Làm thế nào để giảm mỡ bụng và đùi ạ?

Làm thế nào để giảm mỡ bụng và đùi ạ?

Chia sẻ trang này

1. jeff1708h

jeff1708h Member

• 75 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 11,190 Lượt xem

• 98 Lượt trả lời

2. Auturm

Auturm New Member

• 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mấy nay e lướt face thấy các chị giảm béo bụng bằng ni lông, ko biết có hiệu quả ko mà mn huwngr ứng ghê lắm ah

3. nguyenlinh

nguyenlinh Member

• 66 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

này, bạn thử giảm béo Lowcarb đi. chị mình áp dụng lowcarb 1 tháng mà thấy giảm đc 2 kg, bụng cũng giảm mấy cm. nhưng mà phải tuân theo chế độ. chứ ko là ko thành công đâu.

4. thanggl45

thanggl45 Member

• 114 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hic. Giống mình nè, đang đau khổ lắm dây muốn mặc đồ đẹp cũng khó. Lót dép hóng cao kiến của chị em nè

5. tuankiet0445

tuankiet0445 Member

• 106 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng mắc chứng béo bụng nè, nhưng giờ thì đỡ hơn nhiều rồi. Nhưng phải khổ luyện đấy các mẹ ạ. Mình tích cực massage bụng nhẹ nhàng với muối hạt trước khi tắm 10 – 15 phút sau đó rửa lại bằng nước thường.

6. uyen82vn45

uyen82vn45 Member

• 99 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bên cạnh đó mình chăm chỉ luyện tập động tác ke bụng ít nhất 20 – 30 lần/ngày, nó sẽ giúp cơ bụng trở nên săn chắc hơn và tránh hiện tượng chảy sệ. Nhưng bạn nhớ là phải kiên trì thực hiện hàng ngày nhé. Chúc bạn nhanh lấy lại được vóc dáng như ý

7. thuyenkbanhlai45

thuyenkbanhlai45 Member

• 95 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Uống nước chè xanh thay nước mỗi ngày rất tốt cho sức khỏe mà còn giúp tiêu hao mỡ và giảm cảm giác thèm ăn nữa bạn nhé. Mình thường áp dụng phương pháp này thấy cũng hiệu quả ra trò. Keke

8. vtthaonguyen45

vtthaonguyen45 Member

• 93 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sau khi sinh bé thứ 2, mình tăng 9 kg so với trước lúc mang bầu, cái bụng của mình, ai nhìn thấy cũng bảo “ơ lại có bầu nữa hả em”, mình chỉ biết cừơi trừ, xấu hổ lắm cả nhà ạ, mình cao có 1m52, mà cái bụng nó cứ phưỡn ra. Nhìn như có bầu 5 tháng. Mình có vào mạng tìm kiếm nhiều các để giảm béo, nhưng không thành công vì tôi đang cho con bú, không thể uống thuốc giảm cân được.

9. vantrinh63945

vantrinh63945 Member

• 90 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mấy lần tôi đứng trước gương nhìn vóc dáng của mình rồi nhìn xuống cái bụng, chân rồi thở dài, chồng mình đã thấy, anh ý động viên tôi “ Vợ béo khỏe béo đẹp e suy nghĩ làm gì cho nhanh già” còn 2 tháng nữa mình hết thời gian nghỉ chế độ để quay lại với công việc hàng ngày, mình lấy quần áo ra thử, sự lo lắng lại ùa về, không vừa bất cứ cái quần áo nào cả. Mình bảo chồng, anh chuẩn bị tiền cho e đi may lại quần áo đi làm đi, chật hết rồi

10. jeff1708h

jeff1708h Member

• 75 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mấy hôm sau chồng mình bảo, từ giờ buổi tối em để anh trông con cho, em đi tập thể dục đi, vừa khỏe, vừa giảm cân lại lại đẹp đấy, em uống nhiều nước, vừa có sữa cho con, vừa nhanh giảm cân.
    Mình lên mạng tìm hiểu phương pháp của chồng nói, thấy có lý. Từ đó mỗi buổi sáng mình dậy sớm đi bộ 15 phút, buổi tối 15 phút. Kèm theo uống nhiều nước, ăn ít đồ béo, ngủ đủ giấc. Không biết ông xã mình nghe ai mách đã mua tặng vợ mua máy đo lượng mỡ HB-F212 của Omron để giúp mình theo dõi lương mỡ dư thừa trong cơ thể. Mới đầu mình không thích lắm bảo chồng lãng phí. Nhưng sử dụng rồi thấy mê liền, công nhận máy rất hữu ích, giúp mình biết được cơ thể mình đang thừa bao nhiêu kg, giúp tôi có kế hoạch giảm cân phù hợp, lượng mỡ thừa của mình chủ yếu tập trung ở vòng 2 tức là bụng trên. mình thường xuyên đo lại chỉ số mỡ trong cơ thể để xem phương pháp giảm cân của mình có hiệu quả hay không.

Sau 2 tháng mình giảm 5 kg, nhìn cái bụng thon gọn lại, mình vui như bắt được vàng, thầm cảm ơn ông xã tâm lý J

11. dodgepenny

dodgepenny Member

• 81 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn hãy cố găng kiên trì tập thể dục hàng ngày, ăn uống điều độ, uống nhiều nước. điều quan trọng nhất đó là “kiên trì” ắt sẽ thành công bạn ạ. Giờ thì sau 6 tháng mình đã quay về con số 50kg như trước khi có bầu nè. Tự tin khi đóng thùng để đi làm nè.

12. tranhuutrangs45

tranhuutrangs45 Member

• 84 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Máy đo lượng mỡ đó sử dụng thế nào bạn? Nó có cho biết mình thừa mỡ ở vùng nào ko bạn?

13. thanggl45

thanggl45 Member

• 114 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Máy này dùng khá hay bạn ạ. Bạn vừa có thể cân, vừa biết được tình trạng dư thừa mỡ của cơ thể và đặc biệt nó cho biết bạn đang thừa mỡ ở vùng nào bụng, đùi, chân...từ đó bạn dễ dàng điều chỉnh chế độ ăn uống và tập luyện của mình. Nó giúp mình có thêm động lực phấn đấu vì sắc đẹp. Keke.

14. tuankiet0445

tuankiet0445 Member

• 106 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lang thang web thấy có bài đánh giá máy đo lượng mỡ cơ thể, cũng xí xớn định mua nhưng vẫn phải mò lên đây hỏi xem các bm ai đã dùng chưa.Các mẹ nào đã dùng sản phẩm này rồi cho em lời khuyên được không ạ

15. meovang2990

meovang2990 Member

• 83 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nó dùng Máy đo lượng mỡ cơ thể Omron HBF-375 giúp phân tích, đánh giá và hiển thị chính xác:
    - Trọng lượng cơ thể tăng theo từng 100g hoặc 200g
    - Hiển thị và phân loại, đánh giá tỷ lệ mỡ cơ thể, mức mỡ nội tạng, tỷ lệ cơ xương
    - Tỷ lệ mỡ dưới da của toàn bộ cơ thể: bụng, chân, tay
    - Chỉ số khối cơ thể (BMI), mức chuyển hóa cơ thể (BMR)
    - Hiển thị tuổi theo đánh giá tình trạng cơ thể
    Chức năng só sánh hiển thị mức mỡ nội tạng và mức cơ xương của các vùng khác nhau của cơ thể (toàn cơ thể, bụng, chân và tay) giúp bạn có thể so sánh với người có cùng vóc dáng, tuổi và giới tính.

16. thanggl45

thanggl45 Member

• 114 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Eee, vậy có khác gì các cân đo vi tính ở ngoài đường không nhỉ?

17. tuankiet0445

tuankiet0445 Member

• 106 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nó dùng pin, giống cái cân nên chỉ cần bước chân lên là có kết quả. Vn thì ko biết có thịnh hành ko nhưng em qua bên châu âu, thấy nhiều nhà họ dùng lắm. cái cân thì chỉ hiện chiều cao cân nặng với đánh giá. Còn cái này họ cho hiển thị cả lượng mỡ trong cơ thể cơ. Em bị béo bụng, béo tay trèo lên nó cũng tòi ra hết

18. uyen82vn45

uyen82vn45 Member

• 99 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Riêng cái chỗ “Hiển thị và phân loại, đánh giá tỷ lệ mỡ cơ thể, mức mỡ nội tạng, tỷ lệ cơ xương” thì xứng đáng khuân về được rồi. nhưng bác cứ ra tận nơi test hàng Omron xem sao rồi quyết định nhé.

19. livebox11111

livebox11111 Member

• 83 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Máy lưu được dữ liệu của 4 cá nhân cơ nên có chế độ theo dõi hàng ngày cho mình so sánh đấy ạ. Ko sợ hôm nay 1 số phải ghi ra giấy, ngày mai lại lấy sổ chép vào đâu. Em thấy đúng là máy thông minh nên tiện thật.

20. uyen82vn45

uyen82vn45 Member

• 99 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mua máy xong thì phải chăm tập rồi. chứ mà mỗi ngày thấy sợ mỡ tăng lên thì chết mất. khéo thưởng tết kì này em cũng đem tiền đi mua chứ cứ lần lữa như này thì, hic hic.