Mẹo chăm sóc da khỏe đẹp | Page 5

Mẹo chăm sóc da khỏe đẹp

Chia sẻ trang này

1. viettrung05

viettrung05 New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Làm mặt nạ sữa tươi với bột yến mạch, vắt thêm chút chanh nữa. Đắp khoảng 10 đến 15 phút mỗi tối rồi sau đó rửa sạch bằng nước ấm, làm khoảng 5 đến 7 ngày sẽ sạch hết mụn trên mặt

2. Thanh Nga TWINS SKIN

Thanh Nga TWINS SKIN New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

k vấn đề gì đâu b, chăm sóc da để không bị ung thư da chứ có gì đâu. ^^

3. Thanh Nga TWINS SKIN

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các sản phẩm tự mình làm bị khó rửa là do chất dầu trong mật ong, dầu dừa, nghệ chưa được nhũ hóa để tan trong nước hay khi mình massage nên các c cảm giác khó rửa nek, còn các sản phẩm được bán trên thị trường như kem tinh nghệ mật ong, .... ( nhiều hãng e k nhớ nổi tên ^^) họ đã nhũ hóa để tan trong nước và khi mình massage nek. nó dễ rửa hơn là mình tự làm. còn loại bỏ được 1 số tạp chất gây kích ứng da cho da nhạy cảm nữa ^^

4. Thanh Nga TWINS SKIN

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chanh có nồng độ axit tự nhiên khá cao, có thể gây kích ứng da đó c. c nên dùng thử 1 ít trước để xem độ kích ứng da của c như thế nào nữa. k là chữa không kịp á ^^

5. noithatgiadung

noithatgiadung New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Làm sao để da không còn bị khô khi mùa đông nữa ạ, các bác chỉ giúp e với ạ

6. noithatgiadung

noithatgiadung New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thank bạn nhìu nhé

7. Thanhthuy190414

Thanhthuy190414 New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dưỡng ẩm nhiều lên chị

8. Thanh Heo

Thanh Heo New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo mình thì muốn có một làn da khỏe mạnh và sáng đẹp thì ngoài việc cũng cấp các dưỡng chất từ bên ngoài thì mình cũng nên để ý đến chế độ ăn uống nghỉ ngơi khoa học của bản thân. Ăn uống một cách khoa học rất tốt cho làn da của bạn, đặc biệt là việc cung cấp đầy đủ nước và rau xanh.

9. thuy97

thuy97 New Member

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Qúy thầy cô luôn giảng dạy và phải nói rất nhiều với tần suất lớn, như vậy rất dễ bị viêm họng rồi ho và khan tiếng. Vì để bảo vệ sức khỏe cho thây cô MCRIO xin được khuyến mại giảm giá đến 2.000.000(vnđ) đối với các dòng máy trợ giảng không dây tốt nhất dành riêng thầy cô mùa khai giảng ạ !!

https://mcrio.vn/may-tro-giang-khong-day-cong-suat-lon-unizone-8080

10. Hangthuy93

Hangthuy93 New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ai chăm sóc tốt hơn thì da sẽ đẹp hơn. Chăm sóc thì có thể đến thẩm mỹ viện, dùng kem dưỡng da, đắp mặt nạ dưỡng da.
    Nhìn mẹ m ở quê ms hơn 40 mà già như bà 60 ngoài này rồi. Người có điều kiện chăm sóc nó phải khác chứ!!

11. giahuy03

giahuy03 New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm ơn chị nhiều nhé

12. hocseone

hocseone Member

• 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nếu mà gia mình trắng như con gái thì người ta lại bảo là 3d nhỉ

13. loan113

loan113 New Member

• 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

huhu có ai chỉ giúp em làm sao để trị da khô, xỉn màu không ạ? mùa đông da em khô, lại bị xỉn màu nhìn thấy như người ốm thế ạ. Mọi người chỉ giúp em với ạ

14. phunu_tredep

phunu_tredep New Member

• 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình dùng bột đậu đỏ đắp vào buổi tối da mịn hơn đó, sáng đi làm các chị em bôi thêm ít kem dưỡng ẩm và kem chống nắng sẽ tránh da bị sạm bởi ánh nắng mặt trời cũng như ánh sáng từ máy tính

15. mekongsoft

mekongsoft New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhiều chia sẻ hay quá!!

16. Khả An Shop

Khả An Shop New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Để da có thể khỏe và đẹp thì 3 yêu tố sau đây cần quan tâm :
    1. Uống đủ nước :
    - Về lợi ích từ việc uống đủ nước mỗi ngày thì chắc là ai cũng hiểu rồi . Nước không chỉ giúp đẹp da mà còn giúp cơ thể có thể tự động trao đổi chất , tự thanh lọc cơ thể => hạn chế tính trạng da sấu do cơ địa , bên cạnh đó còn giúp trẻ hóa da nữa nhé.

2. Độ ẩm của da :
    - Việc chăm sóc da và cung cấp độ ẩm cho luôn là 1 trong những điều cần trở thành THÓI QUEN hằng ngày. Da đủ độ ẩm sẽ tránh được rất nhiều tác hại như bã nhờn , mụn , bong tróc v.v.v... Các bạn nên tham khảo các dòng sản phẩm cung cấp và khóa ẩm như Xịt Khoáng Mioskin , sử dụng thường xuyên sẽ giúp da săn chắc và khỏe hơn.

3. Chống nắng :
    - Hai yếu tố trên sẽ là VÔ NGHĨA nếu như chúng ta không có giải pháp chống nắng hiệu quả . Tia cực tím sẽ khiến cho da bạn bị hư tổn nghiêm trọng như sạm , nám , lão hóa nhanh hơn => Nên sử dụng kem chống nắng để bảo vệ da khi hoạt động ngoài trời .

17. buingoc0704

buingoc0704 New Member

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng dâu tây, cà chua kết hợp với sữa chua để làm mặt nạ chăm sóc da rất tốt đấy, mình hay xài ở nhà

18. Andy1999

Andy1999 New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị em ơi, ở đây đã có ai dùng sữa rửa mặt Begreen House chưa?
    Em thấy quảng cáo là làm ẩm da mùa hanh này lắm mà chưa biết có nên mua không tại chưa dùng bh?

19. Andy1999

Andy1999 New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không ai biết ạ, huhu

20. lunanguyet

lunanguyet Member

• 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

da mặt có nhiều lỗ chân lông thì làm sao để cải thiện đc nhỉ các chị em?