Mọi người ơi bọc răng sứ có đau không?

Mọi người ơi bọc răng sứ có đau không?

Chia sẻ trang này

1. bella trần

bella trần New Member

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 1,363 Lượt xem

• 14 Lượt trả lời

Sau khi tham khảo em đã quyết định đầu tư để bọc răng sứ để khắc phục tình trạng xỉn màu và giúp răng khỏe hơn. Nhưng bọc răng sứ có đau không mọi người?

Em hạ quyết tâm lắm rồi đấy :) nhưng vẫn sợ bọc răng sứ đau mà tính em thì nhát từ xưa chẳng chịu được đau. Nhân đây cho em hỏi bọc răng sứ có sợ ảnh hưởng gì đến lợi không ạ? Em sợ lâu mà bị tụt lợi thì chết.
    Các chị có kinh nghiệm cho em lời khuyên nhá!
    Tks!

2. catnho

catnho Active Member

• 295 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

mình thấy mọi người kêu trồng răng mới đau chứ bọc răng sứ thì đau gì chứ :)

3. ngocdiepntt

ngocdiepntt Active Member

• 261 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Thành thật mà nói kiểu gì bạn cũng cảm thấy đau nhức, nhiều người còn cảm thấy ê buốt và đau nhức nữa cơ

dungbeo thích bài này.

4. dungbeo

dungbeo Active Member

• 379 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

một khi đã muốn đẹp là phải chuẩn bị tâm lí chứ :( chịu đau 1 chút mà đẹp vẫn đáng mà

5. nhungnguyen

nhungnguyen Active Member

• 144 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

nói thì nói vậy, nếu đau quá thì dùng thuốc hoặc tiêm giảm đau là cùng nhưng mà cái tính nhát và sợ đau k sửa được

6. phuongchi90

phuongchi90 Active Member

• 139 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

kiểu gì chẳng ê buốt chứ :( có khi phải mất mấy hôm mới ăn uống bình thường được chứ đơn giản đâu

7. haiyendoan

haiyendoan Active Member

• 139 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

chẳng biết có phải do con gái mình chịu đau kém hơn không mà lão người yêu mình đi bọc răng sứ vẫn tỉnh như sao như k có chuyện gì ý :p

nanand thích bài này.

8. nanand

nanand Active Member

• 269 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

nếu mà phải mài răng đi để bọc răng sứ thì mình nghĩ kiểu gì cũng đau và buốt đó :( còn việc đa phần con gái chịu đau kém hơn con trai là chuẩn rồi

9. bella trần

bella trần New Member

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chắc em cố chịu đau chút thôi chứ mà nó tụt lợi thì hỏng hết :((((((((((( em băn khoăn không hiểu bọc răng sứ có được lâu không mấy chị?

henngo thích bài này.

10. henngo

henngo Active Member

• 156 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

bọc răng sứ chỉ là chụp một lớp răng sứ lên phần răng thật để bảo vệ răng thôi mà đau gì chứ :(( thật ra bạn chủ thớt chọn những loại răng sứ cao cấp hơn 1 chút thì sẽ được lâu đó tầm trên 10 năm gì đấy

11. myanh

myanh Member

• 90 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

đồng ý vs nàng :)))) ngày xưa mình thấy bà nội trồng răng nhựa mà được lâu lắm nhé, bà bảo ngày ấy có mấy chục 1 chiếc thôi mà cũng được chục năm giờ toàn thấy răng sứ thôi :D

12. thanhhang91

thanhhang91 Active Member

• 180 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

giờ chẳng có chỗ nào trồng răng nhựa đâu bạn :D nói thật là mình cũng muốn đi bọc răng sứ cho cái răng bị mẻ nhưng chưa biết địa chỉ nào ổn ổn chút, bạn có biết chỗ nào không?

13. bella trần

bella trần New Member

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ngày trước chưa có răng sứ thì mọi người mới dùng răng nhựa thôi, em cứ nghĩ mãi chắc lắp răng nhựa nhìn màu khác hẳn răng thật cũng nên

14. phuonghoang

phuonghoang Member

• 90 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

ngày ấy chưa có răng sứ thì xài tạm thôi giờ mọi người dùng răng sứ nhiều, thấy mọi người bảo chỉ ê buốt chút thôi chứ làm răng sứ không đau đâu

15. thanhnguyen

thanhnguyen Active Member

• 169 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

bọc răng sứ có đau không?
    Thật ra lúc bọc răng sứ kiểu gì mà chẳng tiêm thuốc gây tê vậy nên cũng chẳng cảm nhận được gì đâu có chăng thì chỉ cảm thấy đau và e buốt sau khi hết thuốc chút thôi