Làm sạch lông vùng kín - chị em nên biết

Một số cách làm sạch lông vùng kín hiệu quả đáng để thử

Chia sẻ trang này

1. nganha244

nganha244 Active Member

• 445 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

• 22,367 Lượt xem

• 10 Lượt trả lời

Rất nhiều chị em có nhu cầu làm sạch lông vùng kín bởi như vậy vùng kín sẽ vệ sinh và thoáng mát hơn. Tuy vậy chọn lựa cách làm sạch lông vùng kín nào cho hiệu quả là điều không phải ai cũng biết. Bài viết này sẽ chia sẻ một số cách làm sạch lông vùng kín cho hiệu quả cao.

1. Dùng kem tẩy lông vùng kín DEPILCREAM

DEPILCREAM - GEL MOISTURISING HAIR REMOVAL CREAM-thuốc tẩy lông vùng kín được chiết xuất từ cây Nha đam và vitamin A, C, E sẽ chăm sóc và mang lại cho bạn một làn da mềm mại, trơn láng, đồng thời hạn chế sự đậm màu và thô cứng khi lông mọc trở lại. Sản phẩm này phù hợp cho việc làm sạch vùng kín, tẩy lông ở các vùng: tay, chân, nách.

Hướng dẫn sử dụng:

- Làm sạch da và đợi cho vùng da cần tẩy lông khô ráo hoàn toàn.

- Dùng dụng cụ hỗ trợ tẩy lông, thoa đều và che phủ hoàn toàn vùng da cần tẩy lông.

- Để khoảng 7 phút, dùng dụng cụ hổ trợ lấy đi một mảng kem nhỏ để kiểm tra, nếu thấy lông chưa rụng dễ dàng thì tiếp tục để thêm vài phút nữa. Không nên để kéo dài quá 10 phút.

- Nếu thấy lông rụng hết một cách dễ dàng, lấy hết phần kem còn lại và rửa sạch vùng da vừa tẩy lông với nhiều nước ấm.

2. Dùng kem cạo lông để cạo lông vùng kín

Chuẩn bị:

Dao cao râu mới hoặc đã sử dụng nhưng được vệ sinh sạch Dùng dụng cụ đảm bảo vệ sinh – Kéo sắc – Kem dưỡng ẩm – Kem cạo râu – Khăn mềm và sạch

Cách làm như sau: Vệ sinh vùng lông sạch sau đó lau khô bằng khăn mềm, nếu lông của bạn quá dài thì để làm sạch lông vùng kín tốt nhất, bạn hãy dùng kéo cắt bớt lông đi, không nên cắt cụt nhé.

Làm sạch lông vùng kín cần nhẹ nhàng Làm ướt vùng lông rồi lấy 1 lượng kem cạo lông vừa đủ thoa và tạo bọt, sau đó dùng dao cạo nhẹ nhàng cạo lông. Làm sạch hết bọt sau đó thoa 1 chút kem dưỡng ẩm để da mềm mịn hơn. Bạn có thể làm sạch lông vùng kín theo cách trên, tuy nhiên đây chỉ là cách tạm thời bạn có thể sử dụng khi đi biển hay đi tắm ở hồ bơi chứ không nền dùng thường xuyên vì cách làm sạch lông vùng kín này có thể gây tổn thương vùng kín nhạy cảm, lông sẽ mọc lại nhanh chóng với độ cứng nhiều hơn trước.

3. Dùng công nghệ làm sạch lông vùng kín ở các thẩm mỹ viện

Đây là cách tốn kém hơn 2 cách trên nhưng cho hiệu quả cao hơn. Công nghệ đang thịnh hành hiện nay là Diode Laser.

Diode Laser là sự kết hợp của ánh sáng Laser Diode và năng lượng của tia Laser thế hệ mới. Năng lượng Laser Diode tác động trực tiếp vào từng sợi lông, phá vỡ toàn bộ các tế bào mầm nhú nang lông, đồng thời triệt tiêu nguồn dinh dưỡng nuôi nang lông, triệt sạch lông chân từ gốc tới ngọn.

Đặc biệt, công nghệ laser thế hệ mới với tính nắng tự động điều chỉnh năng lượng, truyền tải năng lượng nhanh với biên độ thấp tác động trực tiếp vào nang lông, cắt đứt chân lông nhanh chóng do đó rút ngắn tối đa thời gian điều trị mà không gây đau rát.

Cùng với đó, hệ thống sóng RF giúp kích thích tăng sinh collagen dưới da, làm se khít lỗ chân lông và trẻ hóa da, vùng da sau điều trị sẽ trở nên trẻ trung, mịn màng hơn. Đây được đánh giá là phương pháp tẩy lông chân an toàn cho da.

2. Hoa hồng trắng

Hoa hồng trắng Active Member

• 594 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Đừng cạo lông các bạn ơi, đau rát mà lông còn mọc lại nhanh hơn nên ngứa lắm

3. Mũ rơm

Mũ rơm Member

• 136 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Dùng kem để cạo mà, cũng ko đau rát đâu. Nhưng mình cũng ko thích trò cạo lông này cho lắm

4. huongthaotx

huongthaotx New Member

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tẩy lông vùng kín kiểu gì cũng đau rát mà lại còn nhanh mọc lại nữa ấy chứ đơn giản đâu

5. lê thị hoài thu

lê thị hoài thu New Member

• 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tẩy lông vùng kín sạch mà. Em cứ dùng kéo tỉa cho bớt rậm rồi dùng bọt râu xịt vào, lấy dao cạo sạch rồi lại bôi kem tái tạo da dưỡng ẩm vùng da đó là ok. Đâu có gì khó khăn đâu. Làm sạch lông vùng kín đơn giản mà. Phụ nữ phải biết tự yêu thương và làm đẹp bạn thân mình chứ.

6. Mẹ Bông và Chíp

Mẹ Bông và Chíp Member

• 52 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhiều chị em thích để lông vùng kín nhưng cũng có không ít chị em muốn cải tạo vùng í tự nhiên, nhưng em khuyên chân thành là các chị nên tỉa tót, vệ sinh sạch sẽ.

7. Nguyễn Thanh Lan

Nguyễn Thanh Lan New Member

• 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị có thể tỉa phần trên và để lại phần dưới mà, em cũng không thích lông lá lắm nhưng lão chồng em cứ muốn để, sợ bị mùi nên em cũng tỉa tỉa cho sạch và đỡ rạm.

8. Do Mai Chi

Do Mai Chi New Member

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lông vùng kín chỉ nên cạo thôi chứ không nên wax lông đâu, da sẽ bị mẩn đỏ và dị ứng đó ạ :(

9. Châu Ngọc

Châu Ngọc Member

• 294 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Cạo cũng bị đau rát đó bạn, sau khi cạo lông nhú lên 1 chút ngứa lắm. :( Thà ko cạo còn hơn

10. Lina

Lina Active Member

• 712 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Mình toàn để lông vùng bikini mọc tự nhiên, :"> Chả cần tẩy gì hết. :D

11. gaidep770

gaidep770 Member

• 215 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

không biết có tốt không nữa