Mẹo chăm sóc da khỏe đẹp | Page 4

Mẹo chăm sóc da khỏe đẹp

Chia sẻ trang này

1. dunghuyen880

dunghuyen880 Active Member

• 263 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

toàn mẹo hay thui vậy

2. Ái Nhân

Ái Nhân Member

• 46 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cách này thì da có trắng lên được không bạn nhỉ/?

3. bds_seo

bds_seo New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các bạn nữ chăm sóc da vậy là quá tốt. Còn cái này nữa mình xin góp ý luôn, là da của chúng ta từ lúc sinh ra đến lúc trưởng thành và già chỉ có 21 lớp biểu bì, mà lớp này chỉ mất đi thôi, không tái tạo lại được. Dẫn chứng thế này các bạn có thấy các phụ nữ dùng kem dưỡng da, làm trắng đúng là trắng thiệt, sau thời gian sau 30 tuổi tầm 35 tuổi bị nám hay đồi mồi không, đó là dấu hiệu của việc bị mất lớp biểu bì trên da, nên việc dùng mỹ phẩm phải cẩn thận và luôn chăm sóc da cho tốt
    Thanks đã cho góp ý kiến.

4. Thu Hien PT

Thu Hien PT Member

• 32 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đắp xong rửa bằng nước ấm hay lạnh pạn nhỉ?

5. Khanh ly 1991

Khanh ly 1991 New Member

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

6. HaNguyen1979

HaNguyen1979 Member

• 56 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

dùng sưa tươi tốt cho da bạn nhé, minh dùng sữa tươi dưỡng và chăm sóc da, toàn bộ cơ thể mình nhé

7. Phương Thanh Trần

Phương Thanh Trần New Member

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Uống với đắp mặt nạ collagen đó cũng trắng da, mịn da lắm nè. Mới xài Colami 100 được gần 2 tháng thôi giờ sờ lên da thích gì đâu á. Da trắng mịn, căng hơn, được cái vết nhăn với tàn nhan cũng tung cánh bay luôn :D

8. HaNguyen1979

HaNguyen1979 Member

• 56 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

để e ád thử xem sao nhé, cám ơn mẹ phuowng thanh trần nhiều

9. hoahoa07

hoahoa07 Member

• 48 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đang áp dụng và thấy da mịn màng đẹp lên nhiều đấy ạ. ;)

10. hoahoa07

hoahoa07 Member

• 48 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thì hay dùng sữa tươi + mật ong + nước cốt chanh để masager mặt và body. dùng một thời gian thấy da mướt và trắng hẳn lên. Da ai bị mụn cũng áp dụng được luôn, đỡ hẳn luôn đấy ạ. :p

11. HaNguyen1979

HaNguyen1979 Member

• 56 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

em thu ap dụng xem da co cai thien mịn màng đẹp lên nhiều ko?

12. HaNguyen1979

HaNguyen1979 Member

• 56 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

cám ơn chị nhiều. e thử ad xem sao/ giá cả có đắt ko chị?

13. TPhuong

TPhuong New Member

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tuyệt vời )) Bài viết rất hữu ích. Sẽ thử ngay. Cảm ơn nhé ^^

14. hoahoa07

hoahoa07 Member

• 48 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn quên 1 bước quan trọng nữa là phải ăn uống hợp lý, ko ăn đồ chiên, đồ ngọt và phải ăn rau củ và hoa quả thường xuyên thì da sẽ đẹp hơn ạ. ^^

15. ms hien16

ms hien16 New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình thường dùng nước vo gạo, thấy cũng tốt lắm

16. Dermaster-ddk.vn

Dermaster-ddk.vn Member

• 106 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Nhất thiết bạn nên trang bị cho mình một lọ sữa phù hợp với da của mình bởi rửa bằng nước không thì không thể sạch được bụi bẩn bám trên da đâu ạ. Ví dụ như với da nhờn hoặc da hỗn hợp bạn nên dùng loại sữa rửa mặt dạng gel, với da khô có thể dùng sữa rửa mặt tạo bọt. Với mỗi loại da bạn cần tự mình học cách phân biệt da mặt để chọn mua sữa rửa mặt và chăm sóc cho dễ nhé.

17. Hồng903

Hồng903 New Member

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em củng thuộc fan ruột của sữa tươi, da dẻ tuy không thuộc dạng trắng phát quang như hot girl nhưng luôn mềm mịn và tươi sáng. Da mặt thì 1 tuần đắp mặt nạ sữa + khoai tây. Còn người thì e hay đắp theo hổn hợp sữa + 1/2 chanh + cám gạo. Làm như vậy tuần 2 lần đảm bảo 1 tháng có hiệu quả lun nhé ^^

18. cuocsonghangngay612

cuocsonghangngay612 New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Làn da tươi sáng trẻ mãi không già nếu bạn ăn thứ này :

19. thehao163

thehao163 New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tinh nghệ Nano curcumin có tác dụng tuyệt vời cho việc giảm cân của bạn do Nano Curcumin giúp làm giảm lượng cholesterol máu, đốt cháy tế bào mỡ thừa hiệu quả, đặc biệt là vùng bụng. Bên cạnh đó, Nano Curcumin còn giúp chị em chăm sóc da, trị nám, tàn nhang và làm đẹp sau sinhcực kỳ an toàn, không gây tác dụng phụ.

Với mẹ nào đang nuôi e bé Men tiêu hóa Enzym Gold 6 + chứa đầy đủ 6 loại men thiết yếu của cơ thể, bổ sung kẽm và lysin giúp bé tăng hấp thu chất dinh dưỡng, kích thích ăn ngon miệng và ăn được nhiều hơn, phòng ngừa và hỗ trợ rối loạn tiêu hóa, ăn không tiêu, đầy hơi, chướng bụng và biếng ăn ở trẻ.

20. myphamlamdep

myphamlamdep New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình chia sẽ cashc chăm sóc da mặt tại nhà với bạn, B1 bạn rửa mặt bằng nước lạnh
    B2 bạn rửa mặt bằng trứng với sữa tươi không không đường (nếu dùng có đường sẽ bị kiến cắn ) :D
    B3 đợi 20p rồi rửa lại mặt thật sạch bằng nước ấm và massager mặt lúc rửa .
    chúc bạn thành công và có một làn da đẹp xám xịt