Làm thế nào để giảm cân nhanh chóng?

Làm thế nào để giảm cân nhanh chóng?

Chia sẻ trang này

1. nangsom123

nangsom123 Member

• 46 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 1,072 Lượt xem

• 7 Lượt trả lời

Có cách nào để giảm cân nhanh chóng không các chị? Tháng 10 này em tổ chức đám cưới rồi mà trông ngày càng ra hình chuôm dáng vại, em muốn giảm cân thật nhanh để chụp ảnh cưới cho đẹp. Còn có mấy tháng nữa thui mà cứ thu lu thế này thì chán lắm, phải làm sao đây mọi người? Mek giùm em vài chiêu đi…

2. myt_hien_9xx

myt_hien_9xx New Member

• 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng đang thừa cần mà không biết đổ đi đâu. phấn đấu từ giờ đến khi ra trường giảm cân mẹ sẽ cho một chuyến du lịch sang TQ ^^

3. nangsom123

nangsom123 Member

• 46 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

không hiểu sao mình ăn uống cũng rất kén, không dám ăn nhiều, kiêng đồ béo, đường vậy mà vẫn cứ tăng cân đúng là cái tướng phát phì thiệt khổ. hỏng biết phải làm sao đây?

4. mjtmoon

mjtmoon Active Member

• 280 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

mình thấy giảm cân bằng dấm táo ý. chỉ cần mỗi ngày uống vài thìa. thấy bảo cũng giảm được hơn mấy kg đấy. bạn thử xem

5. Thúy Uyên

Thúy Uyên Member

• 70 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Giờ đến thàng 1o cón mấy tháng nữa cơ mà,
    Mình tháy cô dâu nào trước ngày cưới cũng sút cả mấy cân thịt đấy, bạn khỏi lo đi, càng lo càng áp lực lại cnagf khó giảm cân đấy

6. hoathoa

hoathoa Member

• 240 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Cô dâu ơi, vui vẻ tự tin lên đê, đừng lo lắng vụ cân nặng mà chỉ thêm lo, ko giải quyết đc gì đâu

7. gaubongtinhnghich

gaubongtinhnghich New Member

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn nên xây dựng chế độ ăn ít béo (hạn chế các món ăn nhiều dầu mỡ, các món chiên xào, fastfood, snack...). Hạn chế chất bột đường(mỗi bữa giảm 1/3- 1/2 chén cơm, giảm các món ăn vặt như chè, kem, sinh tố, nước ngọt có gas...), tăng cường rau xanh và trái cây ít ngọt trong thực đơn hàng ngày. Không ăn tối sau 19 giờ vì lúc này năng lượng từ thức ăn sẽ ít được chuyển hóa mà tích trữ lại trong cơ thể dưới dang mỡ.

Bên cạnh chế độ dinh dưỡng hợp lý, bạn cần luyện tập thể dục thể thao ở mức độ phù hợp để tăng cường mức chuyển hóa năng lượng trong cơ thể như đi bộ 1 giờ mỗi ngày, bơi lội, cầu lông.... Đặc biệt chú ý không ăn bù sau khi tập thể dục.

Chúc bạn giảm cân thành công!

8. Thỏ Bunny

Thỏ Bunny New Member

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đừng ép cân quá không có lúc ấy chả còn sức mà cưới mới xin đâu bạn ạ ^^