Cùng tìm hiểu phương pháp phẫu thuật lấy mỡ mí mắt

Giải pháp lấy mỡ mí mắt cho chị em trẻ trung hơn

Chia sẻ trang này

1. Trang Hà

Trang Hà Member

• 80 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

• 1,434 Lượt xem

• 1 Lượt trả lời

Lấy mỡ mí mắt thích hợp với các chị em có mí mắt đẹp nhưng do lớn tuổi, quá trình lão hóa diễn ra làm cho mỡ và da thừa xuất hiện kết hợp phần cơ và mô liên kết bị chùng nhão, chảy xệ. Phương pháp này làm cho mắt không còn tình trạng mí rõ và gương mặt trông mệt mỏi, không tự nhiên.

Ưu điểm của phương pháp này là sau mổ, mí rõ đẹp rất tự nhiên làm cho gương mặt tươi sáng hơn. Thời gian hồi phục sau mổ rất nhanh, ít sưng bầm, do đó phương pháp này rất thích hợp với những khách hàng là những người đang làm việc, giao tiếp nhiều...

Xem thêm bài viết: Làm thế nào để mắt 1 mí thành 2 mí vậy?

Lấy mỡ mí mắt làm đôi mắt trẻ đẹp hơn

Quy trình lấy mỡ mí mắt gồm 4 bước sau:

Bước 1: Bác sĩ thăm khám và tư vấn
    Bước 2: Đo vẽ, phác thảo mí mắt mới
    Bước 3: Sát khuẩn và gây tê vùng điều trị
    Bước 4: Tiến hành phẫu thuật lấy mỡ mí mắt

Cụ thể, sau khi đo và vẽ đánh dấu cẩn thận nếp mí hai bên và phần da thừa, bác sĩ sẽ gây tê nhẹ nhàng. Sau đó bác sĩ sẽ tiến hành rạch da theo đúng đường nếp mí của bạn, lấy bỏ vừa đủ phần mỡ và da thừa mà không làm thay đổi nếp mí của bạn. Sau phẫu thuật thẩm mỹ mắt, đôi mắt của bạn sẽ tự nhiên mà không bị trợn.

Chăm sóc sau phẫu thuật lấy mỡ mí mắt

Các bạn có thể tự chăm sóc cho mình theo các bước sau:
    - Rửa vết khâu bằng nước muối và tra mỡ kháng sinh theo chỉ định bác sĩ.
    - Chườm đá lạnh trong 2 ngày đầu
    - Uống thuốc theo đơn của bác sĩ.

Ai cũng mong muốn đôi mắt của mình luôn đẹp tự nhiên

Xem thêm bài viết: Cắt mí có ảnh hưởng đến mắt không mọi người?

Sau phẫu thuật 7 ngày, bạn sẽ được cắt chỉ vết mổ, một số trường hợp đặc biệt có thể sử dụng chỉ tự tiêu. Trong khoảng hai tuần lễ sau phẫu thuật, bạn nên hạn chế các hoạt động khiến đôi mắt bị khô như đọc sách, xem tivi, đeo kính áp tròng và trang điểm mắt. Bạn cần hạn chế sử dụng máy tính và smartphone lâu trong khoảng 3 ngày đầu sau mổ. Ngoài ra, bạn cũng nên đeo kính mát để bảo vệ mắt khỏi gió và kích thích từ ánh nắng mặt trời khi đi ra ngoài.

2. ngocbich123

ngocbich123 New Member

• 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e cũng mới có 24 tuổi mà bọng mắt to lắm, nhìn già hơn tuổi bao nhiêu, hôm vừa rồi mới quyết định đi lấy mỡ, eo ơi, bao nhiêu mỡ luôn, ghê quá. Mà e phải công nhận b.sĩ Dung bên Lilia mát tay thật, làm sạch sẽ, nhanh gọn mà thẩm mỹ lắm. Ai muốn làm thì qua đấy nhé, bác này chuyên mỡ luôn đấy ạ.kaka