Mọi người điểm danh hộ mình các sản phẩm wax lông tốt với?

Mọi người điểm danh hộ mình các sản phẩm wax lông tốt với?

Chia sẻ trang này

1. Dale

Dale New Member

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 6,180 Lượt xem

• 16 Lượt trả lời

2. Bà mẹ trẻ

Bà mẹ trẻ Active Member

• 662 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Waxcellen, bạn đã nghe sản phẩm này chưa? Mình thấy nhiều người nhắc đến nó lắm đó.

3. yêu anh không

yêu anh không Member

• 91 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

sản phẩm wax lông à ? mình chỉ thấy có miếng tẩy lông là được sử dụng nhiều nhất thui. còn mấy sản phẩm trên thì mình chưa thấy bao giờ luôn

4. Thu Hoa

Thu Hoa Active Member

• 505 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Mình thấy khá nhiều người khen miếng wax lông của Veet đấy, chị em thử dùng cái đó xem.

1 hộp như thế này nè:

5. tuyetmuahe

tuyetmuahe Member

• 112 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình thấy người ta bảo dùng miếng wax lông veet này không đau như các loại thông thường vì được chiết suất từ thiên nhiên, chứa rất nhiều dưỡng chất sẽ làm da mềm. Mỗi hộp gồm 6 miếng mà giá là 290k cơ đấy

6. metun

metun Member

• 118 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

thế á ? mình lại thấy có người bảo chỉ có 10k một miếng thui mà ?!
    Đắt thế này thì xót tiền lắm :< huhu

7. Nắng sớm mai

Nắng sớm mai Member

• 119 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chắc là tùy thuộc bào xuất xứ của miếng wax lông đấy bạn ah. Bạn chủ thớt có thể dùng sáp ong horsion nha. Đây là sáp wax lạnh nên không đau đâu. Mình thấy nhiều người dùng loại này lắm

8. nguyenkhanhchi

nguyenkhanhchi Member

• 101 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thấy nếu dùng sáp wax lạnh thì thà tự wax tại nhà bằng sáp nóng còn có hiệu quả hơn ah. Bạn chủ thớt tự làm hỗn hợp wax lông tại nhà đi. Vừa an toàn mà lại không tốn kém đâu:p

9. Harry Tung

Harry Tung Member

• 193 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Sp wax lông với sp tẩy lông là một hả cả nhà, nói chung mấy vấn đề này mình còn mông lung lắm.

10. Mẹ Tôm

Mẹ Tôm Active Member

• 266 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Khác nhau đấy bạn ơi, wax chỉ là wax thôi còn sp tẩy lông gồm có wax và nhiều thứ khác nữa

11. Enomist

Enomist Member

• 413 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Ơ hãng này ngoài kem triệt lông ra cũng có cả miếng wax lông nữa à? Giờ mình mới biết đấy. :D Kem tẩy lông của hãng này rất nổi tiếng

12. Ngocanh

Ngocanh Active Member

• 644 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Có nhiều sản phẩm wax lông tốt, tuy nhiên Sau khi wax lông các bạn nên chú ý nha:

Làn da sau khi bị tác động bởi dung dịch waxing sẽ trở nên yếu và nhạy cảm hơn. Chính vì vậy sau khi waxing bạn phải đợi vài giờ, sau đó mới được phép ngâm mình trong bồn nước nóng, đi bơi hay đi tắm hơi. Trong những trường hợp đó, nếu bạn không cẩn thận có thể dẫn tới nhiễm trùng da và lỗ chân lông.
    Không nên tiếp xúc thường xuyên với ánh nắng mặt trời bởi điều đó sẽ làm tổn thương nghiêm trọng với làn da đã trở nên yếu sau waxing. Đồng thời bạn cần dưỡng ẩm da, tẩy tế bào chết hợp lý để da được mịn màng, tránh nguy cơ bị viêm nang lông.

13. giotnangbenthem

giotnangbenthem Active Member

• 475 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Các bạn nếu dùng sáp ong để wax lông thì chú ý nha

Theo chuyên gia da liễu Nguyễn Thị Thảo, giám đốc Bệnh viện Da liễu Hà Đông, việc tẩy lông chân bằng bôi sáp nóng khá phổ biến ở các cửa hàng làm đẹp bình dân hiện nay bởi giá rẻ nhưng độ an toàn không cao. Bởi sáp nóng chảy thường có nhiệt độ cao, hơn nữa dụng cụ đun thô sơ lại không kiểm soát được nhiệt độ nên nguy cơ gây bỏng là điều dễ hiểu.

Ngoài ra, khi bôi sáp nóng lên da sẽ ảnh hưởng đến nang lông cũng như mô da. “Cụ thể, khi bôi nóng vô hình trung gây ra sự sang chấn về mặt cơ học lên da, từ đó gây viêm da, viêm nang lông, lỗ chân lông rộng ra. Như vậy, cách làm đẹp tức thì này lại gây ra sự xấu ngấm ngầm về lâu dài”, chuyên gia Nguyễn Thị Thảo nhấn mạnh. Bên cạnh đó, cách làm đẹp này cũng tiềm ẩn những nguy cơ khác như gây viêm nhiễm, lây lan bệnh da liễu... do dùng chung một chất sáp sau đó đun lên dùng lại cho nhiều người. Đây là việc làm rất mất vệ sinh và không khoa học.

14. Gigi

Gigi Active Member

• 537 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Mình có thể tự làm hỗn hợp wax được mà, đâu nhất thiết phải dùng các sản phẩm wax lông đâu. :D Dùng các sản phẩm wax lông tiềm ẩn nguy cơ dị ứng da đấy

15. metrecon

metrecon Member

• 112 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bạn nói đúng đó. Mình wax bằng nguyên liệu tự nhiên thì vẫn đảm bảo an toàn hơn. Bây giờ có nhiều sản phẩm wax lông lắm, làm sao biết cái nào thật, cái nào giả, cái nào an toàn, cái nào gây hại đâu.hj

16. Bà mẹ trẻ

Bà mẹ trẻ Active Member

• 662 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Wax mà tự làm ở nhà mình sợ ko được đảm bảo chất lượng để triệt lông thôi, còn ko hại da thì là đương nhiên rồi. :D

17. lovelove

lovelove Active Member

• 567 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Mình thấy cũng dễ làm mà, đâu có khó lắm đâu. Mình thử làm và thấy cũng giống như trong video hướng dẫn đấy