Làm đẹp bằng cà chua - hiệu quả thật bất ngờ

Làm đẹp bằng cà chua - hiệu quả thật bất ngờ

Chia sẻ trang này

1. thuhong96

thuhong96 New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 4,317 Lượt xem

• 12 Lượt trả lời

Cà chua không chỉ cả một loại thực phẩm thông dụng trong nhà bếp mà còn là nguồn nguyên liệu vô cùng cần thiết trong tổng hợp các mẹo làm đẹp của phụ nữ. Hãy cùng khám phá công thức làm đẹp từ cà chua để khám phá những hiệu quả bất ngờ nó đem lại nhé!

1. Mặt nạ xóa nếp nhăn trên da
    Mặt nạ cà chua được các chị em sử dụng khá phổ biến để xóa bỏ các nếp nhăn không mong muốn trên da. Cách làm rất đơn giản như sau:
    * Chuẩn bị:
    2 quả cà chua
    1 hộp sữa chua không đường
    1 máy xay sinh tố

*Cách làm:
    Các bạn chỉ cần bổ 2 quả cà chua + 1 hộp sữa chua không đường vào máy xay nhuyễn. Sau đó thoa nhẹ nhàng hỗn hợp lên mặt, đặc biệt là ở những chỗ có nhiều nếp nhăn như trán, vùng mắt, khóe miệng. Sau 15 - 20 phút các bạn rửa lại mặt với nước lạnh để se khít các lỗ chân lông và làm làn da căng mọng.

2. Se khít lỗ chân lông.
    * Chuẩn bị:
    2 quả cà chua
    1 muỗng cafe mật ong

* Cách làm:
    Rất đơn giản, các bạn chỉ cần bóc hết lớp vỏ của 2 quả cà chua, sau đó bổ làm đôi để lấy đi phần hạt. Tiếp theo các bạn xay nhuyễn trái cà chua và cho thêm 1 muỗng cafe mật ong.
    Việc tiếp theo, các bạn chỉ cần thoa nhẹ nhàng hỗn hợp đó lên mặt, nằm thư giãn, mát - xa 20 phút để hỗn hợp ngấm đều vào da. Sau đó rửa sạch mặt với nước lạnh để lỗ chân lông se khít.
    Các bạn nên thực hiện 2 lần / 1 tuần để đạt hiệu quả cao nhất.

3. Làm trắng da "cấp tốc"
    Cà chua được xem là nguồn nguyên liệu vô cùng hữu ích trong việc lấy l;ại làn da trắng sáng một cách nhanh chóng mà không phải dùng đến hóa chất.
    Cách 1:
    * Chuẩn bị:
    2 - 3 quả cà chua
    1 chút sữa tươi không đường
    1 bông gòn

* Cách làm:
    Lấy 2 -3 quả cà chua đã chuẩn bị trước đó đem ép lấy nước, chộn nước đó với sữa tươi không đường. Sau đó dùng bông gòn thấm đều lên mặt. Để như vậy 15 - 20 phút để hỗn hợp thấm đều sau đó rửa sạch mặt với nước lã.
    Cách 2:
    * Chẩn bị:
    2 - 3 quả cà chua
    1 muỗng cafe mật ong
    1 bông gòn
    * Cách làm:
    Lấy 2 - 3 quả cà chua đã chuẩn bị đem ép lấy nước, cho thêm 1 muỗng cafe mật ong vào và trộn đều lên. Sau đó thoa hỗn hợp lên mặt. Nằm thư giãn 15 - 20 phút là bạn có thể rửa mặt với nước lã.

Mỗi tuần nên đắp mặt nạ này khoảng 2-3 lần, sau 2 tháng sẽ thấy rõ hiệu quả trên da. Sữa và mật ong có chứa nhiều chất dinh dưỡng, kết hợp với các vitamin trong cà chua sẽ cho bạn một làn da trắng sáng mịn màng.

4. Trị mụn hiệu quả
    dùng cà chua để ngăn ngừa và trị mụn là phương pháp được nhiều chị em sử dụng nhất.
    * Chuẩn bị:
    2 quả cà chua1 bông gạc hoăc bông tẩu trang
    * Cách làm:
    Rất đơn giản, các bạn chỉ cần bóc bỏ lớp vỏ, bổ ra để bọ cả hạt bên trong, ép lấy nước. Sau đó dùng gạc hoặc bông tẩy trang thấm đều nước ép lên mặt, đặc biệt là vùng da bị mụn. Làm như vậy đều dặt tuần 2 - 3 lần bạn sẽ thấy hiệu quả bất ngờ.

>>Tham khảo ngay Kem trị mụn hiệu quả
    ________________________________________________________________________________

Mời mọi người xem thêm một số mẹo hay làm đẹp nhé:
    " Tất tần tật" những phương pháp trị sẹo từ đại gia đến 0 đồng
    Chỉ với 5k đánh bay mụn khỏi làn da xinh đẹp của bạn
    Bật mĩ cách trị dị ứng, nổi mề đay không tốn một xu tiền thuốc

2. Global Gift Gala

Global Gift Gala Member

• 57 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cà chua được xem là nguồn nguyên liệu vô cùng hữu ích trong việc lấy l;ại làn da trắng sáng một cách nhanh chóng mà không phải dùng đến hóa chất.

3. Tú Cầu

Tú Cầu Active Member

• 130 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

cà chua ăn sống còn tốt hơn nhé các chị , nếu cà chua sạch

4. Lý Phạm

Lý Phạm Member

• 90 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mỗi tuần nên đắp mặt nạ này khoảng 2-3 lần, sau 2 tháng sẽ thấy rõ hiệu quả trên da.

5. hoangngoctrang312

hoangngoctrang312 Member

• 70 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

sinh tố cà chua cũng rất tuyệt với giúp làn da trẻ đẹp hồng hào

6. hoasua1994

hoasua1994 Member

• 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cà chua làm sinh tố uống và đắp mặt nạ rất tốt

7. TOI DIEN M5S

TOI DIEN M5S New Member

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

dùng cà chua để ngăn ngừa và trị mụn là phương pháp được nhiều chị em sử dụng nhất

8. tiktok

tiktok New Member

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vừa ăn vừa làm đẹp :))

9. Lý Phạm

Lý Phạm Member

• 90 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

dùng cà chua để ngăn ngừa và trị mụn là phương pháp được nhiều chị em sử dụng nhất.

10. hồng lâm

hồng lâm Member

• 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cà chua ăn sống còn tốt hơn nhé các chị

11. ducanhhcm

ducanhhcm New Member

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cà chua cắt ra bỏ vào máy xay sinh tố, cho ít đá, ít sữa thì hết chỗ nói :)))

12. thanhthanhmai

thanhthanhmai Member

• 40 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

13. bw4men

bw4men New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy cà chua rất tốt cho vấn đề làm đẹp, song đó còn có 1 số phương pháp tự nhiên khác cho vấn đề làm đẹp. Không biết ở đây có ai từng bị mụn cóc không ta? Thật sự thì bị mụn gì còn dễ trị chứ lúc mình bị mụn cóc mình hoang mang lắm, kiểu chả biết phải chọn lọc thông tin nào cho chính xác nữa. May sao mình đọc được "Top 5 cách trị MỤN CÓC" mình đã tìm hiểu và áp dụng thử, song đó mình còn chỉ cho bạn bè xung quanh và họ đều nói hiệu quả. Các bạn có thể tham khảo và thử nhé. Chúc các bạn thành công nha. Xem thêm tại đây