Kinh nghiệm tẩy nốt ruồi ở Bệnh viện da liễu

Kinh nghiệm tẩy nốt ruồi ở Bệnh viện da liễu

Chia sẻ trang này

1. Ng My

Ng My New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 29,919 Lượt xem

• 3 Lượt trả lời

Xin chào mọi người. Em vừa đi tẩy nốt ruồi ở Da liễu về. Xin chia sẻ ít thông tin cho mọi người cùng tham khảo, mong rằng nó sẽ có ích cho ai có ý định đi tẩy nốt ruồi ạ. Đầu tiên đến bệnh viện thì nhớ vào thẳng ạ, đừng đi đâu hết nhé. Vào thì hỏi y tá hay bảo vệ gì đó, khu khám bệnh ở đâu, tìm bàn hướng dẫn( vừa bước vào khoa khám bệnh là thấy ngay, dễ thấy lắm nha mọi người) mua sổ điền thông tin, lại quầy nộp sổ( nhìn vào chú thích mũi tên hay là dòng chữ dán vào rổ để nộp cho đúng nha mọi người, không là bị la á) đợi kêu tên đóng 20.000, đóng xong chưa lấy gì hết, lại ngồi đợi kêu tiếp để lấy biên lai và số thứ tự. trên số thứ tự ghi phòng và số của mình, hỏi rồi tìm tới phòng đó, mở cửa vào nha anh chị( thấy có nhiều người không biết nên cứ đợi ở ngoài hoài) vào rồi có ghế ngồi đợi, bác sĩ khám cho từng người theo thứ tự( nhớ xem xem người kế mình số mấy cho khỏi lộn nha) bác sĩ tư vấn và kê đơn thuốc. Quay lại bàn hướng dẫn để hỏi thanh toán phí đốt điện hay laser gì đó, chỉ rồi mình nộp sổ, đợi kêu tên đóng tiền và ngồi đợi nhận biên lai và số thứ tự có kèm theo là một tờ ghi chúng ta làm gì gì đó bao nhiêu tiền( ví dụ như của em ghi là " đốt laser 400.000đ"), điều quan trọng phải nhớ là đừng để mất bất kì tờ giấy nào nhé nếu không thì cũng hơi phiền anh chị ạ, trên ghi khu mấy phòng nào thì anh chị chịu khó hỏi nhé. đến ngay phòng đó sẽ có cái quầy cho mình nộp sổ( nhìn xung quanh xem số thứ tự, để nộp cho đúng thứ tự, hình như bác sĩ cũng sẽ kêu số thứ tự để mình biết nộp nữa nhé) rồi bác sĩ hỏi thăm làm gì làm gì, rồi chấm thuốc lên, có người không chấm thuốc mà chích thuốc tê luôn ý ạ, chắc mụt to hay gì. rồi đợi gọi tên đi vào phòng, nghe bác sĩ dặn lát mình vào chung với ai thì vào thôi, trong phòng đốt laser thì cũng cứ theo thứ tự làm từng người. về việc đau hay không thì em xin nói thế này, thuốc bác sĩ chấm ban đầu cũng là thuốc tê, khi chiếu laser thì chỗ bị chiếu em có cảm giác là nóng lên từ từ, đến độ em chịu đc thì làm xong(em 2003), nhanh lắm ạ. vấn đề này còn phụ thuộc vào mỗi người nữa, nên đau hay không tùy vào cơ địa ạ, em không dám nói gì thêm. xong rồi thì mình xuống nhà thuốc nộp sổ, đợi kêu tên đóng tiền nhận biên lai qua quầy khác lấy thuốc về bôi. em xin hết, ai có thắc mắc cứ cmt bên dưới em sẽ giúp hết mình

2. WhiteRose

WhiteRose Member

• 111 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tớ thấy ra tmv làm giá cũng thế mà đỡ phải chú ý giấy tờ như bạn, đc đón tiếp nhiệt tình hơn nữa.

3. Tấn Lợi

Tấn Lợi New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

4. Tấn Lợi

Tấn Lợi New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giá 400k là xóa 1 nốt ruồi hay nhiều nốt vậy bạn?