Lấy tủy răng có ảnh hưởng gì không các bác?

Lấy tủy răng có ảnh hưởng gì không các bác?

Chia sẻ trang này

1. Cúc Trần

Cúc Trần Member

• 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 5,732 Lượt xem

• 24 Lượt trả lời

Liệu lấy tủy răng có hại không, lấy tủy răng có ảnh hưởng gì không vậy các bác?

Em nghe nhiều người nói lấy tủy răng đau mà nguy hiểm lắm, em lại đang bị nhiễm trùng trong tủy răng nên không lấy tủy ra thì bị nó hành cho sống dở chết dở. Nhiều người nói thế đâm ra làm em cũng sợ không biết lấy tủy răng có hại không, có ảnh hưởng gì đến sức khỏe của mình không? lại giống như nhổ răng cấm giật cho méo miệng thì thôi:(:( Không biết trên diễn đàn mình có bác nào biết gì về vấn đề này cho em xin ý kiến với ạ.

2. Bảo Chi

Bảo Chi Member

• 61 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ngày xưa mẹ em lấy tủy răng về than đau trời ơi đất hỡi lên ý, ăn uống cũng không ăn được mấy vì đau quá, đến giờ cũng được 2 năm rồi mà không thấy có biến chứng hay bị làm sao đâu chị ạ. Nhưng lấy tủy cũng hơi nguy hiểm nên chị tìm hiểu xem nơi nào làm tốt mà làm cho yên tâm

3. haphuong1805

haphuong1805 Member

• 51 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Răng bị viêm bs chỉ định lấy Tủy thì phải lấy đi bạn. để lân càng nguy hiểm hơn. Công nghệ và kỹ thuật của các bác sĩ trẻ bây giờ tối tân hơn ngày xưa nên ko có đau đâu. Nhưng sau khi lấy Tủy thì phải chụp mão sứ lên nhé. Vì răng lấy Tủy sẽ canxi hóa và sẽ dễ vỡ sau 10-12 năm.

4. Ngọc Bích Trần

Ngọc Bích Trần Member

• 47 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đa số sâu răng mới phải lấy tủy mà bạn, việc này bắt buộc phải làm rồi nếu để lâu sâu răng vào đến tủy gây viêm tủy là bị đau buốt và có hại lắm đó. Lấy tủy răng không sợ hại hay ảnh hưởng gì đâu, nhưng nếu lấy tủy xong mà không trám hay bọc răng luôn là có bị làm sao đấy nhá:D

5. haithanhhai

haithanhhai New Member

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng từng bị lấy tủy răng rồi, sau khi lấy về mình thấy rất bình thường còn hết đau răng nữa cơ

6. Lavender91

Lavender91 New Member

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Răng bị đau tới tủy thì có chỉ định của Nha sĩ bạn có thể chữa tủy đi. rồi bọc lại vì nếu ko răng sẽ vỡ sau thời gian ăn nhai. Chữa tủy có nhiều người mất nhiều thời gian nhưng cũng tùy trường hợp. Chữa tủy là bình thường thôi bạn không phải sợ gì đâu. Nhớ tìm chỗ bsi nhẹ nhàng và phòng nha uy tín để giao phó. Mình thấy chỗ Nha Khoa Sao Mỹ bên Phú Nhuận được đó. Hoặc tìm chỗ nào tiện cho bạn ý.
    chữa xong nhẹ hẳn người đấy! :))))

7. Mẹ Ori

Mẹ Ori Member

• 68 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Lấy tủy răng không ảnh hưởng gì cả, tủy răng có vấn đề thì bác sĩ mới khuyên mình lấy tủy răng thôi. Nhưng để đảm bảo nên chọn những nha khoa có uy tín và bác sĩ mát tay làm cho yên tâm bé ak. Nhiều nha khoa lấy tủy răng đau mà không cẩn thận lại xảy ra biến chứng gì lại khổ.

8. Ngọc Nguyễn

Ngọc Nguyễn Member

• 62 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Lấy tủy răng mà không ảnh hưởng gì ak chj, em thấy nhiều người nói tủy răng là nguồn dinh dưỡng nuôi răng nên lấy tủy rất có hại mà, nhiều người lấy tủy xong còn bị hỏng răng nữa ý.

ngocdiem thích bài này.

9. ngocdiem

ngocdiem Active Member

• 127 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

lấy tủy răng rồi gần như răng đã chết các mẹ ah, nhưng nhiều trường hợp sâu răng là chỉ định pải chữa tủy mà

10. chaudo

chaudo Active Member

• 136 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

b lấy tủy bao lâu thì ok hic mình thì lấy vài lần đến khi hết tủy thì mới hết nhức, lần đầu lấy tủy nhức gần chết đêm còn chẳng ngủ được

bombom thích bài này.

11. bombom

bombom Member

• 48 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

ôi e tưởng lấy tủy 1 lần là ok chứ pải lấy tủy mấy lần cơ ah hic :( lấy hết tủy như thế thì chết răng chứ còn ah

hoaithu thích bài này.

12. hoaithu

hoaithu Active Member

• 127 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

khi có vấn đề nghiêm trọng về tủy răng bsy chỉ định thì mới pải lấy tủy chứ bt ai bắt đi lấy tủy làm gì. nói thế nhưng ko pải bsy nào cũng có thể lấy tủy răng chuẩn đâu xơ xểnh 1 cái là chết răng như chơi

tuongvi thích bài này.

13. tuongvi

tuongvi Active Member

• 300 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

quan trọng là mình làm ở chỗ uy tín, những vấn đề liên quan đến răng miệng mà làm ẩu là gay lắm ạ!!

theudoan thích bài này.

14. theudoan

theudoan Member

• 81 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

e đang tham khảo lấy tủy răng bên nha khoa paris hic :( cũng chuẩn bị tâm lý rồi nhưng vẫn sợ đau .

phuonghoang thích bài này.

15. phuonghoang

phuonghoang Member

• 90 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Nhiều người nói diệt tủy răng đau và gây ra tác dụng phụ nàng ah nhưng tốt nhất nàng nên đến bsy nta tư vấn cho chắc

catnho thích bài này.

16. catnho

catnho Active Member

• 295 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

đấy cái này phụ thuộc chính vào tay nghề của bsy nữa, lớ ngớ bsy dởm lấy tủy cho mình thì có mà hỏng hết răng

17. thucuctt

thucuctt Member

• 110 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Chẳng biết lấy tủy đau thế nào chỉ biết rằng sẽ rất khó khăn và tốn kém :( chính vì thế hãy chăm sóc nâng niu nó ngay từ bây giờ đi, đừng bắt nó đến bác sĩ.

dungbeo thích bài này.

18. dungbeo

dungbeo Active Member

• 379 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

thế nên mới pải thường xuyên đi khám răng định kì, vừa đảm bảo lại yên tâm :D
    có điều khám lại ra nhiều vấn đề cũng sợ

19. minhdo

minhdo Active Member

• 321 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

E thấy có c kêu diệt tủy xong pải dùng thuốc bịt lại thường thì 2 - 3 ngày thay thuốc 1 lần, nếu răng bị nặng thì làm khoảng 4-5 lần là xong.
    Thế này thì cứ pải quay lại pk liên tục ah :(

lệ quân thích bài này.

20. lệ quân

lệ quân Member

• 51 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

ý b ý là trám kín bằng hydroxit canxi pải ko? ôi dao đi đi lại lại cho khỏe chẳng gì bằng răng tốt, chứ ko chữa triệt để sau lại mất cả đống tiền chứ ít đâu

: lay tuy rang