Làm vi kim có hết hẳn sẹo không các chị?

Làm vi kim có hết hẳn sẹo không các chị?

Chia sẻ trang này

1. linhmiumiu

linhmiumiu Member

• 237 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

• 3,916 Lượt xem

• 38 Lượt trả lời

Em chào các mẹ, các chị. Số là em bị rất nhiều sẹo lồi do mụn để lại ở bả vai. Hồi trước em cũng đi vào viện DL khám. Bs cho tiêm thuốc j j ý, Em chỉ nhớ là bs hỏi em có bị rong kinh ko và em bào là có. Tiêm vào sẹo thì có cái xuống và hầu như ko nhìn thấy j nữa. Nhưng có cái thì chỉ xuống ít thôi thậm chí có cái tạo thành vệt lõm xuống. Ở những vết lõm xuống đấy đang có dấu hiệu sẹo lại mọc lên. Em chả biết làm sao nữa. Xấu lắm ý ạ. Các chị có cao kiến j giúp em với, bn váy áo đẹp chả mặc đc. Hức hức. Mùa đông còn che được chứ cái mùa nóng quỷ quái này chịu sao thấu

2. nang_chieu_cali

nang_chieu_cali Member

• 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

do cơ địa sẹo lồi nên tiêm thuốc làm sẹo xẹp xuống cũng ko hết đc 100% đâu bạn ah.

3. subisusu

subisusu Member

• 307 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bạn thử liệu trình lăn kim chưa. Mình thấy phương pháp trị sẹo này cũng khá là hay đấy.

4. Niloreal

Niloreal Member

• 245 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Bạn cẩn thận chứ chữa sẹo lồi còn dễ chứ chữa sẹo lõm là mệt lắm á :). Giờ có nhiều phương pháp trị liệu mới mà tác dụng phụ cũng ít mà. Ví dụ như lăn kim, vi kim ... cũng rất là hữu hiệu

5. subisusu

subisusu Member

• 307 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Ủa có cả phương pháp Vi kim nữa à bạn. Mình biết mỗi cái lăn kim :D. 2 cái này đều liên quan đến kim nhưng không biết nó khác nhau ở điểm nào nhỉ :)

6. Niloreal

Niloreal Member

• 245 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Lăn Kim phải dùng một bánh lăn nhựa chứa các dầu kim rất bén, rất nhỏ, lăn trên da để tạo các tổn thương giả thì VI KIM dùng luồng sóng điện từ. Các kích thích thần kinh này sẽ được các luồng điện từ máy vi kim chuyển đi, kích thích quá trình làm lành vết thương.
    Hơn nữa liệu trình Vi kim chữa sẹo khá là an toàn. Không có tác dung phụ sau này.

7. linhmiumiu

linhmiumiu Member

• 237 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Có thật là không có tác dụng phụ không bạn. Mình nghĩ là không có phương pháp trị sẹo nào mà lại không có tác dụng phụ cả. Chỉ là nhiều hay ít mà thôi.

8. Niloreal

Niloreal Member

• 245 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình được các chuyên viên của Spa tư vấn và cam kết như vậy mà. Họ nói công nghệ Vi kim của họ không có tác dụng phụ như mỏng da hoặc tăng độ nhạy cảm của da vì lớp biểu bì được bảo tồn. Vi kim điều trị da không sử dụng chất độn nhân tạo nên cơ hội của một phản ứng dị ứng hoặc nhiễm trùng cũng giảm thiểu. Mình chữa trị ở đây cũng được 4 5 buổi và chưa thấy có gì khác thường cả.

9. hlan6649

hlan6649 Member

• 233 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Nghe như kiểu phương pháp điều trị của tiên ý nhỉ :). Mà không biết bạn ở đâu. Nhưng nếu bạn ở miền bắc thì phương pháp Vi kim mình nghĩ tốt nhất chắc chỉ có ở Thiên Hà Beauty nhỉ. Vì mình đến đấy thấy họ giới thiệu là ở miền Bắc thì pp Vi kim duy nhất chỉ có ở Thiên Hà beauty mà thôi :D

10. linhmiumiu

linhmiumiu Member

• 237 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Duy nhất luôn cơ ạ :|. Liệu có khoa trương quá không nhỉ. Chứ giờ em cũng đang hoang mang lắm. Giờ chả tự tin ra đường luôn ạ :(. Muốn đi chữa càng sớm càng tốt

11. Niloreal

Niloreal Member

• 245 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Đúng rồi. Mình đang theo liệu trình ở đây. Lúc mới vào cũng được giới thiệu là duy nhất ở miền Bắc :). Mình theo liệu trình được 4-5 buổi rồi. Hiệu quả thấy khá rõ , ko lên mụn mới, da sáng, sẹo mờ đi trông thấy. Họ cam kết sau lộ trình sẽ full cả sẹo lõm. Hiện còn đang có KM 60% cho dịch vụ đấy. Hạn là hết tháng 6 thôi.

12. subisusu

subisusu Member

• 307 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Nghe kiểu kim kim đã thấy sợ sợ rùi ý. Cái Vi kim còn cả sóng điện từ thì liệu ảnh hưởng có nhiều không nhỉ ? Như bạn nói còn không có cả tác dụng phụ thấy không được tin tưởng cho lắm :|

13. freedom2204

freedom2204 Member

• 175 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hix biết muộn quá. Không biết bây giờ chạy qua luôn thì có được chương trình KM không nhỉ. Mình cũng đang có như cầu mà băn khoăn quá. Thấy các chị ở đây nói là công nghệ mới và có vẻ là tốt nên cũng ham.

14. Niloreal

Niloreal Member

• 245 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Vẫn được đó bạn. Trong ngày 30/6 mà. Nhiều bạn làm ở đây thấy tốt nên cũng giới thiệu cho người quen nhiều. Mình đi trị liệu vào đợt này thấy đông hơn hẳn mấy lần đầu đến.

15. hlan6649

hlan6649 Member

• 233 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Đã là điều trị thì kiểu gì chẳng có chút nhói nhói. Nhưng không đáng kể đâu. Cái vi kim này khác hẳn với mấy cách liệu trị kia mà. Không xâm lấn, không đỏ rộp, không đau rát. Lại phụ hồi nhanh và không cần nghỉ dưỡng :)

16. linhmiumiu

linhmiumiu Member

• 237 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em mới đi đăng ký hôm trước và cuối tuần này sẽ là buổi trị liệu đầu tiên :). Lúc đến spa khá là thiện cảm với chuyên viên ở đây. Tư vấn rất chuyên nghiệp, tận tình. Mỗi tội là em đến đúng lúc đông hay sao nên phải chờ 1 lúc mới đến lượt :(

17. hlan6649

hlan6649 Member

• 233 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bạn đến đăng ký đúng đợt đang có KM thì chẳng đông. Đến sau thì đành ngồi chờ thôi chứ cái đó khó trách được họ :D

18. hlan6649

hlan6649 Member

• 233 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Cũng tuỳ loại laser đó bạn. Đứa bạn mình trị nám bằng laser Picosecond bên spa Thiên Hà thấy sạch bách, da lại căng và hồng hào hơn trước nè. Nghe bảo đây là công nghệ mới, thời gian điều trị cũng ngắn đi nhiều so vs mấy công nghệ cũ

19. Niloreal

Niloreal Member

• 245 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình tưởng cái Picosecond này chỉ chữa trị nám da thôi chứ nhỉ. Bạn của bạn có nhầm 2 phương pháp Vi kim với laser Picosecond với nhau ko ? Vì mình đi chữa trị cũng được tư vấn cả 2 loại này mà :D

20. freedom2204

freedom2204 Member

• 175 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nghe các chị bàn tán mà thấy nóng người. Tại em bị nám mà còn có cả sẹo mụn nữa :(. Không biết chữa trị kiểu gì cho hết bây giờ ạ :(