Làm sao khi lông chân mọc nhiều?

Làm sao khi lông chân mọc nhiều?

Chia sẻ trang này

1. nhatrang

nhatrang New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 9,529 Lượt xem

• 19 Lượt trả lời

2. hoanglan

hoanglan Well-Known Member

• 33 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Bạn dung các loại kem tẩy long chân ấy, mình thấy các loại kem tẩy long đấy có tác dung tẩy được hết lông chân mọc nhiều đấy bạn ah. Bạn thử áp dung xem sao!

3. autumnheart

autumnheart Active Member

• 162 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

kem dùng loại nào là tốt nhất nhỉ? mình còn thấy có cả miếng tẩy lông nữa?
    Không biết nên dùng cái nào thì hơn?

4. Money_money

Money_money Member

• 64 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Dùng đá mài tẩy lông là phương pháp phổ biến có từ xưa

Trước hết bạn cho đá mài cho vào nước để làm ẩm. Sau đó, bạn cầm viên đá xoay tròn với lực vừa phải lên da. Đá mài không chỉ giúp bạn lấy đi những sợi lông phiền phức mà còn giúp loại bỏ tế bào chết và thúc đầy tuần hoàn máu.

only_roses thích bài này.

5. only_roses

only_roses Member

• 90 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

cái này làm thì triệt được lông nhưng mà gây tổn thương da đấy các chị ak.
    Ngày trước em cũng làm cái này nhưng mà bị xót lắm

6. gai1con

gai1con Member

• 104 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình thấy bạn chủ thớt tiếp tục cạo lông chân đi. Lông mọc ra thì lại cạo ah:p Nếu sợ mất thời gian thì mua máy cạo lông về là xong. Chứ dùng đá mài như trên thì sợ bị xót da mà

7. Thanh Huyền

Thanh Huyền Active Member

• 586 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Giờ hiện đại rồi ai còn dùng đá mài để tẩy lông nữa. Mà cứ tiếp tục cạo lông mình sợ lông mọc lại ngứa và cứng đấy, bạn chủ thớt nên wax lông chân đi

8. Dòng đời

Dòng đời Member

• 104 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bây giờ người ta hay wax lông chân bằng đường chưng với mật ong, chanh hoặc là wax với sáp ong bạn chủ thớt ah. Waxing giúp triệt lông an toàn mà hiệu quả lại lâu, thường thì từ 3-5 tuần đấy

9. Kìu non

Kìu non Active Member

• 702 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Lâu thế cơ hả bạn? Mình thấy tối đa được 3 tuần thôi chứ làm gì được đến 5 tuần. Chắc người ta lại nói quá lên để quảng cáo rồi

10. Lan Nhi

Lan Nhi Active Member

• 315 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Có cách bôi kem tẩy lông vào một lát là lông tự rụng đó các bạn ơi, việc gì phải wax với dùng đá mai chi cho mệt ra

11. Bà mẹ trẻ

Bà mẹ trẻ Active Member

• 662 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Bạn chủ thớt tham khảo cách làm sáp tẩy lông này xem, khá đơn giản mà hiệu quả đấy

Nguyên liệu:

2 chén đường
    1/4 chén nước
    1/4 chén nước cốt chanh

Thực hiện

Đổ nước, đường, chanh vào một cái chảo, bật bếp nhỏ lửa và đun nóng. Trong khi thực hiện, chị em nên lưu ý quấy hỗn hợp liên tục để đường tan chảy và sánh lại. Lúc này, hỗn hợp sẽ có màu nâu, sền sệt rất đẹp mắt.

Nếu thấy đường vẫn còn trong sáp nghĩa là do các chị không quấy đều tay trong khi thực hiện. Lúc này tiếp tục phải nấu lại cho tới khi hỗn hợp tan chảy hoàn toàn.

Để đảm bảo sáp đã có thể sử dụng được, các chị nhỏ 1 giọt sáp vào ly nước lạnh. Nếu nó loang ra nghĩa là hỗn hợp vẫn còn lỏng. Còn nó đọng thành giọt phía dưới cốc nước là đã có thể tắt bếp để thực hiện bước tiếp theo.

Lưu ý nên để hỗn hợp nguội đi một chút để tránh gây bỏng cho vùng cần wax.

Buồn ơi chào mi thích bài này.

12. Buồn ơi chào mi

Buồn ơi chào mi Active Member

• 542 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mình thấy phương pháp này ổn đấy, rất nhiều người ứng dụng phương pháp này, có nơi còn quay video hướng dẫn wax bằng phương pháp này nữa đó

13. Chẳng ai yêu

Chẳng ai yêu Member

• 110 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Triệt lông chân bằng đường chưng thì phổ biến rồi mà bạn. Bình thường người ta còn cho thêm mật ong vào hỗn hợp đường chưng để hiệu quả tẩy lông cao hơn đấy

14. tuyetmuahe

tuyetmuahe Member

• 112 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Triệt lông chân thì mình toàn đun mật ong lên cho đến khi mật ong đặc dính vào thôi. Cách này đơn giản mà cũng hiệu quả bạn chủ thớt ah

15. banggia

banggia Member

• 119 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn chủ thớt hãy mua miếng tẩy lông về dán lên da. Chỉ sau 10-15 phút bạn giật miếng dán ra là đã triệt được lông rồi đó

16. hoxuanhuong

hoxuanhuong Member

• 118 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Miếng tẩy lông thì chắc cũng không rẻ đâu bạn nhỉ? Dùng nó có khi còn tốn kém hơn là mua kem tẩy lông ấy chứ! :p

17. Ngocanh

Ngocanh Active Member

• 644 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Theo như mình biết thì miếng tẩy lông rẻ lắm, 100k là được chục miếng rùi. Dùng cũng tương đối hiệu quả nữa, có điều sợ trong đó có chất hóa học gây hại cho da thôi

18. Mèo vằn

Mèo vằn Member

• 351 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Nếu bạn chủ thớt có điều kiện thì qua tmv triệt lông đi, hiệu quả lắm nhưng chi phí hơi đắt, khéo phải 10 triệu chứ chẳng chơi

19. banghan

banghan Member

• 113 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Miếng tẩy lông tuy rẻ nhưng mỗi lần dùng là phải dùng nhiều miếng đúng không bạn?->Như thế thì cũng tốn kém đó. Mà dùng miếng tẩy lông này đau lắm, đau hơn so với wax nhiều_sss

20. love stories

love stories New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi! Với cách này thì hiệu quả trong bao lâu? mức độ lông lần sau có nhiều và đen hơn không?