Mẹo chăm sóc da khỏe đẹp | Page 2

Mẹo chăm sóc da khỏe đẹp

Chia sẻ trang này

1. Hoabantrang

Hoabantrang Active Member

• 226 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Re: Mẹo chăm sóc da
    Tận dụng các loại vỏ dư thừa làm mặt nạ đắp mặt hàng ngày cũng khá là tốt
    Đây là cách làm đẹp chăm sóc da vừa an toàn lại siêu tiết kiệm đấy chị em ah.

2. giotnangbenthem

giotnangbenthem Active Member

• 475 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Re: Mẹo chăm sóc da khỏe đẹp

Vỏ dư thừa là những loại vỏ gì hả bạn? Quýt, cam và chanh à?

3. Zune

Zune Active Member

• 596 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mình xin chia sẻ phương pháp mình đọc được:
    - Làm sạch da bằng sữa rửa mặt 2 lần/ngày, sau đó dùng nước hoa hồng lau khắp mặt và cổ để làm se khít lỗ chân lông.
    - Bổ sung vitamin A, C cho da bằng cách ăn nhiều rau, củ, quả hoặc sử dụng mỹ phẩm dưỡng da để giữ cho da luôn mịn màng, tươi tắn.

Bà Tưng and Gà_công_nghiệp like this.

4. Gà_công_nghiệp

Gà_công_nghiệp Member

• 40 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình thấy dùng nước hoa hồng cũng khá ổn đó nha, vệ sinh bằng cái đó rồi đắp mặt nạ cũng ok đấy!

5. Bà Tưng

Bà Tưng Member

• 85 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Nước hoa hồng hình như tự làm được đúng k nhỉ? mình thấy tự làm an toàn và hiệu quả hơn đi mua
    Có chị nào biết cách làm nước hoa hồng k thế?

6. Enomist

Enomist Member

• 413 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Đây nè bạn:

Nguyên liệu:
    - 1 bát cánh hoa hồng
    - 2 cốc nước sôi
    - Bát thủy tinh chịu nhiệt có nắp đậy
    - Một bình thủy tinh có miệng rộng
    - Rây lọc (vải mỏng)

Thực hiện:
    Rửa sạch cánh hoa hồng để loại bỏ mọi bụi bẩn. Sau đó cho vào bát thủy tinh và đổ vào 2 bát nước sôi. Ngâm cánh hoa hồng trong nước sôi khoảng 20-30 phút. Sau đó lọc nước hoa hồng bằng cách sử dụng vải lọc và lưu trữ trong bình. Nước hoa hồng tự chế dạng này sử dụng được trong vòng 10 ngày.

girl_lemlinh thích bài này.

7. Hoa hồng trắng

Hoa hồng trắng Active Member

• 594 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mình thấy có phương pháp này hay nè

Bước 1: Sử dụng một loại sữa rửa mặt tạo bọt dịu nhẹ để loại bỏ lớp trang điểm và dầu thừa, nhưng không làm khô da của bạn.
    Bước 2: Vào ban ngày, hãy sử dụng một loại kem dưỡng ẩm dịu nhẹ có chứa chất chống nắng và chống lại các tia UVA và UVB. Hãy tìm kiếm một sản phẩm có chứa hoặc oxit kẽm, titanium dioxide, avobenzone, hoặc Mexoryl.
    Bước 3: Nếu bạn bị mụn nhẹ (không phải những loại mụn trứng cá nghiêm trọng mà bạn cần phải hỏi ý kiến của các bác sĩ da liễu) hãy sử dụng những loại kem trị mụn có chứa salicylic acid hoặc benzoyl peroxide. Và dù bạn có làm gì đi chăng nữa, đừng cố dùng móng tay để nặn mụn trứng cá, điều đó có thể khiến cho bạn phải chịu đựng những vết sẹo mụn trứng cá rất lâu về sau.

Bước 4: Nếu bạn là người có thể thức cả tối để nhậu nhẹt và hút thuốc, hãy bắt đầu kế hoạch chống lão hóa ngay từ bây giờ bằng cách thoa một loại huyết thanh vào ban đêm có chứa vitamin C. Nó sẽ giúp chống lại các gốc tự do do lối sống của bạn gây ra.
    Bước 5: Vào ban đêm, bạn có thể chọn 1 loại kem dưỡng ẩm cơ bản dịu nhẹ nào đó nếu bạn thấy cần thiết.

Imyself and girl_lemlinh like this.

8. girl_lemlinh

girl_lemlinh Member

• 78 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Cái này phức tạp thể nhỉ? haizzz,kem dưỡng ấm chứa UVA và UVB thì mình làm sao biết cái nào chứa bây giờ?
    lại còn oxit kẽm với lại titanium ...

Imyself thích bài này.

9. Imyself

Imyself Member

• 79 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Cái này là da nào cũng làm được hả bạn?
    Hay là mỗi da có 1 phương pháp riêng thế?

10. BeBong

BeBong Active Member

• 433 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Sử dụng kem nhiều, mỹ phẩm nhiều ko tốt cho da đâu các bạn, tốt nhất là dùng các loại mặt nạ tự chế và ăn uống nhiều hoa quả rau xanh vào các chị ah.

11. Mẹ Cún

Mẹ Cún Active Member

• 399 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Công nhận mỗi người có một cách riêng, nhưng me Cún nghĩ mỗi môt tháng các chi em nên dành 1-2 lần đi spa hay tmv để chăm sóc da, ở đó ho chăm sóc theo liệu trình và bài bản hơn.

hoanghuyen thích bài này.

12. hoanghuyen

hoanghuyen Active Member

• 198 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

thực ra có điều kiện chị em nên đi Spa. Còn nếu không thì chịu khó làm theo các cách trên cũng được mà :d làm mấy tháng sẽ thấy hiệu quả ngay đó

13. huyenese

huyenese Member

• 99 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

thực ra mình thấy dùng mỹ phẩm xịn cũng tốt mà :D chỉ sợ không có tiền mua mỹ phẩm xịn thui

14. Chẳng ai yêu

Chẳng ai yêu Member

• 110 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bột cám gạo có tốt bằng bột yến mạch không hả bạn? Mình chỉ nghe nói rửa mặt bằng bột yến mạch không chỉ giúp da mặt sạch nhờn, bụi bặm mà còn ngăn ngừa mụn đầu trắng hoặc đầu đen. Khi áp dụng lâu dài, da mặt các bạn còn săn chắc và mịn màng như da em bé đấy

doanthihue thích bài này.

15. doanthihue

doanthihue Member

• 88 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

bột cám gạo với bột yến mạch mua ở đâu vậy nhỉ? mình không thấy bán ở chợ bao giờ :( tìm mãi mà cũng không thấy cửa hàng nào bán cả

16. loranghiem

loranghiem New Member

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình thấy uống nhiều nước sẽ giúp da rất mềm và mượt nữa

17. Alice

Alice Active Member

• 734 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Tìm kiếm sản phẩm có chứa mấy chất đó khó lắm bạn ơi, phải ghi lại rồi giở nhãn từng loại ra xem, mất thời gian mà dễ nhầm lẫn vì mỗi loại họ ghi các chất 1 kiểu

18. VIP_123

VIP_123 Member

• 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con trai có ai muốn chăm sóc da ko nào

19. thuthao2299

thuthao2299 New Member

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mùa đông thì cứ nên tẩy tế bào chết cho da (1 lần/ tuần) và dùng kem dưỡng ẩm đắp mặt nạ cũng là một phần nhưng chỉ ngay tức thì lúc ý chứ mình thấy sau đó da vẫn khô lắm mặc dù vậy mình vẫn đắp mặt nạ Nghệ + mật ong+lòng đỏ trứng gà (1 tuần/ 1 lần) :)
    Mùa đông này mình chỉ kết mỗi nước xịt khoáng Vichy thôi, dưỡng ẩm tốt, da căng mọng ,xịt vào trang điểm mặt không bị mốc :)

20. GvDDthammy

GvDDthammy New Member

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chỉ cần vậy thôi là da đã khỏe mạnh rồi :), không cần mỹ phẩm gi cho mệt