Làm sáng da tại thẩm mỹ viện bác sĩ tú giá bao nhiêu?

Làm sáng da tại thẩm mỹ viện bác sĩ tú giá bao nhiêu?

Chia sẻ trang này

1. bà mẹ tinh nghich

bà mẹ tinh nghich New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 67,613 Lượt xem

• 11 Lượt trả lời

2. me yeu con

me yeu con Member

• 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn cứ chuẩn bị tầm 10 triệu nhé? ăn chơi mà. hihi

3. Alice

Alice Active Member

• 734 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Bạn thử mấy phương pháp này xem, biết đâu hiệu quả mà ko cần đến tmv

Công thức 1: Mặt nạ đậu phụ + bột mỳ + mật ong

Đậu phụ có tác dùng ngăn ngừa quá trình lão hóa, duy trì tính đàn hồi của da và cơ mặt. Bột mì làm từ những mầm múa mạch chứa nhiều vitamin B có tác dụng làm đẹp trắng da. Mật ong có tác dụng sát khuẩn, làm trắng mịn da. Sự kết hợp của 3 thành phần thiên nhiên đem lại cho bạn làn da trắng trẻo, mịn màng, săn chắc.

Cách làm: Xay nhuyễn đậu phụ với bột mỳ và mật ong thành một hỗn hợp rồi đắp lên mặt. Chỉ cần làm một tuần khoảng 3 lần là được.

Công thức 2: Mặt nạ muối + rượu gạo

Muối có tác dụng tẩy tế bào chết và diệt khuẩn. Trong rượu gạo có tới 70- 80 tỉ vi khuẩn lên men, tương đương với 100 hộp sữa chua. Thay vì làm đẹp da từ sữa chua thì việc dùng rượu gạo có lợi hơn rất nhiều. Sự kết hợp của muối và rượu gạo sẽ giúp bạn loại bỏ những bụi bẩn, chất nhờn, vi khuẩn gây mụn, thúc đẩy sự tuần hoàn máu dưới da, ngăn chặn lão hóa da, giúp da trắng sáng và mịn màng hơn.

Cách làm: Chỉ cần cho một lượng nhỏ muối hoặc rượu gạo vào lòng bàn tay pha cùng một chút nước ấm, rồi thoa đều lên mặt và vùng cổ theo hình tròn. Massage trong 5 -10 phút rồi rửa lại mặt bằng nước sạch.

Đây là hai biện pháp có tính an toàn cao vì thành phần không chứa chất hóa học. Chỉ với một số tiền nhỏ,tranh thủ lúc rảnh rỗi, bạn cũng có thể làm đẹp da với phương pháp cực đơn giản và hiệu quả này. Vậy thì còn chờ gì nữa mà bạn không thử ngay nhỉ.

4. autumnheart

autumnheart Active Member

• 162 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

ùm, chị mua bột yến mạch + sữa tươi để rữa mặt nha , xong rồi trộn bột nghệ + dầu olive + mật ong làm mask 15p , rồi trước khi ngủ thoa 2 viên dầu NNO , chị có thể dùng kem ( skin food cũng ok , mua cái cream & serum của dòng trắng là đc rồi , anti kem trộn nha xài kem trộn thì hại da thôi ) , em ko xài kem , nên mỗi ngày em đều đắp mask rồi xài dầu NNO , chị kiên trì xài đi đảm bảo da đẹp nếu đừng thức khuya [​IMG] , ( kem nghệ ko có tác dụng đâu , mua bột nghệ nguyên chất đó chị , nếu sợ bột nghệ làm vàng da thì chị rữa = nước sạch xong , lấy sữa tươi ko đường rữa lại lần nữa thì sẽ ko bị vàng nha ) ,

bimhoang thích bài này.

5. Tuni

Tuni Active Member

• 812 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Mới thế việc gì phải đến tmv hả bạn? Bạn ở trong nhà vài hôm hạn chế ra nắng thì lại trắng lại ngay mà

6. bimhoang

bimhoang Active Member

• 186 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Ăn nhiều rau vào nha bạn =)
    Các vitamin E, C, A cùng với các chất chống oxy hóa có trong rau xanh sẽ chống lại các gốc tự do, ngăn chặn quá trình già đi của tế bào, giúp trẻ hóa da từ bên trong. Các loại rau quả mùa lạnh tốt cho da phải kể đến như: cà rốt, cà chua, rau cải, lựu, cam, chanh, bưởi... Mỗi ngày bạn nên nhắc nhở mình ăn thật nhiều rau xanh và uống ít nhất một loại nước ép trái cây tươi để duy trì một làn da đẹp tự nhiên.

7. Lưu Bảo Anh

Lưu Bảo Anh New Member

• 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

sao bạn không thử cái này nhi mình thấy cũng được đấy
    Kem trang điểm trắng da siêu chống nắng White Doctors - Chống lão hóa da - Trang điểm trắng da - Che khuyết điểm - Dưỡng da đẹp tự nhiên - Làm da trắng sáng mịn màng ngay tức thì - Dùng thay thế cho phấn trang điểm và kem nền

8. mẹ Kitty

mẹ Kitty Active Member

• 551 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Làm sáng da theo mình biết thì chỉ có đi tắm trắng thôi. :D Ở tmv Bác sĩ Tú tắm trắng cũng rất tốt đấy, nhưng có vẻ đắt, khéo phải mất tầm 15 triệu bạn ạ

9. Đèo Thị Liệu

Đèo Thị Liệu New Member

• 11 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

làm sáng da á lần đầu tiên nghe thấy đấy còn lại chỉ nghe tiếng làm trắng da mà thui
    hay 2 cái này là 1 nhỉ hú hú

10. Hà Kiều Anh

Hà Kiều Anh New Member

• 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nếu bạn có một làn da không mấy trắng sáng như tôi, bạn hãy kết hợp một muỗng cà phê nước cốt chanh với một thìa cà phê bột nghệ và trộn đều. Bổ sung thêm vài giọt nước hoa hồng để tạo thành hỗn hợp dày và đắp trên mặt.
    Lúc này, bạn có thể xuất hiện với khuôn mặt vàng khè. Nhưng bột nghệ và nước chanh vừa giúp trong việc loại bỏ tế bào da chết và làm sáng da tự nhiên. Nước hoa hồng được bổ sung vào đây là để dưỡng da và giúp da mịn màng, se khít lỗ chân lông.

11. Tuni

Tuni Active Member

• 812 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Oh, ở tmv mình thấy họ cũng dùng phương pháp này để dưỡng trắng da mặt đấy bạn ơi. Bạn tự làm được tại nhà thì tốt quá. Ra tmv tối thiểu cũng phải vài trăm k đấy chứ ko ít đâu.

12. ngocchaux_x

ngocchaux_x Member

• 54 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ở tmv bs tú không có tắm trắng đâu bạn ơi... mà làm sáng da mặt bằng laser hay diện chuyển ion vitamin... giá khoảng vài trăm nghìn 1 lần ah