Trị nám da sau sinh hiệu quả bằng rau má nè mọi người

Mẹ chồng mình chỉ cho mình cách trị nám da sau khi sinh hiệu quả lắm nè các bạn

Chia sẻ trang này

1. Hoa hồng trắng

Hoa hồng trắng Active Member

• 594 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

• 4,395 Lượt xem

• 21 Lượt trả lời

Chắc hẳn nhiều mẹ sau khi sinh tìm phương pháp trị nám sau khi sinh, mình cũng thế và đã chuột bạch, nên mình chia sẻ cho chị em cùng tham khảo nhé.

Đúng như điều mình lo ngại, sau khi sinh em bé xong da mình bị nám luôn. Ngồi trong phòng trông con mà buồn thúi ruột, nghĩ đến cảnh mấy tháng nữa đi làm mà thế này thì chết. Thật may là được vài hôm thì mẹ chồng mình lên trông cháu hộ mình, mẹ mình bảo mình nên dùng rau má trị nám, mẹ bảo hồi xưa mẹ cũng dùng cách này trị nám da sau sinh thấy hiệu quả lắm.

Lúc đầu nghe mình cũng không tin lắm đâu mọi người ạ nhưng mẹ chồng bảo nên mình đành vâng vâng dạ dạ, hôm sau bà nhờ người quen mang 1 túi rau má từ quê lên thật để trị nám cho mình. hix, dù lúc đó ko thích dùng cách này lắm nhưng nghĩ đến việc bà quan tâm đến mình nên mình thấy rất vui. ^_^

Mẹ chồng mình giã nhuyễn rau má ra và đắp lên mặt cho mình đấy, không ngờ hiệu quả lắm mọi người ạ. Được vài lần da mình đỡ hẳn đi. :D Giờ bé nhà mình được 4 tháng, sắp phải đi làm rùi, da của mình hết nám rồi đấy. Thỉnh thoảng mẹ chồng mình vẫn gửi rau má từ quê lên cho mình giã và đắp, bà bảo cách này còn làm cho da sáng mịn và hết hẳn mụn nhọt nữa đấy.

Phải công nhận mẹ chồng mình có cách trị nám da sau sinh hiệu quả thật. ^^ Có bạn nào thử dùng cách này chưa?

2. minhtamnd

minhtamnd Active Member

• 208 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mình cũng thấy mấy chị ở công ty kháo nhau là trị nám sau sinh bằng rau má hiệu quả lắm nhưng mình chưa sinh em bé chưa có dấu hiệu của nám nên chưa biết sao nữa

3. Giọt nắng

Giọt nắng New Member

• 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cả chủ top và bạn đều nhắc đến dùng rau má trị nám sau sinh, chắc cách này dùng ngon nhỉ? :D

Hoa hồng trắng thích bài này.

4. doanhdoanh

doanhdoanh Member

• 311 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình thấy chị gái mình sau sinh cũng bị nám nhưng 1 thời gian sau tự hết mà nhỉ, có cần phải dùng cái gì để trị nám đâu

5. hoamoclan11

hoamoclan11 Member

• 199 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Có thể tùy thuộc cơ địa của từng người nhưng mình nghĩ trường hợp này hiếm nhé :) đa phần mình thấy đã bị nám là phải dùng thuốc trị nám mới khỏi được

6. Hoa hồng trắng

Hoa hồng trắng Active Member

• 594 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Dùng ngon bạn ạ. :) Mấy cách dân gian cách nào cũng tốt thì phải. :D Mình dùng và thấy trị nám hiệu quả rồi mà

7. Thanh Huyền

Thanh Huyền Active Member

• 586 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Giờ bạn còn dùng rau má nữa ko? Hết bị nám rồi chắc ko cần dùng nữa đâu nhỉ?

8. samsam

samsam Member

• 81 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Em nghĩ dùng cách này chỉ làm mờ vết nám thôi chứ làm sao mà trị được tận gốc chân nám chứ nhỉ? Có mẹ nào tìm hiểu kỹ về dịch vụ này chưa?

9. catnho

catnho Active Member

• 295 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Nói chung mình thấy trị nám từ thiên nhiên chỉ có thể làm mờ các vết nám thôi chứ làm sao mà trị được đến chân nám, le ve trên mạng tìm hiểu bạn sẽ thấy giờ nta trị nám bằng chiếu tia laser gì đó đấy google biết ngay nhé

10. hoamoclan11

hoamoclan11 Member

• 199 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

nếu mẹ nào bị nhẹ em nghĩ dùng mấy pp từ thiên nhiên vẫn được không thấy chủ thớt lại thành công đấy sao

11. Tôm béo

Tôm béo Member

• 267 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

CHủ thớt là trị nám sau sinh, nám sau sinh thì có khi ko cần trji nó cũng tự hết í mà. :p Chẳng qua dùng phương pháp đặc trị thì nhanh hơn thôi

12. chaudoan

chaudoan New Member

• 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Rau má thật sự rất tốt các chị à! e củng đã dùng và thấy hiệu quả rõ luôn.

13. giotnangbenthem

giotnangbenthem Active Member

• 475 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Giờ kiếm đc rau má thường xuyên cũng khó ra phết đấy. hix, chợ ko phải lúc nào cũng có bán đâu, nếu dùng cách này chắc phải mang rau má về trồng ở nhà quá

14. HoaiXuan

HoaiXuan Member

• 150 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Có bán đó bạn, bạn ra các chợ đầu mối là có. Mỗi lần cất công đi thì mua nhiều vào để dùng dần. :D

15. maitrangnb

maitrangnb Active Member

• 286 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Rau má dễ sinh sống và phát triển lắm, các mẹ cứ mua nó về sau đó trồng 1 ít vào cái thùng xốt hoặc chậu cây mà dùng dần vừa an toàn lại k mất nhiều thời gian đi mua

16. trangtran91

trangtran91 Active Member

• 275 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Ngoài việc bạn chủ thớt dùng rau má để chữa trị nám sau khi sinh bé thì còn cách nào để trị nám đơn giản như này k? tại em sợ mùi rau má lắm nên k dám thử cách này :(

17. ThaiPhuong

ThaiPhuong Active Member

• 507 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Bí quyết hay thế, nhưng với mình thì khó ứng dụng vì mình chả kiếm đâu ra rau má cả. :) Mà hơn thế nữa sau sinh thì có nên ăn rau má không vậy?

18. Bà mẹ trẻ

Bà mẹ trẻ Active Member

• 662 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Bạn có quen ai ở quê thì nhờ họ kiếm cho, ko thì ra chợ đôi khi cũng có đó bạn ạ. Rau má ko đến nỗi hiếm đâu

19. KIMHIEN

KIMHIEN Member

• 61 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

bí quyết trị nám da sau sinh bằng rau má rất tốt , bạn nên cố chịu cái mùi của nó nếu bạn sợ còn tớ thấy rau má cũng bt :p

20. kimchixv

kimchixv Member

• 33 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chỉ có những nàng nào đã lập gia đình mới có được những bí quyết trị nám da sau sinh như này thôi