Làm sao làm thế nào để tẩy lông chân được sạch sẽ mọi người nhỉ?

Làm sao làm thế nào để tẩy lông chân được sạch sẽ mọi người nhỉ?

Chia sẻ trang này

1. namlun

namlun Member

• 91 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

• 4,093 Lượt xem

• 23 Lượt trả lời

Các bạn cho mình hỏi Làm sao, làm thế nào để tẩy lông chân sạch sẽ và an toàn với. Lông chân mình rậm lắm nên khi mặc váy mình toàn phải đi tất dài thôi, nhiều khi nóng lắm nhưng vẫn phải đi đôi tất chân đó. Khó chịu lắm.

Mọi người có biết cách nào tẩy lông chân sạch không chỉ mình với. :(

2. Enomist

Enomist Member

• 413 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Bạn thử đến các spa waxing chưa? Mình thấy phương pháp này tẩy lông rất sạch sẽ đấy, an toàn nữa. Bạn thử qua một số spa uy tín như Milan Clinic Spa hay Saigon Smile Spa xem

3. toicodon

toicodon Member

• 118 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đi waxing ở spa cũng an toàn nhưng bạn có thể tẩy lông chân bằng phương pháp tự nhiên cho đỡ tốn kém. Bạn trộn bột nghệ với sữa đậu nành, thoa lên chân sau khi rửa sạch chân. Chà xát nhẹ bằng tay lên vùng da tẩy lông. Sau khoảng 15-20 khi thấy lông rụng bớt thì rửa sạch chân, lau khô và thoa thêm 1 chút kem dưỡng ẩm. Cách này cũng giúp da trắng sáng, loại bỏ vết thâm và trị viêm nang lông rất tốt

4. Buồn ơi chào mi

Buồn ơi chào mi Active Member

• 542 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mình cũng thấy đi waxing là cách đơn giản và rẻ nhất để tẩy lông chân. Thỉnh thoảng lại đi wax một lần cũng rất ổn đó mọi người.

Ngoài ra các cách dùng chất thiên nhiên thì lâu lắm, mình k kiên trì được

5. matmun

matmun Member

• 111 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Không cần thiết phải đi wax ở spa đâu. Mình có thể tự wax tại nhà mà. Chỉ cần mua sáp wax lông hoặc tự làm sap wax lông là bạn đã có thể tẩy lông chân hiệu quả rồi mà

6. Zune

Zune Active Member

• 596 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Có cách wax lông chân tại nhà nè:

1/ Mật ong (mua mật ong ở Metro, có 30k-40k thôi)
    2/ Chanh (1/2 quả cho 01 lần wax 2 chân hoặc 2 tay)
    3/ Đường (em thường dùng đường vàng còn gọi là đường hoa mai)
    4/ Túi nilon, cắt rời ra từng mảnh D*R = 30 * 15 (cm)
    5/ Nước trắng

Cách làm

Bước 1:: Các chị trộn dung dịch gồm: đường, mật ong (không cần cho nhiều quá đâu ạ, khoảng 3-5 thìa cafe là được), nước cốt chanh, 1 ít nước trắng.
    Tất cả những cái này cho vào nồi, đưa lên bếp, đun nhỏ lửa, không ngoáy.
    Bước 2: Khi dung dịch sôi khoảng 15p, nếu chị thấy màu dung dịch chuyển sang vàng cánh gián, có bọt tăm, bỏ ra khỏi bếp độ 3-5s bọt tăm này mới xẹp là đc.
    Bước 3: Đổ dung dịch này ra túi lilon, dùng thân đũa tán mỏng dung dịch ra, chạm tay thấy ấm nóng (nhưng không làm bỏng da) thì cho vào vùng cần wax. Vuốt mạnh theo chiều lông mọc (wax chân thì vuốt từ gối xuống gót, wax tay thì vuốt từ khỉu tay đến cổ tay), chờ khoảng 1-2p thì các chị lột mạnh ngược chiều đã vuốt.

7. chuột mickey

chuột mickey Member

• 106 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cách wax tại nhà để tẩy lông chân này có vẻ đau đấy chứ! Ai chịu được đau thì mới làm được ah. Mà không biết đi waxing tại spa có đau không nhỉ? Mình thì toàn bôi kem tẩy lông vì nó không đau thôi

8. thuhoai

thuhoai Member

• 61 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

waxing tại spa không đau chút nào đâu nha. Họ có tiêm cả thuốc tê nữa nên không có cảm giác gì đâu bạn trẻ ạ.
    Waxing tại spa hơi tốn kém tí thui...

9. Buồn ơi chào mi

• 542 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Sao nhiều người kêu là wax tại spa cũng đau nhỉ? Nhiều người kêu lắm đó chứ ko phải ít đâu, chính thế nên các tmv họ quảng cáo triệt lông ko đau mới hút khách đó

10. full house

full house Member

• 53 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Bạn chủ thớt đến thẩm mỹ viện đi, mình thấy có công nghệ New Elight cũng được đấy. Chị mình vừa làm về này, nói chung là cũng được bảo hành nên yên tâm

11. Lan Anh Phạm

Lan Anh Phạm Member

• 100 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ tẩy lông chân bằng wax tại spa thì vẫn đau. Mà ai lại tiêm thuốc tê khi tẩy lông chân bao giờ nhỉ?:) Thấy bảo wax tại spa chỉ mất vài trăm ngàn thôi nhưng duy trì được vài tháng có thật không mọi người?

12. lazycat

lazycat Member

• 48 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

tại spa mỗi lần làm tầm gần 1 triệu đấy bạn ạ. Làm gì có giá mấy trăm ngàn đâu. Mua thuốc ngoài thị trường đã mấy trăm ngàn rồi mà vào thẩm mỹ viện thì phải khác

13. Nguyễn Thị Thu Hà

Nguyễn Thị Thu Hà Member

• 96 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chỉ wax lông tạm thời thôi thì làm gì mà đắt thế bạn ơi! Thuốc wax đắt nhưng mà dùng được cho nhiều người mà. Mình nghĩ tẩy lông chân ở spa chỉ tầm vài trăm ngàn thôi. Khoảng 2 tháng là lại phải wax lại rồi mà. Chứ nếu giá 1tr thì mình đi triệt lông vĩnh viễn còn hơn

14. hangnguyen

hangnguyen Member

• 455 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Dể triệt lông hiệu quả. Các bạn nên tẩy da chết trước khi dùng bất kỳ phương pháp triệt lông nào. Bởi nó không những giúp bạn tẩy được những chiếc lông nhỏ dưới da mà còn giúp lấy đi lượng dầu thừa trên da ngăn chặn lông mọc nhanh trở lại.

15. Linh tinh lắm

Linh tinh lắm Active Member

• 555 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Nếu mình cạo lông thì có cần phải tẩy da chết trước ko bạn? :v Mà tẩy da chết bằng phương pháp gì nhỉ, bạn bày cho mình với

16. Buồn ơi chào mi

• 542 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Cạo lông thì ko cần đâu bạn, chỉ cần làm sạch vùng da chuẩn bị cạo thôi. Các bạn nam vẫn cạo râu suốt mà phải tẩy da chết nữa thì có mà toi. :p

17. thocon

thocon Member

• 121 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cạo lông chân thì không cần phải tẩy da chết nhưng nên bôi kem dưỡng da đó bạn. Mình thấy cạo lông dễ có nguy cơ bị viêm nang lông lắm. Bạn nên wax lông bằng nguyên liệu tự nhiên như mật ong hay trà hoa cúc thì hơn

18. Nắng sớm mai

Nắng sớm mai Member

• 119 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Có cách tẩy da chết bằng đường này bạn: Xoài bỏ vỏ, bỏ hạt, nghiền nhuyễn trộn với đường. Chanh xắt thành miếng, xay cả vỏ và hạt. Trộn đều các nguyên liệu rồi thoa lên mặt và cơ thể trong vòng 20 phút, rồi rửa mặt và tắm lại bằng nước ấm.

19. Độc thân

Độc thân Member

• 113 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tẩy lông chân sạch sẽ thì có gì khó đâu bạn. Bạn mua lọ kem tẩy lông về, bôi lên da chân, đảm bảo chỉ 5 phút sau là chân bạn sạch bong thôi :D

20. hoxuanhuong

hoxuanhuong Member

• 118 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Ừ dùng kem tẩy lông chân thì nhanh chóng và đơn giản rồi. Mỗi tội vùng da chân rộng nên cũng tốn kem tẩy lông lém :p Wax lông thì hiệu quả hơn mà lại rẻ hơn đó