 hạt mới được ạ?

akimi.liv92 thích bài này.

9. linhmiumiu

linhmiumiu Member

• 237 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Sữa Babylait tách kem nên ko ngấy, bé dễ uống là đúng rồi ạ. Mà chị hay mua Babylait ở đâu đó? Hồi đầu em thấy hơi khó mua, nhưng về sau toàn đặt hàng trực tuyến cho tiện

10. linhmiumiu

linhmiumiu Member

• 237 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em chưa cho con uống friso bao giờ nên ko biết, còn Babylait dao động trong khoảng 450k - 470k thôi ạ. Mà hộp 900 gr hết nhé, ko có loại 400 gr đâu ạ.

11. MeRio

MeRio Member

• 122 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

sao giá lại trong khoảng thế ạ? Mỗi đại lý bán 1 kiểu ah? giá này cũng ko chênh vs friso lắm đâu ạ

linhmiumiu thích bài này.

12. akimi.liv92

• 298 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Nuôi con mà, cứ ai mách gì thì làm đấy, vất vả, tốn thời gian cũng vẫn phải làm thôi ạ. Mà chắc các cụ có chút tâm linh, trai thì 7 hạt, gái 9 hạt đấy mẹ nó ạ.

13. akimi.liv92

• 298 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trước mình nhờ ông anh họ du học bên đó mua rồi gửi về, mỗi lần vài thùng uống dần, nhưng bây giờ toàn đặt trực tuyến của Candia Việt Nam. Hình như công ty này độc quyền phân phối sữa Babylait tại Việt Nam thì phải. Họ ship hàng tận nơi nên cũng tiện, đỡ phải nhờ vả ai, cũng đỡ phải ra đại lý mua

14. linhmiumiu

linhmiumiu Member

• 237 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Ah dạ ko ạ. Trong khoảng là vì mỗi số lại 1 giá khác nhau. Babylait số 1 là 472k, số 2 là 463k và số 3 là 448k ạ.

15. linhmiumiu

linhmiumiu Member

• 237 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Babylait là sữa của Candia Pháp, ở Việt Nam thì có Candia Việt Nam phân phối độc quyền. Em cũng hay mua trực tuyến trên web luôn, đặt hàng rồi họ chuyển về tận nhà cho. Web của nó đây ạ: http://candiavietnam.com/sua-bot.html. Chị nào có nhu cầu thì tìm hiểu thêm xem sao.

16. subisusu

subisusu Member

• 307 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Em cũng đoán đoán thế rồi. Chắc giai thì 7, gái thì 9 hạt rồi. Mùa này đang mùa sen, để nhờ người nhà ở quê mua 1 ít gửi lên rồi nấu cho con ăn xem nào. Con ko ăn thì mẹ nấu chè sen ăn vậy :D

17. KemKulz

KemKulz Member

• 300 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Con em hồi 6 tháng có 7kg, 1 tuổi có 9,2kg mà giờ 18 tháng đc 11,5kg rồi, ko bụ nhưng tăng cân đều, khoẻ, nghịch lắm.
    Dưới 1 tuổi bé uống XO, trên 1 tuổi là Gain IQ của abbot, thời kì nào ốm thì dặm thêm Pedia sure. Từ 16 tháng thì buổi ngày uống sữa tươi, buổi tối mới uống sữa công thức. Tổng cộng tầm 500ml sữa thôi
    Bé nhà mình ăn 3 bữa cháo, 1 viên phô mai, 1 hộp sữa chua hoặc váng sữa 1 ngày, ngoài ra ăn thêm trái cây, cơm hoặc đồ ăn của người lớn 1 thứ 1 ít khi nào bé thích.
    Chia sẻ với bạn như vậy, thực ra mẹ cũng đừng nóng ruột quá, cũng ko nên ép con ăn quá....nuôi con là cả 1 quá trình dài

18. linhmiumiu

linhmiumiu Member

• 237 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chị ơi, em thấy nhiều mẹ nói là sữa Abbott mùi hăng hăng, lúc mở lon ra mùi hơi sực nức. Có đúng thế ko ạ? Cái Babylait em đang cho con uống thì thơm nhẹ, ko hăng tí nào luôn.

19. subisusu

subisusu Member

• 307 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Em thấy cái sữa meadjohnson mở ra là mùi cũng sực nức lắm đấy ạ. Hay do hương liệu các mẹ nhỉ? Liệu cho con uống có ảnh hưởng gì tới sk ko?

20. akimi.liv92

• 298 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Sữa Babylait màu vàng nhạt, thơm nhẹ, không hăng, lúc lấy sữa cho con thấy rất thơm dễ chịu mà.