Help me! Em bị viêm họng, uống kháng sinh cũng không khỏi | Page 4

Help me! Em bị viêm họng, uống kháng sinh cũng không khỏi

Chia sẻ trang này

1. cogaichungtinh

cogaichungtinh New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Rát họng và mất tiếng chứ không phải ho bạn à, cách đơn giản tớ cũng dùng chanh rửa sạch, cắt lát mỏng ngâm muối trắng ngậm và ăn luôn, hoặc chanh đào ngâm mật ong. Nếu đợt nào khàn tiếng dài tớ dùng Tiêu Khiết Thanh và uống nước ấm. Hiệu quả cực, bạn thử xem.

2. Sâu non

Sâu non New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn da trắng dáng xinh và trangtoanthan chắc đã biết cách cải thiện chất lượng giọng nói :p. Có Tiêu Khiết Thanh tự tin toàn diện rồi nhé! Ghen tị ghê, người đâu được cả dáng lẫn da, chẳng như em :(

3. Fantasy82

Fantasy82 New Member

• 12 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bạn ơi ngoại hình là lợi thế với con gái chúng mình nhưng thông minh, giọng nói hay và dễ nghe là tiêu chí mà nhiều cô mơ ước đó.

cogaichungtinh and hoanghontim19 like this.

4. hoanghontim19

hoanghontim19 New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tớ cũng thường bị rát họng, nhất là những ngày trời nóng thế này. Cứ để quạt thổi gió vào cổ là sáng ngủ dậy rát họng. Mùa đông thì quên khăn là ho và đau cổ ngay. Chính vì vậy lúc nào cũng bị nói là thiếu sức sống, rồi như nàng liễu rủ mới a kay chứ!

5. Fantasy82

Fantasy82 New Member

• 12 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Vậy bạn dùng Tiêu Khiết Thanh đi, chú ý là không được để gió thổi vào mặt trực tiếp, có thể bật quạt nhẹ hoặc để xa vừa mát, vừa khỏe, vừa không khô miệng, không viêm họng. Tiêu Khiết Thanh tớ dùng rồi, hiệu quả lắm ấy à, quan trọng là nó không có tác dụng phụ, không lo ảnh hưởng đến da hay rối loạn tiêu hóa như dùng kháng sinh.

cogaichungtinh thích bài này.

6. banhquyvungden

banhquyvungden New Member

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

giờ mình phải từ bỏ thói quen uống nước lạnh thôi, không tốt cho sức khỏe lại gây đau họng, khàn tiếng nữa chứ. Đúng là sức khỏe mà không biết bảo vệ, không chăm sóc đúng cách thì luôn đối mặt với ốm yếu, không sức sống.

7. cogaichungtinh

cogaichungtinh New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đúng đấy bạn, nên chủ động bảo vệ sức khỏe. Khắc phục khàn giọng mất tiếng thì sử dụng Tiêu Khiết Thanh thảo dược cho an toàn. Sợ nhất phải dùng thuốc tây, mùi vừa sợ rồi rối loạn tiêu hóa tùm lum, mụn mặt le te đầy mặt ấy.

8. Sâu non

Sâu non New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mấy hôm nay nóng quá, công ty bật điều hòa lạnh cóng, ra ngoài đường thì như thiêu như đốt, về nhà cũng nóng toát mồ hôi. Mơ ở nhà mát bằng 1/2 công ty. Do nóng không chịu nổi, mất ngủ vì nóng nên đành phải tu nước lạnh. Hôm nay thì không nói được rồi. Hu hu :(

9. Fantasy82

Fantasy82 New Member

• 12 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Công nhận thời tiết khó chịu thật, nóng thế này làm gì phải mặc mọi người ai cũng nói thế nhưng không mặc cũng vẫn nóng kinh hoàng :eek:. Sau đợt nóng này chắc khối người sốt rồi viêm họng tùm lum hết thôi.

10. trangtoanthan

trangtoanthan New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hu Hu... nóng quá, ngày nào cũng tu nước đá, sáng dậy giọng như vịt đực luôn, bố mẹ kêu gào ngày nào con cũng ốm thế. Nghe mọi người nói Tiêu Khiết Thanh an toàn, thôi thì đầu tư để giọng từ vịt đực do khàn tiếng mong sớm thành sơn ca như giọng cha mẹ sinh ra em đã được hưởng.

11. maile81

maile81 New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nóng quá, đầu đơ luôn nói gì đến họng. Với mọi người còn có điều hòa chạy ra chạy vào chứ em buôn thúng bán mẹt nên ở nhà cấp 4 nắng rọi cả ngày. Vào nhà như cái lò, nhìn thấy chai nước lạnh là tu hết sức luôn.

12. Fantasy82

Fantasy82 New Member

• 12 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Điều hòa thì vẫn ốm như thường bạn ơi. Nghe qua thì sức chịu đựng của bạn gấp 4-5 lần mọi người rồi. Theo tớ chỉ cần mở 1 cái cửa sổ phòng hướng có gió mà không nắng cho thông vào phòng, hướng nào nắng vào nhà che kín bằng vải dày hoặc phơi quần áo ướt lên, nhà có cái chậu nào múc nước đầy để trong nhà, đảm bảo giảm được nóng rất nhiều luôn.

13. bs_leductri

bs_leductri New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn hấp quất với mật ong, giã rau cần cho thêm vài hạt muối trắng, uống tỏi ngâm với gừng với rượu, sáng và tối xúc miệng bằng nước muối,nếu k được bạn uống Siro DAVIN - HO xem có đỡ k bạn nhé!

14. huongduong123

huongduong123 New Member

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ôi đúng là kinh nghiệm thời sinh viên đây mà. Nghĩ lại quãng thời gian vất vả đèn sách mỗi khi trời nắng nóng mà hãi. Nhưng cũng rất vui.

15. Fantasy82

Fantasy82 New Member

• 12 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Ố ố la la, bao nhiêu ngày nắng nóng, Hà Nội hôm nay phải gió, lăn đùng ra lạnh heo may như tính nết con gái giận dỗi vậy

16. Fantasy82

Fantasy82 New Member

• 12 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

ôi đúng tính con gái cái thời tiết Hà Nội này. Sáng mát vì mưa, trưa lạnh vì gió, chiều tối nắng nóng vì oi.

17. maile81

maile81 New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mát mẻ rồi nè, may quá đi, ngủ ngon lại khỏe re rồi

18. Bọ ngựa

Bọ ngựa New Member

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm qua xóm em mất điện, mồ hôi mướt mặt, bọn trẻ con lăn ra gạch hoa nằm, quạt mỏi tay. Hi vọng bọn trẻ không ho

19. huongduong123

huongduong123 New Member

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mưa nắng thất thường, em oải quá các bác à, nói nhiều thì đau họng, giờ thêm đau bụng do dạ dày, nói muốn hụt hơi luôn.

20. hongha247

hongha247 New Member

• 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Khổ thân em, :(:(:( ngồi ở cơ quan rét run mà lao ra đường thì nóng!