Mẹo trị sẹo làm đẹp da của phụ nữ Việt Nam | Page 2

Mẹo trị sẹo làm đẹp da của phụ nữ Việt Nam

Chia sẻ trang này

1. bachhop

bachhop Member

• 117 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Với đặc tính làm căng mịn, sát khuẩn và dưỡng ẩm cho da, mật ong bôi lên các vết thương ngoài da sẽ khiến những vết thương mau lành và không để lại sẹo. Cách trị sẹo bằng mật ong rất đơn giản mà không gây kích ứng da như những loại sản phẩm mỹ phẩm khác, cách làm này giúp phụ nữ có thể làm đẹp và trị sẹo một cách hết sức tự nhiên.

Nhìn cái em này ngực hay hay nhỉ, chẳng đều tý nào, trông ảo quá
    Mà mật ong thì cũng có tiếng trị sẹo lắm, k biết hiệu quả đến đâu

2. hoa đá

hoa đá Member

• 69 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Để trị sẹo cũng có thể lấy giấm táo, xoa đều lên các vùng bị sẹo, xoa bóp nhẹ nhàng rồi để khô tự nhiên khoảng 15p rồi rửa sạch bằng nước lạnh, với cách này mọi người có thể áp dụng thường xuyên để nhanh chóng cải thiện được các vết sẹo.

3. lulin

lulin Member

• 36 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nghe nói trị bằng mật ong hiệu quả lắm mà không biết thế nào ? Tối nào mình cũng bôi mật ong lên mặt mà rốt cuộc mặt thì vẫn thế, Mình bôi được 2 tuần rồi cơ. mặt vẫn bị khô, vẫn có mụn. chả bit làm cách nào cho hết mấy cái mụn cả mấy sẹo do mụn như này nữa

4. nguyenloan

nguyenloan Member

• 36 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Có lẽ da mặt chị ko hợp với mật ong rùi chị ah. Chị nên thử trị sẹo bằng cách khác xem ạ.
    Chứ ngày xưa e cũng bị sẹo ở chân, dùng mật ong 1 thời gian, sẹo mờ hẳn. giờ ko còn nhìn thấy sẹo đâu nữa ahj

5. modexinh

modexinh Active Member

• 250 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Ngày xưa,chị em phụ nữ VN chủ yếu là dùng các phương pháp trị sẹo làm đẹp da từ thiên nhiên, chứ làm gì có công nghệ hiện đại như bây giờ. Mỗi thời mỗi khác, nhưng hiện đại thì hại tiền thôi ạ :). Nói thế, chứ quan trọng là kết quả cuối cùng phải ko các chị? Nếu dùng pp tự nhiên ko hợp hoặc ko trị dứt điểm đc thì phải tìm tới công ngệ hiện đại thôi ạ. Giờ đến các thẩm mỹ viện hay các bệnh viện lớn, thì trị sẹo ko còn là nỗi lo lắng nữa.

6. trangconuong

trangconuong New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy trong các cách trị sẹo làm đẹp da, thì trị sẹo bằng mật ong và bằng lô hội là cách mà chị e hay làm nhất. Nhưng ko phải là loại sẹo nào cũng dùng được mấy cách này. Phải xem sẹo đó là sẹo mới hay sẹo lâu năm., nếu là sẹo mới còn được chứ sẹo lâu năm thì khó đấy

7. xuongintuigiay

xuongintuigiay New Member

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cách trị sẹo từ thiên nhiên này rất hạy, cảm ơn chủ top nhé, mình cũng đang tìm nhiều phương pháp tự nhiên xem có hiệu quả không

8. tongcuc730

tongcuc730 Active Member

• 265 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Vậy không biết cách truyền thống trị sẹo bằng nghệ thì thế nào mọi người nhỉ?