Làm đẹp da mặt chỉ với…1 nghìn đồng

Làm đẹp da mặt chỉ với…1 nghìn đồng

Chia sẻ trang này

1. mẹ yêu nhím

mẹ yêu nhím New Member

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 999 Lượt xem

• 0 Lượt trả lời

Giá chanh ngày càng giảm do đang vào mùa khiến mấy chị cùng công ty em vui ra mặt. Vì chỉ với 1 nghìn đồng/ 1 quả chanh, chị em có thể làm đẹp da mặt vô cùng hiệu quả.

Đầu tiên phải nhắc tới hiệu quả làm đẹp da mặt từ chanh. Chỉ cần pha nước cốt chanh và mật ong với tỉ lệ 1:2, đắp lên mặt trong 15 phút, chúng sẽ lấy đi những bụi bẩn và dầu dư thừa trên khuôn mặt, làm thông thoáng lỗ chân lông.

Rửa sạch mặt với nước và bôi kem dưỡng ẩm yêu thích, bạn sẽ cảm nhận được làn da thông thoáng, sạch sẽ. Mặt nạ này đặc biệt phù hợp với làn da dầu hay da hỗn hợp thiên dầu.

Chỉ cần 1 quả chanh mỗi ngày, bạn sẽ đẹp lên trông thấy!

Xa hơn nữa, chanh cũng là mẹo làm đẹp da chân cực kỳ hiệu quả của nhiều chị em. Với mẹo này, bạn cần nạo vỏ chanh trộn với muối biển rồi pha thêm tinh dầu bạc hà là bạn đã có mặt nạ cho đôi chân hiệu quả chẳng kém gì spa. Xoa lên da và mát xa dịu dàng, phần da chết thừa sẽ bị cuốn đi đem lại cho bạn bàn chân mịn màng.

Đặc biệt, chỉ cần sử dụng sáp ong trộn với vài giọt nước cốt chanh là bạn đã có một kem dưỡng ẩm tự chế cực hiệu quả, đem đến làn da mịn màng, thơm mát.

Vậy là chỉ với 1 quả chanh giá 1 nghìn đồng, chị em có thể làm đẹp da từ chân tới đầu rồi nhé!.