Hé lộ tuyệt chiêu chống nhăn da tự nhiên

Hé lộ tuyệt chiêu chống nhăn da tự nhiên

Chia sẻ trang này

1. Mẹ Cún

Mẹ Cún Active Member

• 399 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

• 5,448 Lượt xem

• 6 Lượt trả lời

Tuổi tác làm cho làn da chị em mình nhanh xuống cấp, đặc biệt là chị em ngấp ngé 30, nếp nhăn xuất hiện ngày một nhiều, Mẹ Cún muốn chia sẻ, hé lộ tuyệt chiêu chống nhăn (đã chiêm nghiệm và hiệu quả tức thì các chị em nhé) bằng chanh, lòng trắng hay thường xuyên mát xa, kết hợp với ăn uống, ngủ nghỉ hàng ngày nữa các chị nhé.

>> 4 lý do trông bạn già hơn tuổi
    >> Bí quyết chống lão hóa của các siêu mẫu
    >> Những bí mật ẩn trong làn da sáng đẹp của bạn
    Vitamin A
    Loại vitamin thân thiện với sắc đẹp này có nhiều trong các loại quả như cà rốt, bí ngô, khoai lang, dưa đỏ, và trong rau xanh như rau cải bó xôi, cải xoăn, củ cải đường, và rau diếp. Chúng sẽ mang lại cho bạn làn da khỏe mạnh, tươi sáng, đồng thời giúp giảm các nếp nhăn.
    Ngoài ra, vitamin A còn giúp đẩy lùi tình trạng viêm nhiễm và các gốc tự do trong cơ thể giữ cho làn da luôn rạng rỡ, trẻ trung, không mụn và nếp nhăn. Bên cạnh Vitamin A, chúng mình cũng nên bổ sung đủ lượng Vitamin C vì đây được coi là một thần dược khác giúp trẻ hóa làn da.
    Rau xanh
    Ngoài Vitamin A, rau xanh còn chứa rất nhiều chất dinh dưỡng khác, đặc biệt là chất diệp lục, cũng giúp loại bỏ nếp nhăn. Chất diệp lục là sắc tố màu xanh có trong thực vật và được tạo ra nhờ ánh nắng mặt trời. Đây là dưỡng chất có khả năng giải độc tốt nhất, làm đẹp tuyệt vời nhất, và cung cấp nhiều năng lượng nhất. Chúng sẽ giúp giảm các nếp nhăn, cải thiện bề mặt da giúp làn da đẹp mỹ mãn hơn, loại bỏ mụn trứng cá, và mang lại cho cơ thể cảm giác khỏe khoắn và tràn đầy sức sống. Bên cạnh đó, rau lá xanh còn chứa nhiều chất xơ giúp cho hệ tiêu hóa luôn hoạt động hiệu quả.
    Dầu dừa
    Thay vì tốn tiền cho các loại mỹ phẩm xa xỉ giúp chống nếp nhăn quanh mắt, bạn hãy sử dụng dầu dừa hữu cơ nguyên chất. Axit béo có trong dầu dừa mang lại công dụng tuyệt vời cho làn da ccủa bạn, đặc biệt là vùng da quanh mắt. Nó không chỉ giúp làm trơn da mà còn đánh bật các nếp nhăn được hình thành theo thời gian. Bên cạnh đó, dầu dừa còn là một dưỡng chất giúp làn môi của chúng ta luôn mềm mại và mịn màng.
    Lòng trắng trứng
    Đánh tan vài lòng trắng trứng trong tô nhỏ, thoa lên vùng da có nếp nhăn và mát-xa nhẹ nhàng. Để khô trong khoảng tối thiểu 15 phút. Rửa sạch với nước ấm và để vitamin B và E tự nhiên phát huy phép màu trẻ hóa của chúng.
    Nước chanh

Thoa một chút nước cốt chanh lên vết hằn và nếp nhăn sâu trên mặt bạn (nếu da bạn nhạy cảm, nên pha loãng nước chanh trước khi dùng). Tính axit của chanh sẽ khiến da sáng hơn đồng thời hạn chế sự xuất hiện của các nếp nhăn. Hít thở sâu với hương tinh dầu cam chanh giúp tinh thần sảng khoái và làm sống dậy các giác quan.

Mát-xa

Sử dụng loại kem dưỡng da bạn yêu thích để xoa bóp đều đặn, dứt khoát nhưng nhẹ nhàng khắp mặt, vùng cổ, dưới mắt và trán. Thỉnh thoảng bạn cũng nên đi spa để được trị liệu chuyên nghiệp và tận hưởng cuộc sống.
    >> Để làn da ngày càng trẻ hóa
    >> Chia sẻ các cách trẻ hóa làn da

HoaiLuong and ngocyen like this.

2. ngocyen

ngocyen Active Member

• 366 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

ui chời, ăn rau xanh hoài mà có thấy gì đâu cơ chứ. o_O

3. HoaiLuong

HoaiLuong Member

• 157 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

e đánh dấu để mấy nữa bước sang tuổi băm, còn chăm sóc cho da dẻ níu kéo tuổi thanh xuân.

4. Chimennho

Chimennho Active Member

• 294 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

em toàn nằm nghiêng nên 2 bên mũi xuất hiện nếp nhăn, mới thì mờ mờ, mà nằm thảng ko ngủ đc bj nếp nhăn hằn sâu, liệu áp dụng mấy pp này có mất hẳn ko nhỉ

5. Tutintoasang

Tutintoasang Member

• 150 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

minh đang dùng lòng trắng trứng, đc 1 tháng rồi, da vừa mịn màng, nế nhăn có vẻ mờ mờ đi đấy các nàng ah.

6. hoaithu82

hoaithu82 Member

• 267 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình nge bảo mỗi ngày uống 1 cốc cafe cũng có tác dụng chống lão hoá da hiệu quả, ko để da bị nhăn.
    Đã chị em nào thử cách này chưa?

7. Mẹ Cún

Mẹ Cún Active Member

• 399 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

phải kiên trì các nàng ah nếu ko ko có kết quả đâu :d