Bí quyết chăm sóc da khô mùa hè chuẩn nhất

Gợi ý cách chăm sóc da khô mùa hè chuẩn nhất

Chia sẻ trang này

1. dungtranmy

dungtranmy Member

• 81 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

• 7,354 Lượt xem

• 21 Lượt trả lời

Da khô khiến thấy khó chịu mà chăm sóc chúng cũng trở nên khó khăn nhất là khi mùa hè đã đến. Chính vì vậy, hãy tham khảo những gợi ý chăm sóc da khô mùa hè sau.

1. Dùng kem dưỡng ẩm

Chăm sóc da khô mùa hè không khó

Kem dưỡng ẩm có chứa hypoallergenic tự nhiên sẽ là tốt nhất cho làn da khô trong mùa hè. Mỗi sáng, sau khi rửa mặt, hãy vỗ nhẹ dầu dừa nguyên chất, dầu ca cao hay dầu hạt mỡ nguyên chất lên toàn bộ cơ thể. Chúng có chứa các chất dưỡng phẩm như tinh dầu, các vitamin thân thiện với da như vitamin A, C, D, E và protein.

Các loại kem dưỡng và lotion tự nhiên sẽ mang lại lợi ích tối đa cho da khô- giúp làm liền, thấm sâu và bảo vệ da khỏi sự lão hóa.

2. Uống đủ nước

Bạn biết đấy có 1 cách chăm sóc da khô không để bỏ qua đó là bạn phải cung cấp đủ lượng nước cho cơ thể mỗi ngày. Bạn nên uống khoảng 2 lít nước cần thiết, qua đó da cũng có thể có lượng nước cung cấp cần thiết.

3. Dùng kem chống nắng

Có một thực tế là phơi nắng quá nhiều có thể gây ra nếp nhăn, tàn nhang, da khô và thậm chí ung thư da. Do đó, việc sử dụng kem chống nắng là biện pháp lý tưởng để tránh nắng và tránh các tia tử ngoại cho da. Bạn nên tự chủ động tránh nắng mặt trời từ 10 giờ sáng đến 4 giờ chiều.

4. Tránh sử dụng nước trực tiếp dưới vòi

Gợi ý cách chăm sóc da khô mùa hè

Chị em có làn da khô nên tránh rửa mặt dưới vòi nước chảy vì nước máy thường chứa florua và một số chất rắc rối khác. Thay vào đó, hãy dùng nước khoáng lạnh hay các viên đá hoặc tốt hơn cả là rửa mặt với các lotion, toner hay sữa rửa mặt không chứa cồn, được làm từ các thành phần tự nhiên. Chúng sẽ giúp bạn làm sạch da, cân bằng độ ẩm mà không gây kích ứng.

5. Chế độ sinh hoạt lành mạnh cho da

Chế độ ăn uống lành mạnh bảo vệ da

Đừng quên chăm sóc da khô mùa hè bằng những việc đơn giản từ 1 chế độ dinh dưỡng phù hợp. Bạn nên ăn nhiều hoa quả và hạn chế chất béo để có làn da đẹp. Hút thuốc không chỉ gây tổn hại sức khỏe của bạn mà còn gây hại cho làn da của bạn. Hút thuốc làm giảm lượng oxy và thu hẹp các mạch máu ở lớp trên cùng của da. Da của bạn sẽ thiếu oxy và mất các chất dinh dưỡng như vitamin A. Vì vậy, bạn không nên hút thuốc. chế độ ăn hợp lý có nhiều trái cây, rau xanh và ngũ cốc nguyên hạt sẽ giúp bạn có một làn da trẻ- khỏe.

Xem thêm:
    >>> Cách chăm sóc da sau khi đi biển
    >>> Cách chăm sóc da nhờn mùa hè

2. buitrami

buitrami Active Member

• 245 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Sao trước mình có đọc bài báo viết nên dùng nước trực tiếp dưới vòi hoa sen có tác dụng tốt cho da cơ mà nhỉ :(

3. ngocanhhh

ngocanhhh Member

• 41 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

đấy là khi bạn tắm dùng vòi sen trực tiếp lên vùng ngực sẽ khiến ngực bạn nở nang hơn cũng như tốt cho da, còn riêng đối với mặt bạn cần 1 chế độ chăm sóc riêng biệt

liennguyen thích bài này.

4. liennguyen

liennguyen Active Member

• 134 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

chăm sóc da dầu bằng mấy cách trên được không? hôm bữa tớ có mua kem chống nắng missa của hàn quốc với chỉ số SPF là 50 dùng ổn không cả nhà

KIMHIEN thích bài này.

5. KIMHIEN

KIMHIEN Member

• 61 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

chỉ số SPF từ 30 là dùng hàng ngày thôi còn nếu ra nắng gay gắt phải dùng 45 hoặc 50 mới ổn, mình thì hay dùng kem chống nắng a'pieu dùng thích cực, mùi thơm nhẹ mà dễ thẩm thấu lắm

nanand thích bài này.

6. nanand

nanand Active Member

• 269 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

dùng kcn của missa cũng thích mà :D mình cũng test thử a pieu rồi da cứ bóng nhẫy ý :(

ngocdiem thích bài này.

7. ngocdiem

ngocdiem Active Member

• 127 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

kcn mà bóng nhẫy thì bye luôn chứ ham hố làm gì, mùa hè mà không sử dụng kem chống nắng thì lại thành than bóc nõn mà nhiệt độ ngoài trời giờ cũng phải trên 40độ

8. hoatran

hoatran Active Member

• 187 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

mình thấy chăm sóc da mụn mùa hè là khổ nhất chứ còn việc chọn kem chống nắng lại quá đơn giản.

giolanh.vtc thích bài này.

9. giolanh.vtc

giolanh.vtc Member

• 180 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

đối với da mụn tốt nhất luôn để da sạch sẽ, dưỡng ẩm và che chắn khỏi ánh nắng mặt trời thôi chứ khó gì đâu

10. tuongvi

tuongvi Active Member

• 300 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

mình thì lại đồng ý vs bạn hoatran là chăm sóc da mụn thì khó hơn hẳn, nếu chăm sóc k đúng cách có thể khiến mụn lan rộng hoặc da bị tổn thương nữa cơ đấy

11. hientran

hientran Member

• 42 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

để chăm sóc da mụn hiệu quả bạn nên để tâm đến 1 chế độ ăn uống , sinh hoạt hợp lí. Chế độ ăn uống nghỉ ngơi không hợp lí chính là 1 nguyên nhân gây mụn đó :D

12. henngo

henngo Active Member

• 156 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Cả nhà có biết chăm sóc da như thế nào cho đúng cách, chăm sóc da thế nào để làn da luôn khỏe đẹp không?

13. Tú Cầu

Tú Cầu Active Member

• 130 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mình thấy rất hiệu quả

14. tocduoiga

tocduoiga Member

• 48 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

bạn chăm sóc da khô mùa hè theo cách trên à, bao lâu thì bạn thấy hiệu quả thế chia sẻ để mọi người biết thêm thông tin bạn nhé

15. diepvnh

diepvnh Active Member

• 254 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

mình thấy chăm sóc da khô mùa hè có khó gì đâu nhỉ mỗi ngày dành ra 20 pút chăm sóc da là ổn ngay thôi mà

16. cubin18

cubin18 Active Member

• 228 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

nếu cân bằng độ ẩm cho da mình dùng xịt khoáng được không bạn nhỉ? Thấy mùa hè da mất nước nên mọi người hay dùng xịt khoáng
    cảm ơn thông tin bổ ích của bác:D

17. nhungnguyen

nhungnguyen Active Member

• 144 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Dùng xịt khoáng đi bạn, dùng thích lắm. Mùa hè không có xịt khoáng là da mình khô sạm lắm. Bạn cũng có thể tự làm xịt khoáng đấy

18. vietanh

vietanh Active Member

• 290 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

dùng xịt khoáng của hãng nào thì tốt vậy bạn ơi ?

19. catnho

catnho Active Member

• 295 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Xịt khoáng là sản phẩm làm khỏe da bằng cách cung cấp một lượng khoáng cần thiết mỗi ngày giúp làn da khoẻ mạnh đồng thời giữ độ ẩm cho da. Xịt khoáng không những làm tươi mới làn da mà còn mang lại cảm giác thư giãn và dễ chịu cho làn da.

Bạn nên dùng xịt khoáng của the face shop nhé, chăm sóc da khô mùa hè bằng xịt khoáng quá chuẩn rồi

xukho thích bài này.

20. xukho

xukho Member

• 56 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nếu mà ngại dùng mỹ phẩm để chăm sóc da bạn có thể tham khảo cách chăm sóc da bằng ngải cứu nhé, hiệu quả lắm đó :)

haiyendoan thích bài này.